Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp thắc mắc Tuyển sinh UIT 2015

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

tại sao trường mình ko có dụ chia ban A và A1 cho mỗi ngành vậy?

Comment

Originally posted by quochunghero View Post
      tại sao trường mình ko có dụ chia ban A và A1 cho mỗi ngành vậy?
      Chảo em
      Trường xét cùng 1 mức điểm chuẩn cho A và A1

Comment

Cho em hỏi cái. Em đang thắc mắc là em đặt ngành ưu tiên 1 là khoa học máy tính và rất có khả năng đậu nhưng khi các bạn khác đặt ngành này là ưu tiên 2, 3 hoặc 4 mà điểm cao hơn em thì em có bị đá ra không ạ?:cry:
        Em sợ là sẽ bị văng :unhappy:

Comment

cho mình hỏi mình lỡ đăng kí online tới 3 trường nhưng mình dự tính chỉ nộp hồ sơ giấy vào 1 trường thì có ảnh hưởng gì không?

Comment

Originally posted by puppy1515 View Post
            Cho em hỏi cái. Em đang thắc mắc là em đặt ngành ưu tiên 1 là khoa học máy tính và rất có khả năng đậu nhưng khi các bạn khác đặt ngành này là ưu tiên 2, 3 hoặc 4 mà điểm cao hơn em thì em có bị đá ra không ạ?:cry:
            Em sợ là sẽ bị văng :unhappy:
            Chào em,
            Em xem bài viết sau

5) 4 nguyện vọng trong đợt xét tuyển thứ 1

Khi đăng ký xét tuyến thí sinh được lựa chọn 4 ngành và xếp thứ tự ưu tiên 1-2-3-4
            Khi xét tuyển thì mỗi thí sinh được xem xét từ ngành có ưu tiên cao nhất đến thấp dầnđến khi có ngành đậu thì ngừng, không xem xét tiếp. Ngay khi ngành có ưu tiêntiếp theo có đủ điểm đậu thì cũng không được chấp nhận trúng tuyển ngành đó.
            Thí sinh được xếp theo thứ tự tổng số điểm từ cao xuống thấp, mức ưu tiên của ngành không ảnh hưởng đến việc xếp thứ tự này.
            VD: Thí sinh A chon ngành Kỹ thuật Máy tính là Ưu tiên 1, Thí sinh B chọn ngành Kỹ thuật Máy tính là Ưu tiên 4,
            Nếu 2 thí sinh A và B có tổng số điểm bằngnhau thì khả năng đậu Kỹ thuật Máy tính của 2 thí sinh như nhau ( Trường hợpthí sinh B rớt cả Ưu tiên 1-2-3).
            Nếu thí sinh A được 20 điểm , Thí sinh B được 21 điểm xảy ra tình trạng thí sinh B sẽ đậu nhưng thí sinh A sẽ rớt mặc dù A này chọn mức ưu tiên của ngành cao hơn B.
            Những điều như trên có thể tóm tắt về vai trò của việc chọn ưu tiên của ngành khi nộp hồ sơ xét tuyển như sau:
            "Mức ưu tiên cho mỗi ngành chỉ có tác dụng giúp nhà trường chọn ngành nào để thí sinh trúng tuyển khi xảy ra tình trạng một thí sinh có khả năng trúng tuyển nhiềungành. Việc này giúp giảm số lượng thí sinh trúng tuyển ảo. Mức ưu tiên này không có tác dụng khi xác định việc trúng tuyển của mỗi ngành."
            Khi xét tuyển sẽ chọn thí sinh có điểm từ cao đến thấp dần cho đến khi đủ chỉ tiêu. Điểm vừa đủ chỉ tiêu gọi là"điểm chuẩn". Tất cả thí sinh có tổng số điểm từ bằng điểm chuẩn trởl ên đều đậu.

( Nguồn: Tham khảo bài viết của Thầy Đỗ Văn Xê- ĐH Cần Thơ)
            Originally posted by ngocthua830 View Post
            cho mình hỏi mình lỡ đăng kí online tới 3 trường nhưng mình dự tính chỉ nộp hồ sơ giấy vào 1 trường thì có ảnh hưởng gì không?
            Chảo em, thủ tục nộp hồ sơ mới là thủ tục chính thức do đó việc đăng ký online không có ảnh hưởng gì

Comment

Cho mình hỏi, em mình có chứng chỉ anh văn quốc tế và được miễn thi môn anh văn trong kỳ thi THPTQG thì có thể nộp đơn xét tuyển vào UIT không?

Comment

Originally posted by 12520226 View Post
                Cho mình hỏi, em mình có chứng chỉ anh văn quốc tế và được miễn thi môn anh văn trong kỳ thi THPTQG thì có thể nộp đơn xét tuyển vào UIT không?
                Em của em có thể xét điểm tổ hợp Toán-Lý-Hóa mà

Comment

Cho em hỏi nếu như các bạn đậu ngành ưu tiên 1 hoặc 2 thì bảng xếp hạng các ngành ưu tiên 3 hoặc 4 có được đôn lên không ạ?

Comment

Giả sử có hai lớp KTPM của các bạn thi khối A và A1. Vậy khi phân chia lớp có phân chia theo khối thi A và A1 không (?), vì các bạn thi khối A1 thường có trình độ tiếng Anh cao hơn bạn thi khối A.

Comment

Originally posted by cui_bap View Post
                      Cho em hỏi nếu như các bạn đậu ngành ưu tiên 1 hoặc 2 thì bảng xếp hạng các ngành ưu tiên 3 hoặc 4 có được đôn lên không ạ?
                      Các bạn đã trúng tuyển ngành 1 2 thì tất nhiên sẽ không xét ngành 3 4 của các bạn đó nữa

Originally posted by thuanpd View Post
                      Giả sử có hai lớp KTPM của các bạn thi khối A và A1. Vậy khi phân chia lớp có phân chia theo khối thi A và A1 không (?), vì các bạn thi khối A1 thường có trình độ tiếng Anh cao hơn bạn thi khối A.
                      Trường không phân chia lớp Tiếng Anh theo kết qua thi THPT Quốc gia. Sau khi nhập học tất cả sinh viên phải trải qua bài kiểm tra tiếng anh đầu vào để xếp lớp học Tiếng Anh phù hợp. Các môn học khác học chung bình thường.

Comment

Xin cám ơn đã chỉ dẫn.

Comment

thí sinh đăng ký ngành chất lượng bình thường nhưng khi xếp lớp đủ hoặc dư điểm thì có vào chất lượng cao không?(nếu chất lượng cao chưa đủ chỉ tiêu)

Comment

Originally posted by thompsonpayne View Post
                            Nếu mình thuộc đối tượng ưu tiên thì có phải nộp thêm theo giấy tờ chứng nhận gì không ạ ??
                            Chào em,

Nếu em thuộc đối tượng ưu tiên nhưng em chưa đăng ký khi làm hồ sơ dự thi THPT quốc gia thì cần kèm theo giấy tờ minh chứng kèm theo đến nơi nộp hồ sơ để bổ sung nhé. Ví dụ: Dân tộc ít người DT: 06 thì em cần bổ sung giấy khai sinh.
                            Ngược lại các em thuộc đối tượng ưu tiên và đã đăng ký khi làm hồ sơ dự thi THPT quốc gia thì không cần nộp thêm giấy tờ gì khác vì dữ liệu của bộ đã có thông tin.

Thân
                            Chuyên viên Văn phòng các chương trình đặc biệt
                            Nguyễn Văn Trà

Comment

Originally posted by ngtronghoang97 View Post
                              thí sinh đăng ký ngành chất lượng bình thường nhưng khi xếp lớp đủ hoặc dư điểm thì có vào chất lượng cao không?(nếu chất lượng cao chưa đủ chỉ tiêu)
                              Chào em,

Nếu em muốn vào chất lượng cao thì emn phải đăng ký 1 trong 4 nguyện vọng là chất lượng cao thì Nhà trường mới xét cho em vào nhé.
                              Em vui lòng đến tại nơi nộp hồ sơ điều chỉnh nguyện vọng vào Chất lượng cao nhé.
                              Nếu em không đăng ký nguyện vọng vào chất lượng cao thì khi rớt chương trình đại trà sẽ không xét vào CLC được.

Thân
                              Chuyên viên Văn phòng các chương trình đặc biệt
                              Nguyễn Văn Trà

Comment

Cho hỏi em hàng xóm nhà mình có nộp điểm vào trường mình nhưng ghi mã trường không đúng, vậy cho hỏi có ảnh hưởng gì nghiêm trọng không và trường mình ngày nào là công bố danh sách trúng tuyển. Xin cảm ơn

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X