Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp nhanh về cách ghi LÝ LỊCH SINH VIÊN

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Còn trước 1975 & sau 1975 ghi gì ạ -_-

Comment

Originally posted by Lawliet View Post
      Còn trước 1975 & sau 1975 ghi gì ạ -_-
      Nãy giờ tưởng thi Công an không =.=.

Comment

Originally posted by vidtn View Post
        Địa chỉ tạm trú: là nơi các bạn đang ở trọ để học đại học, có bạn có thể ở KTX hoặc ở nhờ bà con hay trọ bên ngoài.......... Lưu ý: tất cả sinh viên năm 1 đều ở KTX hết cả.
        _Em muốn hỏi phần gạch chân là như thế nào ạ!? Tại vì trong phần hướng dẫn nhập học em thấy có đơn xin ngoại trú mà?

_ Hiện tại em đang thuộc diện thường trú. Nếu em xin ngoại trú được tại địa chỉ đang ở (do nhà em cũng tiện theo học tại trường) thì phần "Địa chỉ tạm trú" bỏ trống hay ghi theo địa chỉ thường trú ạ?

Comment

Chào các bạn,
          Chị sẽ trả lời từng mục
          Mục báo tin là căn cứ khi có việc gì gấp hoặc đột xuất sẽ liên lạc ngay với người mà các bạn khai báo.
          Thành phần xuất thân: là dựa vào chủ hộ trong gia đình ( ví dụ: ba em là giáo viên, mẹ làm nông hay gì đó thì em sẽ chọn là Cán bộ viên chức) Nếu như gia đình buôn bán thì có mục là tư sản ( nghĩa là giàu có á ) hoặc nếu như không nằm trong những thành phần đã có sẵn trong hệ thống thì chọn mục khác. Còn cha mẹ làm nghề khác là nghề gì thì cũng nằm trong thành phần xuất thân hết
          Đối tượng: như con thương binh, con bệnh binh, con anh hùng lực lượng vũ trang, con liệt sĩ, con người nhiễm chất độc hóa học, sinh viên có cha mẹ là dân tộc thiểu số..................... Và các bạn chọn mục tương ứng của mình, ví dụ đối tượng 04: sẽ có nhiều đối tượng con trong đó
          Địa chỉ tạm trú: là nơi các bạn đang ở trọ để học đại học, có bạn có thể ở KTX hoặc ở nhờ bà con hay trọ bên ngoài.......... Lưu ý: tất cả sinh viên năm 1 đều ở KTX hết cả.
          Địa chỉ thường trú: là địa chỉ gia đình em đang ở ( CMND: có mục địa chỉ thường trú mà )
          Quá trình công tác, học tập:
          Ví dụ:
          - Từ năm 2002-2005: học sinh tiểu học trường Tiểu học ABC - Xã DC, Huyện BC, Tỉnh DC.
          - Từ 2005- ? : học sinh trường THCS --------------------
          - Từ ? -? : học sinh trường THPT ---------------------
          - Từ ? - Nay: sinh viên trường ĐHCNTT khu phố 6, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức, Tp Hồ Chí Minh
          Lưu ý: Những phần có * là bắt buộc các bạn điền đầy đủ và đúng thông tin. Vì đây là lý lịch sinh viên và phải có xác nhận của UNBD xã/ phường.
          Có gì không hiểu các bạn cứ hỏi tại đây chị sẽ trả lời.
          Chị ơi. tất cả sinh viên năm 1 đều ở KTX là bắt buộc phải không ạ?

Comment

Khó làm thật

Comment

Chào các bạn,
              Chị sẽ trả lời từng mục
              Mục báo tin là căn cứ khi có việc gì gấp hoặc đột xuất sẽ liên lạc ngay với người mà các bạn khai báo.
              Thành phần xuất thân: là dựa vào chủ hộ trong gia đình ( ví dụ: ba em là giáo viên, mẹ làm nông hay gì đó thì em sẽ chọn là Cán bộ viên chức) Nếu như gia đình buôn bán thì có mục là tư sản ( nghĩa là giàu có á ) hoặc nếu như không nằm trong những thành phần đã có sẵn trong hệ thống thì chọn mục khác. Còn cha mẹ làm nghề khác là nghề gì thì cũng nằm trong thành phần xuất thân hết
              Đối tượng: như con thương binh, con bệnh binh, con anh hùng lực lượng vũ trang, con liệt sĩ, con người nhiễm chất độc hóa học, sinh viên có cha mẹ là dân tộc thiểu số..................... Và các bạn chọn mục tương ứng của mình, ví dụ đối tượng 04: sẽ có nhiều đối tượng con trong đó
              Địa chỉ thường trú: là địa chỉ gia đình em đang ở ( CMND: có mục địa chỉ thường trú mà )
              Quá trình công tác, học tập:
              Ví dụ:
              - Từ năm 2002-2005: học sinh tiểu học trường Tiểu học ABC - Xã DC, Huyện BC, Tỉnh DC.
              - Từ 2005- ? : học sinh trường THCS --------------------
              - Từ ? -? : học sinh trường THPT ---------------------
              - Từ ? - Nay: sinh viên trường ĐHCNTT khu phố 6, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức, Tp Hồ Chí Minh
              Lưu ý: Những phần có * là bắt buộc các bạn điền đầy đủ và đúng thông tin. Vì đây là lý lịch sinh viên và phải có xác nhận của UNBD xã/ phường.
              Có gì không hiểu các bạn cứ hỏi tại đây chị sẽ trả lời.

Ô trước và sau ngày 30-4-1975 mình điền sao vậy chị ?

Comment

Originally posted by bkuma003 View Post
                Nãy giờ tưởng thi Công an không =.=.
                Chắc không cần khai chi tiết như thi công an

Comment

Originally posted by Kanglouis View Post
                  Là vầy, nó hơi tốn kém và cực kỳ rắc rối, nhưng đó là cách mình nghĩ ra đầu tiên:
                  Ngày 11/8 bạn làm hồ sơ nhập học đúng không, vậy bạn có thể ra sớm hơn một tuần đến 10 ngày để ổn định chỗ ở. Khi đã có chỗ ở theo ý muốn, bạn hoàn thành cái SYLL đó, r về địa phương mình mà chứng thực, sau đó vào lại và hoàn thành hồ sơ nhập học ngày 11/8
                  ấu sịt, thế thì chết mợ rồi, còn cách nào khác k? mà k cần xuống có sao k nhỉ? có người tìm phòng hộ dưới đó, mình ở nhà điền vô thôi

Comment

Originally posted by Con Chuột Đóng Băng View Post
                    ấu sịt, thế thì chết mợ rồi, còn cách nào khác k? mà k cần xuống có sao k nhỉ? có người tìm phòng hộ dưới đó, mình ở nhà điền vô thôi
                    Thế thì quá sướng r còn gì :brick:

Comment

Thế thì quá sướng r còn gì :brick:
                      tức là chỉ cần địa chỉ ghi vô chứ k cần xác nhận gì của chỗ mình ở hả :look_down:

Comment

Là vầy, nó hơi tốn kém và cực kỳ rắc rối, nhưng đó là cách mình nghĩ ra đầu tiên:
                        Ngày 11/8 bạn làm hồ sơ nhập học đúng không, vậy bạn có thể ra sớm hơn một tuần đến 10 ngày để ổn định chỗ ở. Khi đã có chỗ ở theo ý muốn, bạn hoàn thành cái SYLL đó, r về địa phương mình mà chứng thực, sau đó vào lại và hoàn thành hồ sơ nhập học ngày 11/8
                        mình nghĩ không cần gắt gao vậy đâu ,cứ ghi địa chỉ KTX ,khi nào bạn ở ngoài thì phải nôp thêm giấy đơn xin ngoại trú nên lúc đó xin sữa thông tin cũng được

Comment

Chào các bạn,
                          Phần tạm trú: đối với sinh viên ở tỉnh xa thì tạm trú sẽ điền: Ký túc xá - Đại học Quốc Gia Tp.HCM. Còn sinh viên có hộ khẩu ở Tp.HCM, Biên Hoà, Dĩ An là những nơi có thể đi xe máy hoặc xe buýt đến trường thì các bạn sẽ không điền mục tạm trú. Và muốn không ở KTX thì phải làm đơn xin ngoại trú đã có hướng dẫn.
                          Nhập học là từ ngày 11/8, tập trung là 14/8: Các bạn có thể đi ngày nào cũng được nếu như sắp xếp được thời gian của mình và gia đình.
                          Về phần lý lịch của ba mẹ:
                          - Trước 1975: có một số phụ huynh còn nhỏ thì đi học hay ở nhà phụ giúp gia đình hoặc tham gia kháng chiến............
                          - Sau 1975: Có phụ huynh vẫn tham gia kháng chiến hoặc đi học hoặc lập gia đình.
                          Phần này các bạn nên hỏi ba mẹ của mình từng thời điểm vì khai báo lý lịch xong phải có xác nhân ở địa phương nếu các bạn khai báo không đúng sẽ không được xác nhận á.

Comment

Anh/Chị, Thầy/Cô có thể làm 1 bản mẫu được không ạ :kiss:

Comment

Anh/Chị nào có thể cho em inbox hỏi riêng mấy chuyện được không (chuyện riêng tư liên quan sơ yếu lí lịch), nãy giờ không gửi thư ai được hết.

Comment

Em có thể inbõ chị nha.
                                Originally posted by bkuma003 View Post
                                Anh/Chị nào có thể cho em inbox hỏi riêng mấy chuyện được không (chuyện riêng tư liên quan sơ yếu lí lịch), nãy giờ không gửi thư ai được hết.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X