Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giấy khai sinh ( Bản sao)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Vậy là chỉ cần đem bản chính giấy khai sinh ra phường kêu người ta trích lục ra. thì bản người ta trích lục đó sẽ giống với mẫu mà trường yêu cầu đúng không ạ?:happy:
    :happy:.........MIRACLE IS ANOTHER NAME FOR HARDWORK.......:happy:

Comment

Originally posted by 14520843 View Post
      Vậy là chỉ cần đem bản chính giấy khai sinh ra phường kêu người ta trích lục ra. thì bản người ta trích lục đó sẽ giống với mẫu mà trường yêu cầu đúng không ạ?:happy:
      Đúng rồi em nhưng em viết chữ nhỏ thôi. Em viết to như vầy người ta sẽ hiểu là em đang hét vào mặt họ đấy.

Comment

Vâng e biết rồi. cho em xin lỗi. sau khi viết xong em mới nhận ra chữ nó to như thế.
        :happy:.........MIRACLE IS ANOTHER NAME FOR HARDWORK.......:happy:

Comment

-em có đọc hết comment trên chưa? trước khi hỏi gì thì đọc nhé!
          mẫu 2004 còn ko dùng được, ko lẽ 1999 dùng được?
          -đã có nhiều topic đề cập tới "trích lục khai sinh" rồi và trong giấy báo online cũng nói rõ "không nhận bản photo"
          -em có thể bổ sung sau, ko nhất thiết ngày nhập học phải đầy đủ hết
          -em có thể nhờ người thân làm, rồi ra bưu điện "chuyển phát nhanh" khi em đã lên Thủ Đức và có chỗ ở cố định
          -cầm bản chính ra ủy ban bảo trích lục cho, còn nếu người ta ko chịu làm thì em in mẫu trường đưa rồi bảo người ta làm
          Originally posted by lkbmagic2071 View Post
          Cho em hỏi bản trích lục mẫu 1999 có dùng được không, nếu không thì em dùng bản chính photo công chứng như bạn trên vẫn được hả chị, nhà xa mà giờ làm em sợ không kịp rồi

Comment

Sao bản 2006 em đưa lên bị trả về. Trường yêu cầu bản mới 2010 là thế nào ạ

Comment

mình cũng bị

Comment

dùng mẫu trích lục trong thời gian gần nhất
                Originally posted by 14520238 View Post
                Sao bản 2006 em đưa lên bị trả về. Trường yêu cầu bản mới 2010 là thế nào ạ

Comment

là sv rồi thì dùng tài khoản sv đăng nhập em nhé
                  Originally posted by levanvuong View Post
                  mình cũng bị

Comment

Originally posted by vidtn View Post
                    Chào em,
                    Em có thể bổ sung giấy khai sinh sau hoặc em nộp bản chính photo có công chứng và đem bản gốc để đối chiếu. Nhà trường không giữ bản chính của các bạn nha.
                    Nộp bản photo công chứng được aj. Em chỉ có bản 2006 thôi, trong giấy báo nhập học bản 2006 được mà. Em chuyển nơi sinh sống nếu làm bản 2010 thì phải gửi bưu điện để làm. nếu không kịp chẳng lẽ không được học. Bản 2006 sao y như bản gốc mà, có thay đổi gì đâu mà không được. Các trường khác đều nhận sao trường mình làm khó thế .
                    Last edited by ryu; 14-08-2014, 00:04.

Comment

Cho em hỏi là em đem photo bản chính giấy khai sinh ra rồi đem đi công chứng ở xã được không ạ?

Comment

đi trích lục mà người ta bảo đánh máy hoặc photo bản gốc tới thì ng ta công chứng cho còn người ta ko có giấy để trích lục thì làm sao bây giờ???? :cry:

Comment

Originally posted by 14520683 View Post
                          Cho em hỏi là em đem photo bản chính giấy khai sinh ra rồi đem đi công chứng ở xã được không ạ?
                          Không em ơi.

Originally posted by 14520312 View Post
                          đi trích lục mà người ta bảo đánh máy hoặc photo bản gốc tới thì ng ta công chứng cho còn người ta ko có giấy để trích lục thì làm sao bây giờ???? :cry:
                          Em hỏi người cấp cao hơn của người trả lời với em như vậy :shock:

Comment

Originally posted by toannv View Post
                            Không em ơi.

Em hỏi người cấp cao hơn của người trả lời với em như vậy :shock:
                            chỗ e chỉ có chỗ đó là ng ta làm cho thôi, giờ ko biết đi đâu để hỏi nữa.

Comment

Nộp bản sao của bản gốc không được chấp nhận

Comment

em tải và in mẫu trường đưa rồi đưa người ta làm luôn
                                Originally posted by 14520312 View Post
                                chỗ e chỉ có chỗ đó là ng ta làm cho thôi, giờ ko biết đi đâu để hỏi nữa.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X