Announcement

Collapse
No announcement yet.

HỎI NHANH ĐÁP GỌN về cách ghi LÝ LỊCH SINH VIÊN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 14520425 View Post
    Giấy khám sức khỏe của em..ảnh nền xanh
    Nhưng lý lịch của em ảnh nền trắng..thế đó được không thầy
    Mà bị "soi" là sao ạ??
    Là bị kiểm tra kỹ và biết hơi khác một chút thì sẽ bắt em về khám sức khỏe lại.

Originally posted by mrwen00 View Post
    + Vậy là phần địa chỉ tạm trú em sẽ ghi theo địa chi CMND đúng không ?
    + Ah anh ơi, hôm trước em có đi khám sức khỏe ở BV Đại học y dược. Khi khám xong, thì họ đưa em tờ giấy khám sức khỏe. Nhưng nó không gióng với tờ khám sức khỏe của Ad up lên và cụ thể là không có ảnh dán lên, tờ giấy vẫn có đầy đủ đóng mộc của bệnh viện và ghi là "Đủ điều kiện học tập và làm việc" vậy có được không anh.
    + Trên CMND không có địa chỉ tạm trú
    + Theo mẫu thì có dán hình mà em. Em tự dán vào và nhờ họ đóng mộc giáp lai.

Originally posted by 14520604 View Post
    em đi bệnh viện thị xã khám sức khỏe thì được người ta bán cho phiếu khám sức khỏe theo thông tư 13 chứ ko phải thông tư 14 như mẫu của trường thầy à, giờ e làm xong theo mẫu 13 rồi vậy có dùng được không thầy? mỗi lần khám sức khỏe là 310.000vnd nên nếu khám lại chắc hết tiền quá thầy ơi
    Theo thông tư 14/2013 thì thông tư 13/2007 đã hết hiệu lực
    Điều 19. Hiệu lực thi hành
    Thông tư này có hiệu lực kể từ ngày 01 tháng 7 năm 2013. Thông tư số 13/2007/TT-BYT ngày 21 tháng 11 năm 2007 của Bộ Y tế hướng dẫn KSK và Thông tư liên tịch số 10/2004/TTLT - BYT - BLĐTBXH - BTC ngày 16 tháng 12 năm 2004 của: Bộ Y tế - Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội - Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện khám và chứng nhận sức khoẻ cho người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài hết hiệu lực thi hành kể từ ngày Thông tư này có hiệu lực thi hành.
    Mà khám theo thông tư 14 thì em chỉ tốn cỡ 20.000 đ mà thôi

Comment

• Trong phần hướng dẫn làm hồ sơ nhập học ở trang tra cứu giấy báo online không hề nhắc đến việc phải dùng ảnh trắng trên giấy khám sức khoẻ, chỉ bảo sv đem theo 1 ảnh nền trắng khi đến nhập học, vậy thì em vẫn có thể dùng ảnh nền xanh chứ
      Và cho em hỏi thêm, giữa nền xanh và nền trắng có gì khác biệt, tại sao nền xanh lại không trang nghiêm như nền trắng, chẳng lẽ bây giờ em phải đi khám lại và phải chăng nhà trường đang làm quá lên về việc này :|
      Last edited by Lawliet; 06-08-2014, 09:50.

Comment

• quá trình hoc tập ghi gì ad?
        chúng ta chỉ thất bại khi chúng ta từ bỏ mọi thứ

Comment

• Chào em,
          Ảnh dán trên LLSV không quá 6 tháng và ảnh nền xanh là các bạn chụp để làm hồ sơ thi đại học và từ đó tới thời điểm làm hồ sơ có nhiều thay đổi về kiểu tóc hay khuôn mặt. Vì vậy các bạn lưu ý không dùng ảnh quá thời hạn quy định.
          Originally posted by Lawliet View Post
          Trong phần hướng dẫn làm hồ sơ nhập học ở trang tra cứu giấy báo online không hề nhắc đến việc phải dùng ảnh trắng trên giấy khám sức khoẻ, chỉ bảo sv đem theo 1 ảnh nền trắng khi đến nhập học, vậy thì em vẫn có thể dùng ảnh nền xanh chứ
          Và cho em hỏi thêm, giữa nền xanh và nền trắng có gì khác biệt, tại sao nền xanh lại không trang nghiêm như nền trắng, chẳng lẽ bây giờ em phải đi khám lại và phải chăng nhà trường đang làm quá lên về việc này :|
          Chào em,
          Em nên chia theo từng giai đoạn học tập:
          - Từ năm ?-?: học tiểu học
          - Từ năm ?-?: trung học cơ sở
          - Từ năm ?-?: trung học phổ thông
          - Từ năm ?-?: học ở đâu
          Originally posted by 14520927 View Post
          quá trình hoc tập ghi gì ad?
          Last edited by toannv; 06-08-2014, 11:39.

Comment

• Originally posted by Lawliet View Post
            Chào em!
            Đây là hướng dẫn, em có thể không theo.
            Tuy nhiên, nếu xét thấy 2 hình không khớp nhau (dán trên lý lịch là hình này, dán lên giấy chứng nhận sức khỏe là hình khác --> nguy cơ 2 hình không giống nhau) thì Trường có quyền yêu cầu em nộp lại giấy tờ. Khi đó em sẽ mất thời gian hơn rất nhiều.

Comment

• Thầy ơi ba mẹ em đều làm nông từ xưa đến giờ thì điền thế nào cho hợp lí ạ.
              Quá trình học tập có ghi từ năm 2014-nay : học tại trường DH CNTT hay không

Comment

• Chào em,
                - Thông tin của Ba mẹ em nên chia ra từng mốc thời gian cụ thể nha
                - Tháng 8/2014: Trúng tuyển và học tại trường Đại học CNTT
                Originally posted by 14520672 View Post
                Thầy ơi ba mẹ em đều làm nông từ xưa đến giờ thì điền thế nào cho hợp lí ạ.
                Quá trình học tập có ghi từ năm 2014-nay : học tại trường DH CNTT hay không

Comment

• Xin lỗi ad e hỏi nhầm ạ..
                  Last edited by 14520492; 06-08-2014, 13:14.

Comment

• Cho em hỏi là ba má em làm Giáo viên..vậy xuất thân là Cán bộ - công chức
                    Vậy về phần bản thân thì em cũng là xuất thân Cán bộ - công chức hay là nông dân vậy thầy

Comment

• Chào em,
                      Thành phần xuất thân là Cán bộ công chức nha.
                      Originally posted by 14520425 View Post
                      Cho em hỏi là ba má em làm Giáo viên..vậy xuất thân là Cán bộ - công chức
                      Vậy về phần bản thân thì em cũng là xuất thân Cán bộ - công chức hay là nông dân vậy thầy

Comment

• 2 tấm hình..em chụp tại 2 thời điểm khác nhau..1 tấm là chụp lúc làm hồ sơ thi ĐH để nộp cho trường..bây giờ e đã dán vào giấy khám sức khỏe ( nền xanh)
                        1 tấm em chụp tại thời điểm hiện tại..em dán vào lý lịch ( nền trắng ) như vậy thì khi làm thủ tục nhập học có phải làm lại không ạ???

Comment

• Originally posted by toannv View Post
                          Chào em!
                          Đây là hướng dẫn, em có thể không theo.
                          Tuy nhiên, nếu xét thấy 2 hình không khớp nhau (dán trên lý lịch là hình này, dán lên giấy chứng nhận sức khỏe là hình khác --> nguy cơ 2 hình không giống nhau) thì Trường có quyền yêu cầu em nộp lại giấy tờ. Khi đó em sẽ mất thời gian hơn rất nhiều.
                          em không hiểu tại sao trường lại làm khó lên về việc này, 2 hình cũng là em, cũng chụp trong khoảng thời gian gần đây thì có gì là không hợp lệ :|

Comment

• cho em hỏi ba em đã mất, nhà ko ai nhớ mốc thời gian lúc trước của ba cả, chỉ nhớ được nơi làm việc thôi ạ, giờ phải làm sao ?

Comment

• Mục I.13 ,chỗ em không có số nhà,tên đường,thôn xóm ,vậy thì ghi gì vào mục này ạ? (hay là ghi Tổ... Ấp...)

Comment

• cho em hỏi em down mẫu khám sức khỏe theo trên forum về rồi đi khám có được không ạ??? tại em thấy có chữ "phụ lục" nên hơi thắc mắc, có cần xóa nó trước khi in không vậy? bệnh viện ở quê em không có bán mẫu như của trường

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X