Announcement

Collapse
No announcement yet.

HỎI NHANH ĐÁP GỌN về cách ghi LÝ LỊCH SINH VIÊN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Bố mẹ em hộ khẩu ở Bình Dương, như đang đi làm ở Sài Gòn, vậy địa chỉ thường trú là ghi ở Bình Dương hay Tp. Hồ Chí Minh ạ?

Comment

Copy qua word nó có ô như thế này,để nguyên hay là xóa ô đi ạ?

Comment

Originally posted by 14520295 View Post
        nhà em không có số với đường vậy khỏi ghi phải không thầy
        Em ghi chi tiết nhất có thể

Comment

Originally posted by thaivietphong View Post
          cho em hỏi là cái giấy tạm vắng đó có phải là giấy khai báo tạm vắng mà mình lên công an xã xin phải ko ạ ... còn cái giấy chứng nhận dk nghĩa vụ qsự thì khi nào có giấy báo họ mới cho làm ...
          Khi nào có giấy báo bán giấy thì em nhờ gia đình làm và gửi bố sung sau

Comment

Originally posted by 14520406 View Post
            Lí lịch sinh viên có cần phải IN TRÊN MỘT MẶT GIẤY A4 ko ạ? Hay in hai mặt như bình thường?
            Da9r4 trả lời cho 1 bạn ngay trên rồi nha em, in sao cũng được

Comment

Originally posted by 14521095 View Post
              cái mục 4.Khi cần báo tin cho ai? ở đâu? là mình ghi địa chỉ người thân của mình ở TP hay ghi địa chỉ nhà mình được không ?
              Người thân của em không nhất thiết phải ớ TP.HCM

Comment

Originally posted by 14520425 View Post
                Cho em hỏi là hình dán trong lý lịch có cần nền trắng không ạ..hay chỉ 2 tấm nộp riêng mới cần nền trắng ạ
                Hình dán lý lịch cần giống hình em nộp, do đó em dùng hình nền trắng

Comment

Cho em hỏi mục chức vụ cao nhất em ghi đoàn viên được ko ??? Em lỡ ghi với in ra rùi . Bây giờ nhác cập nhật quá . Với lại cho em hỏi khi nào thì có giấy nhập học ????
                  Last edited by 14520094; 04-08-2014, 19:50.

Comment

Originally posted by 14520595 View Post
                    Bố mẹ em hộ khẩu ở Bình Dương, như đang đi làm ở Sài Gòn, vậy địa chỉ thường trú là ghi ở Bình Dương hay Tp. Hồ Chí Minh ạ?
                    Hộ khẩu của em ở đâu thì em ghi đúng như vậy.
                    Em xem kỹ ở post#1
                    Last edited by toannv; 04-08-2014, 20:50.

Comment

• Originally posted by 14520595 View Post
                      [ATTACH=CONFIG]13750[/ATTACH]
                      Copy qua word nó có ô như thế này,để nguyên hay là xóa ô đi ạ?
                      Em dùng chức năng xuất file chứ không phải copy qua word nhé
                      Last edited by hiepnt; 04-08-2014, 18:22.

Comment

• em đang gặp một số khó khăn về bản sơ yếu lý lịch, mong thầy và các bạn giúp đỡ:
                        1. em dự định sẽ ở ktx khu A ĐHQG, thì phần "địa chỉ tạm trú" mình ghi như thế nào ạ ?
                        2. mẹ em làm nghề buôn bán từ nhỏ đến lớn nuôi em ăn học, vậy chỗ "thành phần xuất thân" em để làm gì ạ ?
                        3. em mồ côi cha, vậy chỗ thông tin cha, em phải điền như thế nào là đúng ạ ?
                        em cảm ơn

Comment

• ảnh nộp 3x4 và 4x6 nền xanh có được không ạ
                          Hãy là chính mình !!!!

Comment

• cho e hỏi e bị sai số cmnd thì phải làm sao ạ?

Comment

• Originally posted by 14520094 View Post
                              Cho em hỏi mục chức vụ cao nhất em ghi đoàn viên được ko ??? Em lỡ ghi với in ra rùi . Bây giờ nhác cập nhật quá . Với lại cho em hỏi khi nào thì có giấy nhập học ????
                              Giấy báo nhập học dự kiến có rồi mà em.... phiên bản online đó :-)
                              Dự kiến sau khi có điểm sàn thì UIT sẽ gởi giấy báo ...cho Sở GDDT.

Originally posted by 14520899 View Post
                              em đang gặp một số khó khăn về bản sơ yếu lý lịch, mong thầy và các bạn giúp đỡ:
                              1. em dự định sẽ ở ktx khu A ĐHQG, thì phần "địa chỉ tạm trú" mình ghi như thế nào ạ ?
                              2. mẹ em làm nghề buôn bán từ nhỏ đến lớn nuôi em ăn học, vậy chỗ "thành phần xuất thân" em để làm gì ạ ?
                              3. em mồ côi cha, vậy chỗ thông tin cha, em phải điền như thế nào là đúng ạ ?
                              em cảm ơn
                              1. Em nên xem lại post# 1
                              Một số qui ước chung như sau:
                              - Địa chỉ thường trú: ghi theo CMND, hộ khẩu
                              - Địa chỉ tạm trú:
                              + Nếu gia đình bạn ở theo địa chỉ của CMND của bạn thì đây chính là địa chỉ thường trú
                              + Nếu gia đình bạn ở theo diện KT3..: thì bạn ghi theo địa chỉ của KT3 nhà mình
                              - Nơi ở: Bạn ghi nơi mà bạn sinh sống khi học ĐH (cái này khi ổn định chỗ ở thì các bạn mới khai)
                              2. Em ghi khác
                              3. Em ghi "không rõ" như hướng dẫn ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4714...l=1#post288496

Originally posted by thaivietphong View Post
                              ảnh nộp 3x4 và 4x6 nền xanh có được không ạ
                              Không

Originally posted by 14520113 View Post
                              cho e hỏi e bị sai số cmnd thì phải làm sao ạ?
                              Các bạn cứ dùng thông tin sai đó, khi nộp hồ sơ thì các bạn báo lại với người nhận hồ sơ.
                              Last edited by hiepnt; 04-08-2014, 21:18.

Comment

• Công Giáo với Thiên Chúa Giáo có khác gì nhau không thầy ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X