Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xây dựng trang web từ điển online

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C++] Xây dựng trang web từ điển online

Các anh, chị giúp em với, hiện em dang học ở cần thơ, đang làm niên luận 2 đề tài là xây dựng web site tra cứu từ điển, nói đến web thì em thiên về dreamweaver, nhưng còn nói đến nhúng từ điển vào thì em hoàn toàn không biết, có phải là minh phải lập các bảng co sở dữ liệu rùi dùng truy vấn sql ra không?

Lập trình web bằng C++ ?
    Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
    ...

Comment

Để xây dựng website tra cứu từ điển đầu tiên cần có... cái từ điển. Code được cái từ điển chạy offline rồi tính tiếp.

Comment

web tu dien online

vậy là bây giờ em phải viết code tu dien tren c## rùi bước tiếp theo phải làm j? code trên devc++ thì em có rùi, nhưng phần giao diện rất kém, tại vì các anh biêt đó, lập trình trên c# c++ đối với em vẫn còn mơ hồ lắm

Comment

em tính lập trình trên dreaweaver 8! anh nghĩ sẽ tốt hơn những ngôn ngữ khác hok? thank?

Comment

Originally posted by khoasingle View Post
            vậy là bây giờ em phải viết code tu dien tren c## rùi bước tiếp theo phải làm j? code trên devc++ thì em có rùi, nhưng phần giao diện rất kém, tại vì các anh biêt đó, lập trình trên c# c++ đối với em vẫn còn mơ hồ lắm
            2 cách thông dụng để chạy trên localhost
            + Cài Apache, PHP, MySql. Đưa CSDL vào MySql, code giao diện bằng PHP
            + Cài IIS, ASP.NET, MS SQL. Đưa CSDL vào MS SQl, code trên C#

Để chạy thật thì mua host, tới đó tính tiếp.
            ...

Comment

em se cài apache.php...... rùi bước tiếp theo em phải làm j? có phải là thiết kế csdl trên php và sau đó nhập thủ công từng từ và ngữ nghĩ vào từng cột, tạo ràng buộc giữa các bảng=>>cuối cùng là dùng câu lệnh sql để truy vấn cho người dùng nhập vào một từ và xuất ra nghĩa hả anh?

Comment

Em có thể tận dụng lại từ điển code C# bằng cách tích hợp nó vào thành một moudle trong ứng dụng web ASP.NET. Website sẽ nhận từ cần tra sau đó dùng module từ điển này để tra nghĩa và xuất ra lại website. Thường không ai dùng cơ sở dữ liệu quan hệ để lưu từ điển cả, như vậy quá lãng phí vì dữ liệu từ điển cấu trúc khá đơn giản.

Comment

tại vì ! code c# em làm rất đơn giản! khj cho chạy thì minh sẽ nhập vào một từ, sau đó sẽ định nghĩa cho từ đó. rùi chọn chức năng! phím 1 tra từ, phím 2 thêm từ phím 3 thoát! giao diện rất là xấu, thành ra em cũng không mún sử dụng phương pháp này! nếu dùng phương pháp này thì cũng phải nhập thủ công từng từ và nghĩa cho mỗi từ! thật sự cũng không tối ưu cho lắm! liệu có phương pháp nào hay hơn không anh?

Comment

code C# mà code console thì xấu là đúng rồi, dùng winform + XML, khi chạy từ điển sẽ load từ luôn, đến lúc tra chỉ việc gõ từ và enter thôi, nếu cần code thì để lại mail mình gửi cho rùi về phát triển thêm

Comment

em se cài apache.php...... rùi bước tiếp theo em phải làm j? có phải là thiết kế csdl trên php và sau đó nhập thủ công từng từ và ngữ nghĩ vào từng cột, tạo ràng buộc giữa các bảng=>>cuối cùng là dùng câu lệnh sql để truy vấn cho người dùng nhập vào một từ và xuất ra nghĩa hả anh?
                      Quy trình bạn nói thì đúng rồi, nhưng nhập thủ công thì hơi tục, =)). Cái cách độc đáo đó thì hồi xưa cũng có người làm rồi nhưng nó tỏ ra không có hiệu quả cho lắm, bạn có thể viết một cái tool để import từ file text sang database,
                      nếu bạn cần file từ điển thì có thể mail cho mình, dạng plain text, av (100k từ), va (35k từ), có thể bạn sẽ phải fix lại cho phù hợp với nhu cầu của bạn,

Nếu tra từ điển thì bạn chỉ cần làm giao diện đơn giản thôi, một ô textbox tương tự như google.com thôi, rồi gõ từ vào đấy thì nó sẽ ra nghĩa tương ứng a-v, v-a tự động thì tốt hơn,

email : wikiblack713@gmail.com
                      Last edited by 09520434; 08-03-2012, 11:04.
                      Phạm Minh Tâm
                      Phone: 01643-652-922
                      Skype ID: tampham47@live.com

Comment

vậy phiền anh gưi vào : khoa041189@gmail.com cho em nhé. thank anh nhiều, như vậy để chạy winform này em phải cài phần mềm j? hiện tại máy em chỉ có dreamweaver, devc++ , php, mysql..... phiền anh chỉ bảo em thêm

vậy phiền anh gửi vào: khoa041189@gmail.com cho em he! thank anh nhiều, và để chạy được code của anh gui em phải cài phần mềm j? hiên tại máy em chỉ có php, dreaweaver , mysql, devc++...... phiên anh nhe

vậy phiền anh gửi wa mail: khoa041189@gmail.com cho em với, như vậy để chạy code anh gửi em phải cài phần mềm j? hiện tại máy em chỉ có php, mysql, dreamweaver và devc++,,,,, phiền anh giúp em

vậy phiền anh gửi vào mail : khoa041189@gmail.com cho em nhé, và để chạy code anh gửi thì em phải dùng phần mềm j? hiện tại máy em chỉ có php, mysql, dreaweaver và devc++

vậy phiền anh gửi wa cho em nhé: khoa041189@gmail.com và để chạy code anh gửi thì em phải cài thêm j vào? hiện tại máy em chỉ có dreamweaver , php, mysql, devc++ thank...

vậy phiền anh gửi vào khoa041189@gmail.com thank anh nhieu

Last edited by sinhvien.uit; 08-03-2012, 19:46.

Comment

Originally posted by khoasingle
                          vậy phiền anh gửi vào: khoa041189@gmail.com cho em he! thank anh nhiều, và để chạy được code của anh gui em phải cài phần mềm j? hiên tại máy em chỉ có php, dreaweaver , mysql, devc++...... phiên anh nhe
                          Làm đi! Gặp khúc mắc gì quay lên đây hỏi. Chứ người ta nói hướng rồi không làm mà lại đi hỏi code thì không ai gửi cho đâu.

Comment

Originally posted by khoasingle
                            Ờ, anh thấy rồi,
                            Phạm Minh Tâm

Comment

Cấu trúc file, mỗi từ + định nghĩa + tục ngữ ... là một dòng, tự xoay xở nhá, dzậy mới mau lớn,
                              Phạm Minh Tâm

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X