Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về GIẤY BÁO NHẬP HỌC dành cho Tân SV khóa 2014

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by NHTP_2402 View Post
    Nếu 11/8 mới gửi giấy báo và trường nói đã thông tin lên web thì sao trường không chờ học sinh nhập học rồi phát luôn cho tiện thưa thầy?? Để giấy tờ chồng chéo rồi lại nộp bổ sung sao nhà các bạn sv ở xa như em việc gửi từ ngoài quê vô cũng đâu đơn giản. Sao trường mình làm thủ tục rắc rối thế ạ!!!
    Theo qui định các trường phải gửi giấy báo nhập học cho thí sinh. Gửi từ quê vào em chỉ cần ra bưu điện gửi chuyển phát thôi mà.

Comment

Originally posted by 14520876 View Post
      Thầy cho em hỏi mục thứ 7. Bản photo học bạ là phải công chứng ở đâu ạ, ở Ủy ban hay ở trường cấp 3.
      Tại Xã /Phường hay trường THPT đều được vì Học bạ do Trường cấp nên trường có quyền xác thực sao y bản chính

Comment

Originally posted by NHTP_2402 View Post
        Nếu 11/8 mới gửi giấy báo và trường nói đã thông tin lên web thì sao trường không chờ học sinh nhập học rồi phát luôn cho tiện thưa thầy?? Để giấy tờ chồng chéo rồi lại nộp bổ sung sao nhà các bạn sv ở xa như em việc gửi từ ngoài quê vô cũng đâu đơn giản. Sao trường mình làm thủ tục rắc rối thế ạ!!!
        Chào em,

Do trường mình nghĩ cho sinh viên thôi. Muốn cho các em biết thông tin sớm để làm thủ tục sớm, thiếu hồ sơ có thể bổ xung sau. Lý do tại sao phải/nên làm thủ tục sớm tôi đã giải thích tại đây rồi.

Thân ái,
        Trí Dũng

Comment

mục

giấy tạm vắng ở đây có phải là giấy khai báo tạm vắng mà mình lên công an xã làm ko ạ ???
          Hãy là chính mình !!!!

Comment

Nếu giấy báo chính thức về ko kịp thì ngày nhập học có cần phải in giấy báo online ra để thay thế ko ạ?

Comment

Thắc mắc về giấy tờ nhập học

Em còn một số thắc mắc về giấy tờ nhập học, mong thầy/cô hoặc anh chị nào biết rõ tư vấn giúp em ạh!
              6. Lý lịch sinh viên (sinh viên phải thực hiện theo hướng dẫn ở http://student.uit.edu.vn/khaibaolylich với tài khoản chứng thực được cấp ở mục V. Sinh viên không sử dụng mẫu bên ngoài).
              Cái này cần điền thông tin online thôi, hay phải điền vào rồi in ra nộp kèm theo ạ?
              8. Giấy chứng nhận ưu tiên (hoặc bản photo có công chứng hợp lệ) đối với thí sinh trúng tuyển thuộc các đối tượng ưu tiên.
              Em dân tộc Hoa, đối tượng 06, em cần mang theo những giấy tờ gì?
              11. Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có).
              Giấy chứng nhận này làm sao có được?
              Em cám ơn!

Comment

em thuộc khu vực 2NT được +1 điểm vậy cho em hỏi có cần phải photo sổ hộ khẩu hay không ?

Comment

Và bao h thì có giấy báo nhập học bản giấy nhỉ....

Comment

6) Em làm, rồi in ra, đem lên phường công chứng
                    8) có lẽ chỉ cần CMND công chứng, hoặc khai sinh, trích lục khai sinh.
                    11) trong năm nay e sẽ được kêu lên khám sức khỏe và có tờ giấy này, nếu hết năm mà ko có thì chuẩn bị ít tiền lên phường xin tờ giấy đó
                    [MENTION=59706]14520709[/MENTION] : tùy vào bưu điện + vùng em đăng ký nhận giấy báo nhập học(cụ thể là ở vùng miền nào, trong tp cũng chờ mòn mắt ra đó e)

Nhưng chắc chỉ trong tuần này ah, tuần sau làm hồ sơ nhập học rồi.
                    Mà cũng đâu cần thiết gì, em chỉ cần in giấy báo online ra rồi đem lên trường hoặc KTX thôi
                    3422A Trịnh Quang Nghị, F7, Q8
                    0938952106 - 0963952106
                    Page bán phụ kiện điện thoại, pc giá rẻ

Comment

Các giấy tờ ở mục 11 làm thế nào để có, nếu k có thì sao ạ?, rồi giấy khám sức khỏe người ta bảo in hình nền trắng và trên hình phải có đóng dấu gì nữa ạ ( e đi khám quên cầm hình ng ta kêu thế nhưng quên hỏi là đóng dấu gì mất tiêu) :sosad:

Comment

Originally posted by 13520336 View Post
                        [MENTION=59706]14520709[/MENTION] : tùy vào bưu điện + vùng em đăng ký nhận giấy báo nhập học(cụ thể là ở vùng miền nào, trong tp cũng chờ mòn mắt ra đó e)

Mà cũng đâu cần thiết gì, em chỉ cần in giấy báo online ra rồi đem lên trường hoặc KTX thôi
                        Nhưng cuối giấy báo có chỗ kí tên của HĐTS mà, mình tự in thì chỗ đấy bỏ trống hả anh :sad:

Comment

Originally posted by 14520595 View Post
                          Em còn một số thắc mắc về giấy tờ nhập học, mong thầy/cô hoặc anh chị nào biết rõ tư vấn giúp em ạh!
                          6. Lý lịch sinh viên (sinh viên phải thực hiện theo hướng dẫn ở http://student.uit.edu.vn/khaibaolylich với tài khoản chứng thực được cấp ở mục V. Sinh viên không sử dụng mẫu bên ngoài).
                          Cái này cần điền thông tin online thôi, hay phải điền vào rồi in ra nộp kèm theo ạ?
                          8. Giấy chứng nhận ưu tiên (hoặc bản photo có công chứng hợp lệ) đối với thí sinh trúng tuyển thuộc các đối tượng ưu tiên.
                          Em dân tộc Hoa, đối tượng 06, em cần mang theo những giấy tờ gì?
                          11. Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có).
                          Giấy chứng nhận này làm sao có được?
                          Em cám ơn!
                          6. Em điền online, in ra , đem ra xã/ phường xác nhận.
                          8. Giấy khai sinh bản sao là được rồi em
                          11. Giấy chứng nhận đăng ký NVQS là em ra Xã/ Phường để đăng ký, thông thường theo qui định nam công dân Việt Nam phải đăng ký khi 17 tuổi. Giấy xác nhận đăng ký vắng NVQS, đến cơ quan đã đăng ký NVQG để đăng ký, có thể địa phương sẽ yêu cầu giấy báo nhập học nên em nhờ gia đình làm và gửi bổ sung sau.

Originally posted by 14520709 View Post
                          Và bao h thì có giấy báo nhập học bản giấy nhỉ....
                          Giấy báo bản giấy sẽ gửi sau ngày 10/8, tân sinh viên có thể bố sung sau khi nhập học.

Comment

Originally posted by 13520336 View Post
                            11) trong năm nay e sẽ được kêu lên khám sức khỏe và có tờ giấy này, nếu hết năm mà ko có thì chuẩn bị ít tiền lên phường xin tờ giấy đó

Số 11 em chưa rõ lắm. Như vậy đến thời điểm em đi làm hồ sơ mà chưa có giấy này thì vẫn làm được phải không ạ?

Comment

a hướng dẫn em cách làm hồ sơ lớp tài năng với ạ?? e tìm hoài k thấy bài nào chỉ cho e cái link cũng được. cảm ơn

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                                6. Em điền online, in ra , đem ra xã/ phường xác nhận.
                                8. Giấy khai sinh bản sao là được rồi em
                                11. Giấy chứng nhận đăng ký NVQS là em ra Xã/ Phường để đăng ký, thông thường theo qui định nam công dân Việt Nam phải đăng ký khi 17 tuổi. Giấy xác nhận đăng ký vắng NVQS, đến cơ quan đã đăng ký NVQG để đăng ký, có thể địa phương sẽ yêu cầu giấy báo nhập học nên em nhờ gia đình làm và gửi bổ sung sau.

Giấy báo bản giấy sẽ gửi sau ngày 10/8, tân sinh viên có thể bố sung sau khi nhập học.
                                Dạ thầy cho em hỏi nếu lỡ lên Sài Gòn mà giấy tờ có bị thiếu hay sai một tí nào đó, em sợ SYLL bị sơ suất thì phải làm thế nào ạ, bởi vì em ở tận Đồng Tháp nên quay về làm lại là chuyện rất khó khăn :adore:
                                Thời gian không chờ đợi ta :boss::boss::boss:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X