Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lập trình web thì chọn chuyên ngành nào vậy mọi người ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lập trình web thì chọn chuyên ngành nào vậy mọi người ?

Originally posted by nhokkute9x View Post
    Chuyên ngành nào cũng được nhưng khuyến khích Hệ thống thông tin do có các môn như Cơ sỡ dữ liệu nâng cao, cloud computing, blah blah.
    Nhiều bạn nhầm khoa mạng chuyên về web nhưng thực ra nó chuyên về SysAd cơ :baffle:

Comment

Hệ thống thông tin!

Comment

1 phiếu bầu cho Ngành Hệ thống Thông Tin.
        Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Em đọc trên trang thông tin của trường thì thấy nghành cntt ko có môn gd thể chất với gd quốc phòng là sao các tiền bối tưởng nghành nào cũng phải học

Comment

Originally posted by Anonymous View Post
            Em đọc trên trang thông tin của trường thì thấy nghành cntt ko có môn gd thể chất với gd quốc phòng là sao các tiền bối tưởng nghành nào cũng phải học
            ở mục Học kỳ I có mà bạn: http://cntt.uit.edu.vn/index.php/dao...-trinh-dao-tao
            Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

vậy lập trình app cũng là Hệ thống thông tin luôn hã mọi người ?

Comment

Bạn đừng có hỏi là ngành nào, cho dù bạn chọn ngành nào thì đại học cũng chỉ dạy cho bạn những cái căn bản nhất, còn chuyên sâu và ứng dụng có chất lượng thì mình phải tự tìm hiểu nhé. Hiện nay có rất nhiều diễn đàn, website dạy PHP chất lượng lắm. Zô đăng ký và chiến thôi!.:sosad:

Comment

Bạn đừng có hỏi là ngành nào, cho dù bạn chọn ngành nào thì đại học cũng chỉ dạy cho bạn những cái căn bản nhất, còn chuyên sâu và ứng dụng có chất lượng thì mình phải tự tìm hiểu nhé. Hiện nay có rất nhiều diễn đàn, website dạy PHP chất lượng lắm. Zô đăng ký và chiến thôi!.:sosad:

Comment

Với mình web là một ứng dụng của ngành cho nên bạn học khoa nào cũng lập trình web được hết. Nhà trường và việc học đại học là để bạn nắm được các kiến thức cốt lõi, nếu có kiến thức cốt lõi thì học gì cũng được từ lập trình cho đến web, hệ thống. Với lại ưng dụng web nó bé tí hà, đâu nhất thiết phải vào khoa nào chỉ để pháp triển 1 cái web.
                    Một chút ý kiến cá nhân. Bạn nên vào khoa Khoa Học Máy tính nhé, khoa giúp mình phát triển tư duy lập trình và kiến thức cốt lõi tốt.

Comment

Originally posted by nguyenhuuhung_dn
                      Rồii sau này cầm cái bằng đi xin việc thì sao các anh nhỉ?
                      Lỡ xin vào công ty lập trình Game mà m tốt nghiệp ngành Hệ Thống Thông Tin chẳng hạn thì nó có nhận k nhỉ hay nó chỉ ưu tiên ngành KỸ THUẬT PHẦN MỀM
                      Hay là nó dựa vào khả năng,test khả năng của mình chứ k quan trọng tốt nghieepk ngành gì nhỉ
                      Đó giờ chưa thấy công ty nào tuyển nhân viên mà đòi chỉ chọn CHUYÊN ngành này và không chọn chuyên ngành kia cả em à. Để biết khả năng của em họ có thể ra đề test, có thể xem bảng điểm các môn em đã chọn học (lên đại học được chọn môn để học nhé), họ có thể yêu cầu em trình một số sản phẩm em đã làm trước đó cho họ xem.
                      Có vô vàn cách đánh giá năng lực của ứng viên và chẳng ai đi săm soi vào cái tên chuyên ngành cả em à.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
                        Đó giờ chưa thấy công ty nào tuyển nhân viên mà đòi chỉ chọn CHUYÊN ngành này và không chọn chuyên ngành kia cả em à. Để biết khả năng của em họ có thể ra đề test, có thể xem bảng điểm các môn em đã chọn học (lên đại học được chọn môn để học nhé), họ có thể yêu cầu em trình một số sản phẩm em đã làm trước đó cho họ xem.
                        Có vô vàn cách đánh giá năng lực của ứng viên và chẳng ai đi săm soi vào cái tên chuyên ngành cả em à.
                        Cái này thì không hẳn đâu anh, lần trước em tham gia một buổi ngày hội việc làm bên Đại học Quốc tế, thấy có mảng phần mềm về CAD cho chip, và thiết kế chip thì chạy vô. Nói em học ngành KTMT mà họ không chịu, họ chỉ nhận KHMT cho mảng phần mềm và Điện tử cho mảng thiết kế Chip, đôi co một hồi không xong.

Comment

Giờ các công ty đò hỏi ở tay nghề bạn ơi, cứ tốt nghiệp công nghệ thông tin là đều có thể qua bước hồ sơ

Comment

-lập trình web thì có 2 ngành có môn này: mạng máy tính & truyền thông, hệ thống thông tin
                            Nếu học HTTT, bạn sẽ được học sâu hơn về cơ sở dữ liệu để làm web.
                            -Bạn lưu ý lập trình web chỉ là 1 phần trong cả chương trình học. Cho nên, hãy xem xét rằng bản thân còn thích gì khác nữa ko?
                            -Với kiến thức lập trình cơ bản được trang bị cho bất kì sv ngành nào, thì bạn cũng có thể tự học lập trình web hoặc học thêm ở các trung tâm ngoài.

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X