Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HỎI NHANH ĐÁP GỌN] Các vấn đề tuyển sinh của UIT (QSC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Uitmember View Post
    Thi lại là mình học lại từ đầu hay vẫn tiếp tục sv năm 2 vậy a
    Em xem qui định về SV được gọi là SV năm 1 hoặc 2 ở https://student.uit.edu.vn/content/q...ao-tao-dai-hoc

Comment

• Điểm trung bình khoảng bao nhieu thì có thể học Chương trình tài năng ạ? Nếu điểm trung bình không đủ nhưng hè đi học cải thiện để điểm cao thì có được tính không ạ?

Comment

• Originally posted by ShinyMilotic View Post
        Điểm trung bình khoảng bao nhieu thì có thể học Chương trình tài năng ạ? Nếu điểm trung bình không đủ nhưng hè đi học cải thiện để điểm cao thì có được tính không ạ?
        Chuyện này thì em sẽ biết khi có kết quả .

Comment

Tui vẫn không hiểu có vấn đề gì với cách tui gợi ý nhỉ ?

Comment

• Originally posted by Uitmember
            Là sao thầy. Có nghĩa bây giờ em 22,5d. Em ko muốn học TTDT nữa ( ngành này 22,25). Vài bữa nhập học em có xi lên được HTTT không thầy, ngành này 22,5. Nếu em muốn xin lên được thì phải làm sao thầy, hay là năm sau thi lại rồi học lại hay học tiếp thầy
            Quy định là phải hết năm 1 mới chuyển đuọc. Bây giờ bạn phải cố gắng học tập làm sao cho điểm TB tích luỹ năm 1 phải >=6,5. Sau đó làm đơn xin chuyển.
            Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui !. Và Như Thế.....

Comment

Túm lại là: Thi lại thì coi như làm lại từ đầu phải học lại năm 1. Môn nào học rồi xin xác nhận bảng điểm và có thể được xem xét miễn học môn đó thôi.

Comment

• [QUOTE=ntmn1997;331015]thủ tục nhập học nhất thiết phải là mình đi hay người nhà đi hộ cũng được ạ ??? :shy:[/QUOTE
                Ngườii nhà đi cũng được, miễn là đầy đủ giấy tờ.

Comment

• Originally posted by ruoiden_ta
                  Em vừa đủ điểm chuẩn luôn.nhưng không có thông báo trong trang cá nhân.vậy là 100% đậu chưa thầy để em còn thông báo với ba mẹ ạ udency:
                  Đủ chuẩn là đậu rồi nha bạn.
                  Phùng Quốc Việt
                  Backend Developer - YouNet Media
                  Stand-in Backend Developer - Vizion Team
                  Phone: (+84) 1654 454 718
                  Mail: rexviet@gmail.com

Comment

• cho em hỏi nếu xét theo điểm chuẩn thì cái danh sách trên mạng cũng như ko r?

Comment

nhưng em muốn hỏi là có thể chuyển lên đc ko, TMDT 22,25 còn HTTT 22,5, mà em 22,5 đậu TMDT saq năm em xin chuyểm lên HTTT.
                      Không thể! Trừ khi em chuyển chương trình đào tạo như chương trình cử nhân tài năng với khoa KHMT, chương trình tiên tiến với khoa HTTT. Còn chuyển sang chương trình chính quy đại trà đòi hỏi điểm thi đầu vào của em phải trên điểm chuẩn của khoa chuyển đến.

Comment

nhưng em muốn hỏi là có thể chuyển lên đc ko, TMDT 22,25 còn HTTT 22,5, mà em 22,5 đậu TMDT saq năm em xin chuyểm lên HTTT.
                        Về cơ bản là không :smile:
                        Phùng Quốc Việt

Comment

• Em 22.5 điểm, ưu tiên 2 của em là Truyền thông - Mạng máy tính, vậy em có đậu không ạ?

Comment

Thoi quyết định nghĩ. Biết v xét cao đẳng cntt bên KHTN còn hơn, điên cái trường này ghê. Rõ ràq trên tư vấn đăng kí xét tuyển vẫn còn đậu. Mà sao điểm chuẩn lại rớt. Điên. Mà em ko nhận commemt của ai ngoài thầy toàn. Em chỉ tin thầy thôi. Mấy a chị sv biết gì mà chém. Toàn thánh
                            cao đẳng cntt bên KHTN có xét nv2 hả bạn bạn để lại fb đi có gì mình inbox hỏi tí

Comment

Thoi quyết định nghĩ. Biết v xét cao đẳng cntt bên KHTN còn hơn, điên cái trường này ghê. Rõ ràq trên tư vấn đăng kí xét tuyển vẫn còn đậu. Mà sao điểm chuẩn lại rớt. Điên. Mà em ko nhận commemt của ai ngoài thầy toàn. Em chỉ tin thầy thôi. Mấy a chị sv biết gì mà chém. Toàn thánh
                              Sao nhỉ ? Tình hình của bạn là bạn đăng ký KHMT nhưng kết quả của bạn là 22.5 ko đủ điểm, và bạn đậu TMĐT theo như nguyện vọng phân ngành mà bạn đã đăng ký.
                              Theo quy định thì bạn ko thể xin chuyển lên KHMT do điểm thi của bạn < điểm chuẩn của KHMT, nhưng nếu bạn muốn chuyển lên HTTT thì vẫn còn cơ hội, vì điểm thi của bạn bằng với điểm chuẩn của HTTT bạn nhé.
                              Phùng Quốc Việt

Comment

• Originally posted by 13521036 View Post
                                Sao nhỉ ? Tình hình của bạn là bạn đăng ký KHMT nhưng kết quả của bạn là 22.5 ko đủ điểm, và bạn đậu TMĐT theo như nguyện vọng phân ngành mà bạn đã đăng ký.
                                Theo quy định thì bạn ko thể xin chuyển lên KHMT do điểm thi của bạn < điểm chuẩn của KHMT, nhưng nếu bạn muốn chuyển lên HTTT thì vẫn còn cơ hội, vì điểm thi của bạn bằng với điểm chuẩn của HTTT bạn nhé.
                                em đăng kí ATTT, CNTT, KHMT, KTMT nhưng em đã rớt và được 22.5 thì em có thể học ngành nào khác không vậy

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X