Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc trong việc chọn ngành! Ai giúp với!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

anh bảo em đọc qua nội dung các môn học chuyên ngành thôi, môn đại cương thì tất nhiên ngành nào cũng giống nhau cả, vậy là em chưa thấy được sự khác nhau rồi em à, nếu em đọc giới thiệu về từng khoa sẽ ko nhận ra sự khác biệt đâu, chỉ có xem tóm tắt nội dung các môn chuyên ngành thì mờ mờ hiểu ra
    Originally posted by Kraigeki View Post
    Dạ em đọc hết mấy bữa trước rồi nhưng vẫn thấy mơ hồ nội dung học 2 bên giống hết 1 nữa rùi, bên kỹ thuật phần mềm thì cụ thể hơn tý xíu hihi. Mà hình như ngành KTPM ngon hơn hả anh? thấy điểm đầu vào cao hơn (toàn NV1) ps:

Comment

Ồ em đã đọc, hihi bên KHMT toàn mấy cái chung chung khó hiểu quá, KTPM hình như đi sâu hơn vào mảng lập trình. Nhưng em đã quyết định rồi hix và vẫn là KHMT. Thank anh nhiều ak. Hẹn gặp anh tại UIT năm học tới! :beauty:

Comment

các ngành trong CNTT đều lập trình hết, nếu em quyết định học CNTT thì phải chấp nhận điều đó
        Ồ em đã đọc, hihi bên KHMT toàn mấy cái chung chung khó hiểu quá, KTPM hình như đi sâu hơn vào mảng lập trình. Nhưng em đã quyết định rồi hix và vẫn là KHMT. Thank anh nhiều ak. Hẹn gặp anh tại UIT năm học tới! :beauty:

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
          các ngành trong CNTT đều lập trình hết, nếu em quyết định học CNTT thì phải chấp nhận điều đó
          Anh cho em hỏi làm thế nào để đc học ct kĩ sư tài năng?

Comment

Anh cho em hỏi làm thế nào để đc học ct kĩ sư tài năng?
            Các chương trình tài năng sẽ có thông báo xét tuyển sau khi nhập học, xét tuyển dựa trên điểm thi THPT Quốc gia

Comment

Với mức điểm cao như thế, bạn là người tài giỏi và thông minh.
              Bạn nên chọn mấy ngành học khi ra trường được cấp bằng KỸ SƯ TÀI NĂNG ngành CNTT, thì sau này xin việc ở đâu mà chẳng được.

Comment

Originally posted by thuanpd View Post
                Với mức điểm cao như thế, bạn là người tài giỏi và thông minh.
                Bạn nên chọn mấy ngành học khi ra trường được cấp bằng KỸ SƯ TÀI NĂNG ngành CNTT, thì sau này xin việc ở đâu mà chẳng được.
                Cụ thể là ngành nào vậy anh?

Comment

Cụ thể là ngành nào vậy anh?
                  Kỹ sư tài năng An ninh thông tin ấy, em phải đậu vào 1 ngành nào đó của trường trước đã, sau đó mới đăng kí vào lớp Tài năng này được
                  Ko hẳn là người ta tuyển em vì em có danh Kỹ sư tài năng đâu nha
                  Lập trình giỏi + Kiến thức chuyên môn giỏi + anh văn giao tiếp giỏi là 3 yếu tố quyết định
                  Last edited by 12520909; 05-08-2015, 22:44.

Comment

Nếu em thích học KHMT thì sau này vào trường nên đăng kí học lớp Cử nhân Tài Năng KHTN. Với điểm số của em thì dư sức vào rồi. Nếu vào học một thời gian thấy không ổn thì có thể xin ra. Học trong lớp của mấy CTĐB (Chương trình đặc biệt) có nhiều cái lợi cho em, thí dụ như: đăng kí tin chỉ dễ hơn (nhiều môn học riêng và theo khung, không ai tranh giành đăng kí với em cả), được nhận học bổng hàng tháng, nhiều thầy/cô giáo giỏi dạy, lớp được quan tâm hơn, cơ sở vật chất thì tốt hơn lớp thường.
                    I don't know the secret to success, but the secret to failure is trying to please everyone

Comment

Originally posted by tara95 View Post
                      Nếu em thích học KHMT thì sau này vào trường nên đăng kí học lớp Cử nhân Tài Năng KHTN. Với điểm số của em thì dư sức vào rồi. Nếu vào học một thời gian thấy không ổn thì có thể xin ra. Học trong lớp của mấy CTĐB (Chương trình đặc biệt) có nhiều cái lợi cho em, thí dụ như: đăng kí tin chỉ dễ hơn (nhiều môn học riêng và theo khung, không ai tranh giành đăng kí với em cả), được nhận học bổng hàng tháng, nhiều thầy/cô giáo giỏi dạy, lớp được quan tâm hơn, cơ sở vật chất thì tốt hơn lớp thường.
                      Thank anh nhiều! Thế mà em cứ tưởng phải thi vào.

Comment

Thank anh nhiều! Thế mà em cứ tưởng phải thi vào.
                        nếu xét qua ngành đó mà ko đậu thì em vẫn học ngành ban đầu

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                          nếu xét qua ngành đó mà ko đậu thì em vẫn học ngành ban đầu
                          Là sao anh ơi?

Comment

Là sao anh ơi?
                            Có nghĩa là: Bạn cứ đăng kí xét tuyển bình thương theo ngành bạn thích, sau khi có kết quả trúng tuyển nhà trường sẽ thông báo điểm sàn xét tuyển vào 2 lớp tài năng là KHTN và ANTN. Căn cứ số lượng sinh viên đăng kí nhà trường sẽ lấy từ điểm cao xuống cho đủ mỗi lớp khoảng 30-40sv. Những bạn không được vào 2 lớp này thì học lớp đã đăng kí ban đầu. Bạn 27.5đ đủ sức vào 2 lớp tài năng, nhớ khi làm hồ sơ nhập học thì làm đơn đăbg kí xét tuyển vào 2 lớp tài năng nha.
                            Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui !. Và Như Thế.....

Comment

Originally posted by 14520560 View Post
                              Có nghĩa là: Bạn cứ đăng kí xét tuyển bình thương theo ngành bạn thích, sau khi có kết quả trúng tuyển nhà trường sẽ thông báo điểm sàn xét tuyển vào 2 lớp tài năng là KHTN và ANTN. Căn cứ số lượng sinh viên đăng kí nhà trường sẽ lấy từ điểm cao xuống cho đủ mỗi lớp khoảng 30-40sv. Những bạn không được vào 2 lớp này thì học lớp đã đăng kí ban đầu. Bạn 27.5đ đủ sức vào 2 lớp tài năng, nhớ khi làm hồ sơ nhập học thì làm đơn đăbg kí xét tuyển vào 2 lớp tài năng nha.
                              Dạ em cảm ơn!

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X