Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc dành cho thí sinh trúng tuyển vào lớp chất lượng cao

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 14520981
    replied
    Originally posted by 11520537 View Post
    Chương trình đào tạo thì giống như chương trình đào tạo đại trà, có cái khác là được ưu tiên học với giảng viên có học vị cao và nhiều kinh nghiệm, được ngồi phòng máy lạnh, lớp ít sinh viên, mỗi lớp có tới 2 giảng viên chủ nhiệm, ... và còn nhiều thứ nữa.
    vậy trúng tuyển NV 1 chuyển sang CLC đc ko ta ?

Leave a comment:

• 11520537
    replied
    Chương trình đào tạo thì giống như chương trình đào tạo đại trà, có cái khác là được ưu tiên học với giảng viên có học vị cao và nhiều kinh nghiệm, được ngồi phòng máy lạnh, lớp ít sinh viên, mỗi lớp có tới 2 giảng viên chủ nhiệm, ... và còn nhiều thứ nữa.

Leave a comment:

• 14520981
    replied
    Originally posted by 14521098 View Post
    có ai biết chương trình chất lượng cao như thế nào không giúp em với
    như chương trình kĩ thuật máy tính bình thường nhưng học phí cao hơn. :sogood:

Leave a comment:

• 14521098
    replied
    Hỏi về chương trinh chất lượng cao kỹ thuật máy tính

có ai biết chương trình chất lượng cao như thế nào không giúp em với

Leave a comment:

• vidtn
    replied
    Sinh viên thuộc diện MGHP có nhiều đối tượng:
    - Con thương binh, bệnh binh, liệt sĩ, sinh viên là dân tộc thiểu số thuộc hộ nghèo/hộ cận nghèo.................
    Tuy nhiên em có thể xem thêm NĐ74/2013 và thông tư 20/2014 về việc hướng dẫn MGHP.
    Originally posted by minhman1996 View Post
    "Sinh viên diện miễn giảm học phí" là diện như thế nào vậy thầy ?

Leave a comment:

• minhman1996
    replied
    "Sinh viên diện miễn giảm học phí" là diện như thế nào vậy thầy ?

Leave a comment:

• Shichibukai
    replied
    Không liên quan nhưng cho mình hỏi
    ACE nào cho mình hỏi ... m đủ điểm xét vào Lớp Kỹ Sư Tái Năng ngành KHMT của trường (....tất nhiên là mình thi trường khác ) vậy khi làm hồ sơ đăng ký thì mình chắc đã được xét vào hay chưa? và cho mình hỏi thêm là lớp Tài Năng trường sẽ tuyển bao nhiêu lớp ạ?

Leave a comment:

• 13520189
    replied
    Originally posted by hoangtukhoc View Post
    vậy học phí là ngày 14/8 nhập học phát là nộp 1 phát 13.5tr hay nộp từ từ đc ạ, có chia ra nộp từng đợt đc k ạ,
    bằng cấp chắc chắn có thêm chữ chất lượng cao chứ, em nghe nói hình như bằng chính quy mà
    à cái này anh nhầm bảng điểm có ghi thêm chữ CLC chứ không phải bằng , sorry :sad:

Leave a comment:

• toannv
    replied
    Originally posted by Linh Nguyen View Post
    e nghe nói là đa só xin chuyển đều thành công ah thầy?
    Thường là vậy em. Nhưng nếu lệch quá thì sẽ có tính toán: tuy nhiên cũng hiếm xảy ra chuyện lệch này.
    Do đó em cứ đăng ký ngành mình thích.

Leave a comment:

• Linh Nguyen
    replied
    e nghe nói là đa só xin chuyển đều thành công ah thầy?

Leave a comment:

• toannv
    replied
    Originally posted by Linh Nguyen View Post
    cho e hỏi, e xem giấy báo online rồi, e trúng tuyển vào CLC HTTT. nhưng e muốn xin qua CLC KTPM có đc k? e nghe nói bên HTTT nhiều gái, mà vđề là e rất nhát gái :aboom:
    Em yên tâm, ở UIT rất ít bạn để em nhát.
    Em có thể chuyển bằng cách đăng ký theo hướng dẫn ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2014.html

Leave a comment:

• Linh Nguyen
    replied
    cho e hỏi, e xem giấy báo online rồi, e trúng tuyển vào CLC HTTT. nhưng e muốn xin qua CLC KTPM có đc k? e nghe nói bên HTTT nhiều gái, mà vđề là e rất nhát gái :aboom:

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Originally posted by phamkimdat View Post
    cho em hỏi trên giấy báo là em phải tập trung vào h đã ghi trên giấy!vậy cho em hỏi em đi sớm được ko ạ? tại em muốn đk vào chương trình CLC ngành khác nên em sợ lúc đó không cho đk nữa!vs lại nhà em cũng xa nên ko thể tới đó vào lúc 8h theo thông tin được ạ!xin cảm ơn ạ!
    em có thể đi sớm hơn, han cuối đăng ký lớp CLC là 21/8

Leave a comment:

• phamkimdat
    replied
    cho em hỏi trên giấy báo là em phải tập trung vào h đã ghi trên giấy!vậy cho em hỏi em đi sớm được ko ạ? tại em muốn đk vào chương trình CLC ngành khác nên em sợ lúc đó không cho đk nữa!vs lại nhà em cũng xa nên ko thể tới đó vào lúc 8h theo thông tin được ạ!hiepnt em có thể đi trước ngày 11/8 duok ko ?
    Last edited by phamkimdat; 04-08-2014, 14:14.

Leave a comment:

• dungvt
    replied
    Originally posted by 11520654 View Post
    Học phí đó đóng một lần nha em. Bằng cấp tất cả chương trình đều là chính quy. Khác ở chỗ trong bằng chương trình đại trà không ghi gì thêm, còn chất lượng cao sẽ ghi them là chương trình CLC. Em đang hiểu nhầm là chính quy với đại trà là một đúng không. Sự thật chính quy do trường cấp bao gồm luôn đại trà, chất lượng cao và chương trình tiên tiến. Nó phân biệt với chương trình liên kết (bằng do trường nước ngoài hợp tác với UIT cấp ).Nhưng hiện tại UIT chưa có chương trình liên kết.
    Thứ 2, bằng cấp chi là hình thức bên ngoài gõ cửa nhà tuyen dụng thôi. Quan trong là kiến thức mà e thụ hưởng từ các chương trình này quyết định e sẽ được nhận vào cty không.
    Chào em,

Tôi chỉ nghe thầy trưởng khoa Mạng nói là bằng Chương trình tiên tiến và Tài năng có ghi thêm là Chương trình tiên tiến và Kỹ sư/Cử nhân tài năng trên bằng vì nội dung chương trình đào tạo khác với chương trình chính quy. Còn chương trình Chất lượng cao cũng học giống nội dung chương trình chính quy, chỉ khác điều kiện học tập được ưu đãi hơn thôi chứ bằng không khác, vẫn là bằng chính quy thôi.

Nếu em biết được thông tin từ nguồn nào thì em cho tôi biết với để cập nhật luôn nhé.

Trân trọng,
    Trí Dũng

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X