Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc dành cho thí sinh trúng tuyển vào lớp chất lượng cao

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by minhman1996
    Gia đình em có sổ hộ nghèo vậy nếu học thì em có được giảm hay miễn học phí không ?
    Em vần nộp học phí bình thường, sau đó nộp hồ sơ xin miễn giảm học phí ( sẽ có thông báo riêng) sau khi hội đồng họp xét sẽ hoàn lại tiền cho em theo đúng qui định nhà nước.

Comment

Originally posted by helvin_ken
      nếu qua không được thì e phải vào lại lớp CLC ạ? Nếu kt thì e phải học những gì để tới ngày e còn biết mà làm bài?
      Nếu không vào được CTTT thì em sẽ học lớp CLC mình đã trúng tuyển. Nội dung bài test Tiếng Anh là test tống quát tất cả: ngữ pháp, phát âm, từ vựng, đọc hiểu....Em chí cần củng cố kiến thức mình đã có thôi.
      Last edited by hiepnt; 29-07-2014, 16:35.

Comment

Em muốn hỏi em thi được 26,5 đậu vào KHMT vậy em có thể xin chuyển qua CLC bên KTPM được không ạ. Em xin cảm ơn

Comment

Originally posted by Vinh Phuc Luu View Post
          Em muốn hỏi em thi được 26,5 đậu vào KHMT vậy em có thể xin chuyển qua CLC bên KTPM được không ạ. Em xin cảm ơn
          Em được nộp đơn vào lớp CLC ngành KTPM. Em làm thủ tục nhập học KHMT bình thường sau đó làm đơn xin chuyển vào lớp CLC.
          Last edited by hiepnt; 29-07-2014, 17:15.

Comment

Tuyển sinh viên CLC như là vơ vét thí sinh vào CLC , Năm 2012 không ai học , năm 2013 lớp KTPM 28 bạn , Lớp KTMT 8 bạn , Năm 2014 chắc đủ 40/40 hết

Comment

Originally posted by linhnhuong View Post
              Tuyển sinh viên CLC như là vơ vét thí sinh vào CLC , Năm 2012 không ai học , năm 2013 lớp KTPM 28 bạn , Lớp KTMT 8 bạn , Năm 2014 chắc đủ 40/40 hết
              Năm 2012 là do Bộ GD tạm ngưng triển khai chương trình CLC chứ không phải là không có người học.
              Năm 2013 lần đầu triển khai và với mức học phí cao nên người học chưa nhiều là hợp lý.
              Còn vấn đề nhập học CLC là tự nguyện của thí sinh, bạn nào được xếp lớp CLC mà không muốn học có thể xin giấy chứng nhận KQ thi để nộp NV2 trường khác. Vì vậy nói trường vơ vét thí sinh là không có căn cứ

Comment

NV1 của e là ngành KTPM nhưng e chỉ được 27.5 điểm. Khi lên trang web của trường xem thì nhận đc thông báo: "Dự kiến bạn đã trúng tuyển vào trường ĐH CNTT ngành Khoa học máy tính (D480101)", bây giờ e muốn học chương trình CLC ngành KTPM có được ko?

Nếu ko được xét tuyển vào lớp CLC ngành KTPM thì e có được học chương trình bình thường của ngành KHMT hay ko?
                Last edited by vankhanhpf96; 31-07-2014, 14:27.

Comment

Originally posted by vankhanhpf96 View Post
                  NV1 của e là ngành KTPM nhưng e chỉ được 27.5 điểm. Khi lên trang web của trường xem thì nhận đc thông báo: "Dự kiến bạn đã trúng tuyển vào trường ĐH CNTT ngành Khoa học máy tính (D480101)", bây giờ e muốn học chương trình CLC ngành KTPM có được ko?

Nếu ko được xét tuyển vào lớp CLC ngành KTPM thì e có được học chương trình bình thường của ngành KHMT hay ko?
                  Khi nhập học bạn có thể làm đơn xin chuyển qua lớp CLC KTPM

Comment

Originally posted by 13520189 View Post
                    Khi nhập học bạn có thể làm đơn xin chuyển qua lớp CLC KTPM
                    Giúp e câu hỏi này luôn đc ko ạ "Nếu ko được xét tuyển vào lớp CLC ngành KTPM thì e có được học chương trình bình thường của ngành KHMT hay ko?"

Comment

Originally posted by vankhanhpf96 View Post
                      Giúp e câu hỏi này luôn đc ko ạ "Nếu ko được xét tuyển vào lớp CLC ngành KTPM thì e có được học chương trình bình thường của ngành KHMT hay ko?"
                      nếu em không trúng tuyển vào lớp CLC KTPM thì em sẽ học ngành KHMT như dự kiến , mà năm ngoái thì ai nộp đơn vào CLC KTPM thì cũng trúng hết mà , chắc năm nay cũng thế
                      p/s : anh đang học CLC KTPM nè :v

Comment

Originally posted by 13520189 View Post
                        nếu em không trúng tuyển vào lớp CLC KTPM thì em sẽ học ngành KHMT như dự kiến , mà năm ngoái thì ai nộp đơn vào CLC KTPM thì cũng trúng hết mà , chắc năm nay cũng thế
                        p/s : anh đang học CLC KTPM nè :v
                        Anh cho em xin 1 vài ý kiến về sự chất lượng cao của khóa học này đc ko anh?
                        Ngoài đc học phòng máy lạnh, giảng viên ưu tú thì sv còn nhận đc ưu đãi nào nữa ko? Có sự so sánh nào giữa lớp CLC với lớp chuẩn ko anh?

Comment

Ưu đãi thì có thêm 1 số cái như:
                          +Nếu em nhà ở TP thì em có thể đi xe trường để tiết kiệm thơi gian đi lại , thay vì đi xe bus tốn nhiều thời gian hơn
                          +Em được nghỉ trưa trong phòng máy lạnh , thay vì lang thang bên ngoài buổi trưa
                          +Bảng điểm thì có ghi thêm chữ CLC ( 1 cô trên phòng đào tạo nói anh )
                          +Được đi tham quan 1 số công ty phần mềm chẳng hạn như Global Cybersoft như HK vừa rùi
                          +Tham gia team building do nhà trường tổ chức
                          +Rồi phòng thực hành máy xịn
                          Do anh mới học hết năm 1 nên chỉ biết được nhiêu đó
                          Last edited by 13520189; 02-08-2014, 01:47.

Comment

Em thi được 26đ vậy có chắc ăn đậu lớp CLC không ạ ? Mai có điểm chuẩn rồi nên lo quá

Comment

Cho em hỏi lớp CLC có giới hạn sĩ số không ạ, vì em rất yêu thích ngành KTPM, cũng tại sợ rớt nên em không dám thi bây giờ em được 30đ, em muốn hỏi nếu xét vào CLC thì cơ hội đậu có cao không ạ ?

Comment

Originally posted by latlat234 View Post
                                Em thi được 26đ vậy có chắc ăn đậu lớp CLC không ạ ? Mai có điểm chuẩn rồi nên lo quá
                                Originally posted by lkbmagic2071 View Post
                                Cho em hỏi lớp CLC có giới hạn sĩ số không ạ, vì em rất yêu thích ngành KTPM, cũng tại sợ rớt nên em không dám thi bây giờ em được 30đ, em muốn hỏi nếu xét vào CLC thì cơ hội đậu có cao không ạ ?
                                Lớp CLC có giới han sỉ số tuy nhiên cũng ít SV theo học vì học phí tương đối cao nên các ban xin xét tuyển đa phần đều đạt.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X