Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp thắc mắc Tuyển sinh UIT 2015

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by huynhson1997 View Post
    Chế độ ưu tiên này e có cần điện ko ạ . E thuộc KV1 [ATTACH=CONFIG]17209[/ATTACH]
    Khu vực ưu tiên và đối tượng ưu tiên của em nhà trường sẽ lấy thông tin em đã khai báo khi thi THPT Quốc gia. Mục ưu tiên trong đơn xét tuyển chỉ điền khi em cần ĐIỀU CHỈNH do trước đó Chưa ghi hoặc Ghi sai lúc đăng ký thi THPT Quốc gia. Mục này em có thể điền bằng tay

Comment

em đọc trong phần hồ sơ đkxt sao không nhắc gì đến giấy chứng nhận tốt nghiệp thpt tạm thời vậy ạ

Comment

Originally posted by Viiinh Khaaang View Post
        em đọc trong phần hồ sơ đkxt sao không nhắc gì đến giấy chứng nhận tốt nghiệp thpt tạm thời vậy ạ
        hình như zô học rùi mới thu đó

Comment

Cho em hỏi trong giấy đăng kí chọn ngành theo thứ tự ngành 1, ngành 2, ngành 3, 4,... vậy nếu mình đậu từ 2-4 ngành. Mình có thể chọn ngành mình thích không? Hay phải chọn ngành thứ tự 1. (thấy xếp theo thứ tự ưu tiên .. )

Comment

Originally posted by tranhamduong View Post
            Cho em hỏi trong giấy đăng kí chọn ngành theo thứ tự ngành 1, ngành 2, ngành 3, 4,... vậy nếu mình đậu từ 2-4 ngành. Mình có thể chọn ngành mình thích không? Hay phải chọn ngành thứ tự 1. (thấy xếp theo thứ tự ưu tiên .. )
            Không được chọn bạn ạ, nếu bạn đậu ngành ưu tiên 1 thì các ngành ưu tiên 2,3,4 sẽ không được xét.

Comment

một ngành nó ghi cả nguyện vọng 1,2,3,4 lun. Làm sao pk rớt hay đậu..... làm sao pk cái người hơn mình là nv 2 nó đậu nv 1 chưa mà pk mình sẽ đậu hay rớt vậy mọi ng?

Comment

sao k sửa đc 4 nghành ở trên web nữa
                :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

Originally posted by fariemla View Post
                  một ngành nó ghi cả nguyện vọng 1,2,3,4 lun. Làm sao pk rớt hay đậu..... làm sao pk cái người hơn mình là nv 2 nó đậu nv 1 chưa mà pk mình sẽ đậu hay rớt vậy mọi ng?
                  ko phải 1 ngành có 4 nguyện vọng, mà là em có 4 ngành ưng ý nhất để lựa chọn, sẽ xét ngành 1 trước, rối tới ngành 2, 3, 4. em đậu ngay ngành nào thì học ngành đó, ko xét cho e các ngành sao nữa

Comment

Tư vấn

CHo em hỏi sao em đăng nhập vô không thấy xếp hạng như thong báo vậy...chỉ thấy mục xh ở ngoài chung chung các ngành thôi

Comment

Originally posted by zukirua View Post
                      CHo em hỏi sao em đăng nhập vô không thấy xếp hạng như thong báo vậy...chỉ thấy mục xh ở ngoài chung chung các ngành thôi
                      Chức năng tra cửu kết quả cá nhân và sữa thông tin đang tạm đóng để phòng dữ liệu test hệ thống xét tuyển. Em có thể tra cứu lại vào thứ 2 sẽ thấy

Comment

cho em hỏi về cách thức xét tuyển:
                        VD: ngành truyền thông và mạng máy tính có chỉ tiêu là 130, nếu có đúng 130 bạn đã đăng kí ngành này vào ngành 1 trong giấy xét tuyển nguyện vọng 1 (đã đủ chỉ tiêu). thì trường có xét đến các bạn đã đăng kí vào ngành này trong các mục 2,3,4 không? (trong trường hợp các bạn này có điểm cao hơn các bạn trên)

Comment

Cho em hỏi:
                          1. Em được 23.5 (ko có điểm ưu tiên) và 1 bạn 22.5 ( cộng 1 điểm ưu tiên). Trường sẽ dùng tiêu chí nào để xếp hạng em và bạn đó (VD em có điểm toán cao hơn thì có được ưu tiên hơn ko)?
                          2. Cách để rút hồ sơ là như thế nào?

Comment

Originally posted by huynhlongho1997
                            1. Các tiêu chí phụ:
                            Trường hợp hai thí sinh có cùng điểm xét tuyển thì ưu tiên thí sinh có điểm Toán cao hơn.
                            Trường hợp hai thí sinh có cùng cả điểm xét tuyển và điểm thi môn Toán thì ưu tiên thí sinh có tổng điểm trung bình năm học của 3 năm học lớp 10, 11 và 12 (ĐTB-lớp 10 + ĐTB-lớp 11 + ĐTB-lớp 12) cao hơn.
                            Trường hợp hai thí sinh có cùng cả điểm xét tuyển, điểm thi môn Toán, và tổng điểm trung bình năm học của 3 năm học lớp 10, 11 và 12 thì ưu tiên thí sinh có tổng điểm 3 môn thi tốt nghiệp Toán, Ngữ văn và Ngoại ngữ cao hơn.
                            Ngoài lề : bạn bằng điểm mình (cộng 1 ưu tiên)
                            Toán mình 8.75 :salute:. Bạn bao nhiêu?

Comment

sao mình đăng ký tài khoản online rồi mà sao tra cứu trong Danh sách ĐKXT lại không thấy tên mình vậy

Comment

Originally posted by thompsonpayne View Post
                                sao mình đăng ký tài khoản online rồi mà sao tra cứu trong Danh sách ĐKXT lại không thấy tên mình vậy
                                bạn phải nộp hồ sơ thì nhà trường mới nhập vào danh sách xét tuyển

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X