Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi đáp thủ tục nhập học] Lý lịch sinh viên

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cho e hỏi trong sơ yếu lý lịch đối tượng 06-TS là dân tộc thiểu số thuộc khu vực ngoài đối tượng 1 phải k ạ

Comment

• Hộ khẩu thường trú em ở HCM, nhưng suốt thời gian 12 năm học đều tại địa chỉ tạm trú là Tiền Giang, vậy em đến đâu để xác nhận?

Comment

• Originally posted by 15520078 View Post
        sao e bam luu ma khong thay j het vay
        Em thử nhấn F5 xem sao?

Comment

• Originally posted by daigiasock View Post
          cho em hỏi nếu chưa có giấy tốt nghiệp trung học pt bản chính thì nộp giấy tốt nghiệp tạm thời được không? chừng nào mới phải bổ sung bản chính, tại viif trường không cho nhận dùm, phải trực tiếp lên lấy
          Em có thể nộp giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, sau này lên trường nhận bằng tốt nghiệp kia nộp sau
          - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

• Originally posted by daigiasock View Post
            cho em hỏi nếu chưa có giấy tốt nghiệp trung học pt bản chính thì nộp giấy tốt nghiệp tạm thời được không? chừng nào mới phải bổ sung bản chính, tại viif trường không cho nhận dùm, phải trực tiếp lên lấy
            Bổ sung không liên quan câu trả lời ở trên: Em nên dùng tài khoản chứng thực được cấp (TK MSSV) để thuận tiện trao đổi hơn :haha:

Comment

• Originally posted by 15520821 View Post
              Em xin hỏi:
              1. Lý lịch nhất định in 1 mặt hay 2 mặt, tại em thấy người bảo này người bảo kia
              2. Lúc nhập học em mang giấy báo đã công chứng đến nhập học đc không?
              Em cảm cơn!
              1. Em in 2 mặt càng tốt.
              2. Em xem GBNH không yêu cầu nộp GBNH :shock:

Originally posted by 15520575 View Post
              Cho em hỏi học bạ mang lên xã/ phường công chứng được ko ạ. Tại em học rất xa trường. Hoặc em có thể mang tới trường thpt khác công chứng được không
              Originally posted by 15520755 View Post
              hình như ra UBND công chứng thì con dấu còn VIP hơn hon dấu của Trường công chứng mak bạn @@
              trước giờ hoc ba phải côq chứq ở trường mà
              Học bạ nên chứng ở Trường quản lý học bạ đó là tốt nhất

vậy ah :3 mk toàn mang ra UBND để công chứng thấy cũng vậy thôi chứ không khác gì hết
              p/s nhìn MSSV của mk vs của bạn dễ nhầm phết =)))

Originally posted by 15520444 View Post
              sau khi in, xác nhận em mới phát hiện thành phần xuất thân bị sai. Thế bây giờ em có thể gạch đi viết lại được không hay phải làm lại toàn bộ ạ?
              Lý lịch không được tẩy xóa

Originally posted by 15520474 View Post
              em lỡ in 2 mặt vậy có được không ạ?
              Càng tốt em.

Originally posted by 15520996 View Post
              Thành phần xuất thân là ba má mình làm gì là mình v hẻn ad
              ví dụ ba má làm nông thì sẽ là Nông ạ?
              Vả lại ảnh thẽ em bận áo thun được không ạ =.= em hỏi cái này mấy lần rồi ạ (
              xuất thân nông dân bạn ah
              ảnh thẻ nên mặc áo sơ mi có cổ cho lịch sự :d nhìn zô vào trang phong nhã ra ngoài hào hoa hẳn ra =)))
              Em bận áo gì cũng được. Miễn là đẹp
              Tuy nhiên thẻ SV sẽ dùng hình khi em thi TN THPT.

Cho em hỏi: chỉ cần giấy tạm vắng nghĩa vụ quân sự được không ạ. Tại vì cái thẻ đăng kí em bị mất rồi. Lên xã người ta chỉ cấp cho em cái giấy tạm vắng NVQS thôi
              Em phải nộp cả 2. Cái này thiếu thì em có thể nộp sau

Originally posted by 15520809 View Post
              xác nhận là photo công chứng phải không thầy?
              Xác nhận là ký tên và đóng dấu

Originally posted by 15520208 View Post
              lý lịch dán hình thẻ 3x4 đc ko zậy
              Originally posted by 15520838 View Post
              Nó ghi 4x6 thế kia mà thím còn hỏi :nose:
              Nên làm đúng theo qui định.

Uhm, đúng rồi bạn, mình mới đi hồi sáng, đem theo CMND với một bản photo CMND (và hộ khẩu cho chắc), chừng nào đi công chứng rồi hãy in giấy ra nha (vì nó có cái ngày tháng nhiều chỗ bắt buộc phải đúng ngày mới chịu công chứng), tớ in hôm 23 mà 26 đi công chứng phường bắt làm lại hix :beatbrick:

Originally posted by daigiasock View Post
              Originally posted by La Văn Tiến View Post
              Cho em hỏi về bằng tốt nghiệp. Hồi trước em lên trường THPT để lấy bằng tốt nghiệp thì người ta đưa em tới 2 bằng [ATTACH=CONFIG]17458[/ATTACH] một cái bản chính còn 1 cái có chữ bản sao. Cho em hỏi là em nộp luôn cái bằng có chữ bản sao được không ạ hay là phải đi photo cái bản chính rồi đem công chứng.
              Oh, đem bản tạm thời được á (bản có chữ kí của hiệu trưởng, bản chính giấy tốt nghiệp trung học phổ thông năm sau mới có lận
              Em coi trong GBNH mục 2. Em nên giữ lại bản chính.

Originally posted by 15520636 View Post
              ad ơi cho em hỏi. Trường THPT của em bảo là 7/9 mới trả sổ đoàn còn tháng 10 mới có giấy chứng nhận 6 bài LLCT mà em không nhớ rõ ngày vào đoàn thì ghi phần đoàn viên như thế nào ạ? Và em có thể nộp sau giấy chứng nhận 6 bài LLCT không ạ?
              Em nộp sau cũng được

Originally posted by 15520072 View Post
              Nếu trước năm 1975 bố mẹ chưa sinh thì ghi thế nào ạ.
              Em ghi "chưa sinh"

Originally posted by 15521021 View Post
              Sao trong phần cha mẹ ko có ngày sinh vậy m.n? Bố mẹ mình hỏi sáng giờ.
              Không yêu cầu thông tin đó em ơi

Originally posted by 15520094 View Post
              nếu ở ktx thì xin đóng dấu ở đâu
              Là sao bạn? Lý lịch của bạn phải mang về nơi tạm tạm trú hay thường trú xác nhận giùm

Originally posted by 15520771 View Post
              cho e hỏi trong sơ yếu lý lịch đối tượng 06-TS là dân tộc thiểu số thuộc khu vực ngoài đối tượng 1 phải k ạ
              Hồ sơ thi TN THPT QG em ghi như thế nào thì em ghi như thế đó.

Originally posted by 15520655 View Post
              Hộ khẩu thường trú em ở HCM, nhưng suốt thời gian 12 năm học đều tại địa chỉ tạm trú là Tiền Giang, vậy em đến đâu để xác nhận?
              Em có thể đến 1 trong 2 nơi trên - nếu địa phượng nhận chứng - đều được

Comment

• Originally posted by 15520996 View Post
                Thành phần xuất thân là ba má mình làm gì là mình v hẻn ad
                ví dụ ba má làm nông thì sẽ là Nông ạ?
                Vả lại ảnh thẽ em bận áo thun được không ạ =.= em hỏi cái này mấy lần rồi ạ (
                Thành phần em ghi là Nông dân hoặc Bần nông nhé
                Còn ảnh thì em nên chọn ảnh mặc áo sơ mi có cổ, chụp đứng đắn 1 xí. Vả lại hình sẽ theo em ít nhất 4 năm ( nếu em học tới khi ra trường ) trên nhiều loại giấy tờ khác nhau ( thẻ thư viện này kia). Nên đừng để mỗi lần nhìn vào mà... tự hiểu em nhe ( theo lời cô quản lý KTX nói sáng nay trong lúc tập huấn)

Comment

• ngày vào đoàn ko nhớ thì sao thầy ?

Comment

• Originally posted by 15520958 View Post
                    ngày vào đoàn ko nhớ thì sao thầy ?
                    :smile: . Em mở sổ đoàn ra xem.

Comment

• Thầy ơi vậy có nghĩa là công chứng học bạ trên xã không được chấp nhận phải không. Nếu không được thì em có thể tới trường THPT gần nhà để công chứng được không, vì nhà em cách trường em học 130km. Còn cái nghĩa vụ quân sự người ta chỉ cấp cho em cái giấy tạm vắng thôi, người ta không cho em cái thẻ đăng kí NVQS vì lí do em vắng mặt tại địa phương hơn 6 năm. Giờ em phải làm sao thầy!

Comment

• Originally posted by 15520575 View Post
                        Thầy ơi vậy có nghĩa là công chứng học bạ trên xã không được chấp nhận phải không. Nếu không được thì em có thể tới trường THPT gần nhà để công chứng được không, vì nhà em cách trường em học 130km. Còn cái nghĩa vụ quân sự người ta chỉ cấp cho em cái giấy tạm vắng thôi, người ta không cho em cái thẻ đăng kí NVQS vì lí do em vắng mặt tại địa phương hơn 6 năm. Giờ em phải làm sao thầy!
                        Em nên QUOTE cái cần hỏi lại, chứ hình 25 trang tôi chẳng biết đầu đuôi câu chuyện ra sao?
                        Vụ học bạ: nếu xã công chứng thì vẫn chấp nhận.
                        Vụ giấy NVQS: em cứ nhập học và ... nhờ gia đình tiếp tục xin để bổ sung.

Comment

• Thầy ơi trong lý lịch sinh viên em học ngành tiên tiến mà mã ngành là ngành chính quy vậy giờ làm sao thầy in ra nộp có sao ko thầy?

Comment

• cho em hỏi sao em mang cái sơ yếu lí lịch ra phường nhưng ko chịu chứng cho em thế là sao ạ .... phường nói là phải có dấu mộc của trường

Comment

• Thầy ơi cho em hỏi là hình 4×6 nền xanh được không thầy tại em chưa chụp hình kịp @@!

Comment

• thầy ơi sao không có chỗ để xuất file hạnh kiểm để chứng nhận ạ, e tìm mãi mà không thấy
                                We care about your ICT dream :happy:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X