Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HỎI NHANH ĐÁP GỌN] Các vấn đề tuyển sinh của UIT (QSC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nquang97 View Post
    Em chưa rút hồ sơ của trường này mà tạo tài khoản đăng ký trước đc không ạ. Khi nộp hồ sơ thì in phiếu ĐKXT theo mẫu nào ?
    Là sao em? Em đăng ký tài khoản online, sau đó in ra phiếu ĐKXT - chỉ có 1 phiếu thôi. Sau đó em nộp đủ bộ hồ sơ nhé. Khi em nộp đủ bộ hồ sơ thì mới được xem là nộp hồ sơ ĐKXT.

Comment

• cho em hỏi là em làm mất biên lai thu tiền thì có được quyền rút hồ sơ không ?

Comment

• em rất hoang mang.em tên lê văn khang sbd DQN009533 . hôm trước em nhận dc cuộc gọi từ trường đh cntt yêu cầu em gửi lại giấy đăng kí xét tuyển có chữ kí ( tại em quên kí ) .em đã đi đến bưu điện gửi lại theo yêu cầu
        hiện tại em đã có tên trong ds đăng kí xét tuyển của trường ( ngành cntt hạng 51 ạ)
        nhưng tại sao trong ds thí sinh ko hợp lệ lại yêu cầu em phải nộp lại giấy kết quả thi để xét nv 1 và photo học bạ ( trong khi em đã đến bưu điện gửi đầy đủ hôm ngày 7 ....đến ngày 10 thì nhận dc cuộc gọi yêu cầu phiếu xét tuyển có chữ kí như đã nói ở trên.em nghĩ trường đã nhận dc : phiếu nv 1 ;học bạ ;bì thư rồi chứ)
        hiện tại em rất mong phản hồi từ trường.em rất lo lắng

Comment

• Originally posted by Lê Văn Khang View Post
          em rất hoang mang.em tên lê văn khang sbd DQN009533 . hôm trước em nhận dc cuộc gọi từ trường đh cntt yêu cầu em gửi lại giấy đăng kí xét tuyển có chữ kí ( tại em quên kí ) .em đã đi đến bưu điện gửi lại theo yêu cầu
          hiện tại em đã có tên trong ds đăng kí xét tuyển của trường ( ngành cntt hạng 51 ạ)
          nhưng tại sao trong ds thí sinh ko hợp lệ lại yêu cầu em phải nộp lại giấy kết quả thi để xét nv 1 và photo học bạ ( trong khi em đã đến bưu điện gửi đầy đủ hôm ngày 7 ....đến ngày 10 thì nhận dc cuộc gọi yêu cầu phiếu xét tuyển có chữ kí như đã nói ở trên.em nghĩ trường đã nhận dc : phiếu nv 1 ;học bạ ;bì thư rồi chứ)
          Bạn cứ yên tâm có thể nhà trường chưa nhận được hoặc chưa cập nhật, bạn có thể gọi điện trực tiếp tới trường xem trường đã nhận được chưa, hoặc cầm biên lai ra bưu điện hỏi xem đã chuyển tới trường chưa. Bạn 24đ chắc chăn đậu mà.
          Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui !. Và Như Thế.....

Comment

• cho em hỏi về ngành "Công nghệ thông tin" học gì, làm gì ạ, có giống như KHMT hay KTPM ko ạ

Comment

• Originally posted by 14520560 View Post
              Bạn cứ yên tâm có thể nhà trường chưa nhận được hoặc chưa cập nhật, bạn có thể gọi điện trực tiếp tới trường xem trường đã nhận được chưa, hoặc cầm biên lai ra bưu điện hỏi xem đã chuyển tới trường chưa. Bạn 24đ chắc chăn đậu mà.
              cảm ơn anh.em rất lo lắng.giờ ko phải giờ làm việc của trường nên ko hỏi dc.chắc mất ngủ quá
              Last edited by Lê Văn Khang; 13-08-2015, 20:17.

Comment

• Thầy cho em hỏi: phần mềm tra cứu xếp hạng của trường có thể biết được chính xác vị trí của mình thật ko ạ? ( tính đến thời điểm dò )
                :happy: Thế giới này là do bạn cảm nhận :happy:

Comment

• Originally posted by ruoiden_ta View Post
                  Thầy cho em hỏi: phần mềm tra cứu xếp hạng của trường có thể biết được chính xác vị trí của mình thật ko ạ? ( tính đến thời điểm dò )
                  that right :baffle:
                  :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

• dạ cho em hỏi là,em dự định đăng ký vào CT CLC của đại học CNTT
                    như vậy nếu em đậu rồi có phải vào thi lại tiếng anh để chia lớp không ạ, em có nghe một số người nói là phải thi lại tiếng anh để chia lớp
                    dạ em cảm ơn trước

Comment

• Originally posted by vinhhuy1997 View Post
                      dạ cho em hỏi là,em dự định đăng ký vào CT CLC của đại học CNTT
                      như vậy nếu em đậu rồi có phải vào thi lại tiếng anh để chia lớp không ạ, em có nghe một số người nói là phải thi lại tiếng anh để chia lớp
                      dạ em cảm ơn trước
                      Thi Anh Văn đầu vào để xếp lớp học Anh Văn thôi
                      Có 4 mức là Bổ túc, 1, 2 và 3 (hết 3 thì coi như không học anh văn trong trường nữa)
                      Khi thi đầu vào tối đa được học lớp 2, đậu vào lớp nào thì không cần học các lớp trước đó (lưu ý AVBT phải đóng thêm tiền)

Comment

• dạ em còn có 1 thắc mắc nữa là, nếu đậu vào chương trình chất lượng cao, thì mình học trong trung tâm thành phố 4 năm luôn hay là 2 năm học ở thủ đức, 2 năm học trong trung tâm thành phố ạ?

Comment

• học phí trường là bao nhiêu thế mấy bạn?
                          :happy: Thế giới này là do bạn cảm nhận :happy:

Comment

• học phí lớp học bổ túc tiếng anh là bao nhiêu ạ ( chắc em vào lớp bổ túc vì tiếng anh kém)

Comment

• Originally posted by impulse View Post
                              cho em hỏi là em làm mất biên lai thu tiền thì có được quyền rút hồ sơ không ?
                              Về nguyên tắc là không đó em.
                              Nếu em gởi qua bưu điện thì em ra Bưu điện xin xác nhận trở lại.

Originally posted by Lê Văn Khang View Post
                              em rất hoang mang.em tên lê văn khang sbd DQN009533 . hôm trước em nhận dc cuộc gọi từ trường đh cntt yêu cầu em gửi lại giấy đăng kí xét tuyển có chữ kí ( tại em quên kí ) .em đã đi đến bưu điện gửi lại theo yêu cầu
                              Em chờ nhé, vì từ bưu điện đến trường cỡ 4-5 ngày.

Originally posted by nhocquay2703 View Post
                              cho em hỏi về ngành "Công nghệ thông tin" học gì, làm gì ạ, có giống như KHMT hay KTPM ko ạ
                              Hiện nay ở UIT có 2 ngành đào tạo Cử nhân: Khoa học Máy tính và Công nghệ Thông tin. Ngành Khoa học Máy tính và Công nghệ Thông tin có điểm giống là đào tạo kiến thức chung về CNTT.
                              Ngành Khoa học Máy tính thiên về nghiên cứu lý thuyết, về trí tuệ nhân tạo, tự động thông minh như con người .... Còn Ngành Công nghệ Thông tin đào tạo thiên về ứng dụng Công nghệ Thông tin vào các lĩnh vực của đời sống. Em có thể xem kỹ ở https://tuyensinh.uit.edu.vn/tong-qu...nghe-thong-tin

Originally posted by ruoiden_ta View Post
                              Thầy cho em hỏi: phần mềm tra cứu xếp hạng của trường có thể biết được chính xác vị trí của mình thật ko ạ? ( tính đến thời điểm dò )
                              Về nguyên tắc là chính xác đó em. Nếu em thấy nghi ngờ thì em có thể email về tvts@uit.edu.vn để hỏi lại kỹ.

Originally posted by vinhhuy1997 View Post
                              dạ cho em hỏi là,em dự định đăng ký vào CT CLC của đại học CNTT
                              dạ em cảm ơn trước
                              Chào em!
                              Ở UIT, tiếng Anh được chú trọng. Do đó bất kỳ SV nào sau khi trúng tuyển vào UIT đều phải kiểm tra tiếng Anh để phân luồng học các lớp Anh văn.

Originally posted by vinhhuy1997 View Post
                              dạ em còn có 1 thắc mắc nữa là, nếu đậu vào chương trình chất lượng cao, thì mình học trong trung tâm thành phố 4 năm luôn hay là 2 năm học ở thủ đức, 2 năm học trong trung tâm thành phố ạ?
                              Tất cả SV chính qui của UIT đều học ở khu đô thị ĐHQG ở Thủ Đức - Dĩ An. Đây là khu đô thị chung dành cho SV của ĐHQG-HCM: Bách Khoa, Tự Nhiên, KHXH NV, Kinh Tế Luật ....và dĩ nhiên là có ĐH Công nghệ Thông tin.

Originally posted by ruoiden_ta View Post
                              học phí trường là bao nhiêu thế mấy bạn?
                              UIT là trường ĐH Công lập thuộc ĐHQG-HCM, do đó học phí đại trà sẽ được qui định bởi chính phủ. Học phí năm học rồi của các lớp đại trà là 6.500.000đ/năm học. Ở UIT, SV sẽ đóng học phí trọn gói theo học kỳ, nghĩa là bạn học nhiều hay ít thì vẫn đóng số tiền như nhau. Bạn ra trường sớm thì sẽ đỡ đóng học phí.

Với các lớp CLC và CTTT thì học phí khoảng 25 triệu/năm.

Originally posted by Lê Văn Khang View Post
                              học phí lớp học bổ túc tiếng anh là bao nhiêu ạ ( chắc em vào lớp bổ túc vì tiếng anh kém)
                              Nếu em học CTTT thì các lớp tiếng Anh tăng cường được miễn học phí. Với SV các lớp đại trà thì học phí bổ túc cỡ 720.000đ http://khtc.uit.edu.vn/node/233
                              Last edited by toannv; 14-08-2015, 11:26.

Comment

• Cho em hỏi, em đã đăng nhập tài khoảng trang tuyển sinh quá 5 lần vì em không nhớ mật khẩu, nên h nó ghi " Tài khoản bạn tạm thời bị khóa....". Em phải làm sao để đăng nhập vào tài khoản của mình ạ. Xin các thầy (cô) cho em hướng dẫn chi tiết
                                Last edited by recluse1997; 14-08-2015, 19:11.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X