Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HỎI NHANH ĐÁP GỌN] Các vấn đề tuyển sinh của UIT (QSC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Caoquocdat View Post
    thưa thầy, em thi đc 23,25, nv1 ktpm, nv2 cntt, nv3 khmt, nv4 ktmt, với số điểm trên em có khả năng đỗ vào trường không ạ ?
    nv1 thì chắc rớt rồi

Comment

• Về xếp hạng thí sinh

Ad cho em hỏi về vấn đề xếp hạng thí sinh. Xếp hạng này là xếp hạng khả năng trúng tuyển dựa trên việc loại trừ tất cả các thí sinh đã trúng tuyển ở các NV cao hơn hay là chỉ xếp hạng cho riêng NV1 mà thí sinh đăng kí ngành đó.
      Ví dụ: Trong ngành thương mại điện tử, so với tổng số thí sinh là 118 thì em ở vị trí 115 nhưng em có nhận được thông báo là: "NV1 - Thương mại điện tử (ngành Hệ thống Thông tin) (D480104_TMDT) của bạn đang xếp thứ tự 13/ số thí sinh dự kiến gọi nhập học 63". Vậy em có cơ hội trúng tuyển vào ngành này không?
      Xin cảm ơn

Comment

• Originally posted by trongtin View Post
        Ad cho em hỏi về vấn đề xếp hạng thí sinh. Xếp hạng này là xếp hạng khả năng trúng tuyển dựa trên việc loại trừ tất cả các thí sinh đã trúng tuyển ở các NV cao hơn hay là chỉ xếp hạng cho riêng NV1 mà thí sinh đăng kí ngành đó.
        Ví dụ: Trong ngành thương mại điện tử, so với tổng số thí sinh là 118 thì em ở vị trí 115 nhưng em có nhận được thông báo là: "NV1 - Thương mại điện tử (ngành Hệ thống Thông tin) (D480104_TMDT) của bạn đang xếp thứ tự 13/ số thí sinh dự kiến gọi nhập học 63". Vậy em có cơ hội trúng tuyển vào ngành này không?
        Xin cảm ơn
        Em xem bài viết này

Comment

• Originally posted by Caoquocdat View Post
          thưa thầy, em thi đc 23,25, nv1 ktpm, nv2 cntt, nv3 khmt, nv4 ktmt, với số điểm trên em có khả năng đỗ vào trường không ạ ?
          Chào em với 23, khả năng trúng tuyển vào trường là rất cao
          Tuy nhiên với ngành KTPM , 23.25 điểm là mức điểm chuẩn tạm thời đến thời điểm hôm nay.
          Các ngành khác điểm em còn dư khá nhiều

Comment

• Dạ vậy nếu em nhận được thông báo như trên là em đang trong diện trúng tuyển tạm thời của ngành đúng không ạ

Comment

• Cho em hỏi ngày cuối cùng 20/8 nếu thấy không ổn thì có thể rút hồ sơ không ạ,và 22,5 có thể vào trường nổi không ạ (trừ KTPM).

Comment

• Nộp hồ sơ xong thì nhà trường có cấp cho tài khoản để đăng nhập xem thông tin cá nhân của mình không ạ ?

Comment

• Originally posted by nhutvinh
                  tài khoản đó bạn tự tạo mà
                  Chưa nộp hồ sơ tự tạo đc không ạ, tại mình tính nộp trực tiếp tại trường, vậy sao nó kết nối tài khoản với mình đc

Comment

• Originally posted by vu duc tai
                    bạn dk bao nhiêu diểm ạ
                    bạn tạo tài khoản trước. rồi xuất file đăng ký, in ra làm phiếu đăng ký. bạn 23đ thì cứ nộp vào UIT. mình 23.5 mà còn nộp UIT đây :salute:

Comment

• Em viết lộn địa chỉ người nhận (cái địa chỉ mà nếu em đậu thì nhà trường sẽ gửi giấy báo về theo địa chỉ đó) thì có cách nào sửa lại được không ạ? Chiều nay em sẽ lên bưu điện xin rút lại hồ sơ xét tuyển nhưng sợ người ta gửi rồi thì không rút lại được nữa. UIT có cho sửa địa chỉ này không ạ?
                      Last edited by Khánh; 13-08-2015, 11:49.

Comment

• bạn nào trên đây 21đ đăng kí NV 1 KHMT cho mình xin cái xếp hạng của các bạn với,để mình lượng sức xem có nên nộp vào ko,mình cám ơn

Comment

• Originally posted by trongtin View Post
                          Dạ vậy nếu em nhận được thông báo như trên là em đang trong diện trúng tuyển tạm thời của ngành đúng không ạ
                          Đúng em. .

Originally posted by nquang97 View Post
                          Cho em hỏi ngày cuối cùng 20/8 nếu thấy không ổn thì có thể rút hồ sơ không ạ,và 22,5 có thể vào trường nổi không ạ (trừ KTPM).
                          Được em. Nhưng em nên rút sớm hơn chút để có thời gian nộp vào nơi khác.
                          Hiện tại, mức điểm đó của em có thể yên tâm vào Trường. Em có thể đăng ký thêm 1,2 ngành CLC ở các NV 3,4

Originally posted by nhozzbuon97 View Post
                          Nộp hồ sơ xong thì nhà trường có cấp cho tài khoản để đăng nhập xem thông tin cá nhân của mình không ạ ?
                          Nếu em chưa đăng ký tài khoản thì sau khi nộp hồ sơ xong, có thể thể dùng email đã đăng ký để gởi về tvts@uit.edu.vn để cấp cho em tài khoản.

Originally posted by nhozzbuon97 View Post
                          Chưa nộp hồ sơ tự tạo đc không ạ, tại mình tính nộp trực tiếp tại trường, vậy sao nó kết nối tài khoản với mình đc
                          Em có thể tự tạo tài khoản khi chưa nộp hồ sơ. Nộp xong em nhờ kết nối tài khoản tại chỗ luôn cũng được.

Originally posted by loandet View Post
                          bạn nào trên đây 21đ đăng kí NV 1 KHMT cho mình xin cái xếp hạng của các bạn với,để mình lượng sức xem có nên nộp vào ko,mình cám ơn
                          Em vào đây xem nè: https://tuyensinh.uit.edu.vn/tuyensinh/dkxt/D480101

Originally posted by Khánh View Post
                          Em viết lộn địa chỉ người nhận (cái địa chỉ mà nếu em đậu thì nhà trường sẽ gửi giấy báo về theo địa chỉ đó) thì có cách nào sửa lại được không ạ? Chiều nay em sẽ lên bưu điện xin rút lại hồ sơ xét tuyển nhưng sợ người ta gửi rồi thì không rút lại được nữa. UIT có cho sửa địa chỉ này không ạ?
                          Em gởi lại cái phong bì và gởi cập nhật lại đi.
                          Để chắc ăn, em dùng email gởi lại vào tvts@uit.edu.vn địa chỉ mới để nhờ cật nhật nhé.

Comment

• Dạ, trong cái phiếu đăng kí xét tuyển của trường em cũng viết lộn địa chỉ. Nếu hồ sơ xét tuyển bưu điện gửi rồi, em không lấy lại được thì chỉ cần email đến tvts để sửa lại phải không ạ?

Comment

• Em chưa rút hồ sơ của trường này mà tạo tài khoản đăng ký trước đc không ạ. Khi nộp hồ sơ thì in phiếu ĐKXT theo mẫu nào ?

Comment

• Originally posted by Khánh View Post
                                Dạ, trong cái phiếu đăng kí xét tuyển của trường em cũng viết lộn địa chỉ. Nếu hồ sơ xét tuyển bưu điện gửi rồi, em không lấy lại được thì chỉ cần email đến tvts để sửa lại phải không ạ?
                                Em gởi lại cái phong bì và gởi cập nhật lại đi.
                                Để chắc ăn, em dùng email gởi lại vào tvts@uit.edu.vn địa chỉ mới để nhờ cật nhật nhé.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X