Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về các ngành học của trường mình

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về các ngành học của trường mình

Chào các anh chị, năm nay em học lớp 12, em có một số thắc mắc về việc tuyển sinh cũng như các ngành học, mong đc các anh chị giải đáp :sogood:
    + Em được biết trường mình có các chương trình đào tạo: chương trình tiên tiến, chương trình chất lượng cao, chương trình cử nhân tài năng. Vậy các chương trình này áp dụng cho những ngành nào, có gì khác biệt với chương trình học thông thường, học phí ra sao ???
    + Học ngành kĩ thuật phần mềm là sau này ra làm lập trình phải ko ạ, cơ hội việc làm như thế nào??? :go:
    + Vấn đề cuối cùng mà chắc nhiều bạn lo lắng giống em: học IT có khi nào anh chị cảm thấy chán nản, mệt mỏi chưa??? Em nghe nhiều người nói học IT cả lúc học và lúc làm đều rất căng thẳng:cry:
    Anh chị nào ở Quảng Trị thì cho em xin địa chỉ facebook, em cảm ơn

UIT, WAIT FOR ME :dreaming: :dreaming: :dreaming:

1. Chính quy 3.250, còn chất lượng thì không nhớ rõ nhưng tầm 10tr.
    2. Học ngành nào cũng lập trình được và là tự học , muốn khám phá thì theo mình nên chọn khoa học máy tính, còn marketing online thì CNTT or thương mai điện tử, game thì KTPM hay CNPM.
    3. Hại người, ôm máy tính sau này cũng thế. Mình thấy nhiều người mọc tóc bạc nhiều từ năm 25 tuổi - 30 tuổi @@.
    M ở huế khi nào vào được UIT rồi làm quen hehehe
    aothungiadinh.info , http://ow.ly/SUVH30dWNIr

Comment

Originally posted by lenhatthanh100 View Post
      + Học ngành kĩ thuật phần mềm là sau này ra làm lập trình phải ko ạ, cơ hội việc làm như thế nào??? :go:
      Ôi thanh niên, chắc là tư tưởng bạn chưa đủ lớn rồi, sao phải hỏi câu này, câu hỏi đúng phải là: Ngoài lập trình ra thì còn làm được gì khác?
      Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Anh học năm mấy r, phải sang năm em mới zô trường

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
          Ôi thanh niên, chắc là tư tưởng bạn chưa đủ lớn rồi, sao phải hỏi câu này, câu hỏi đúng phải là: Ngoài lập trình ra thì còn làm được gì khác?
          Ờ há, trả lời dùm em luôn:sogood:

Comment

Chào các anh chị, năm nay em học lớp 12, em có một số thắc mắc về việc tuyển sinh cũng như các ngành học, mong đc các anh chị giải đáp :sogood:
            + Em được biết trường mình có các chương trình đào tạo: chương trình tiên tiến, chương trình chất lượng cao, chương trình cử nhân tài năng. Vậy các chương trình này áp dụng cho những ngành nào, có gì khác biệt với chương trình học thông thường, học phí ra sao ???
            các chương trình bạn vừa hỏi là các chương trình đặc biệt, bạn có thể tham khảo ở đây: https://tuyensinh.uit.edu.vn/thong-b...-biet-nam-2016 [/QUOTE]

bạn chưa học nên mới suy nghĩ đơn giản vậy thôi, giờ bạn nghĩ các ngành khác chắc cũng chỉ nghĩ ra đc lập trình thôi, thực ra có nhiều thứ để làm lắm.

+ Vấn đề cuối cùng mà chắc nhiều bạn lo lắng giống em: học IT có khi nào anh chị cảm thấy chán nản, mệt mỏi chưa??? Em nghe nhiều người nói học IT cả lúc học và lúc làm đều rất căng thẳng:cry:
            Anh chị nào ở Quảng Trị thì cho em xin địa chỉ facebook, em cảm ơn

UIT, WAIT FOR ME :dreaming: :dreaming: :dreaming:
            mình thì không phải Quảng Trị nhưng có vẻ Quảng trị vào đây cũng nhiều đó.
            Last edited by 14520820; 14-06-2016, 20:23. Reason: QUOTE sai

Comment

Mấy môn đại cương thì có vẻ không hấp dẫn thiệt nhưng vào chuyên ngành thì sẽ hấp dẫn lắm đó em !!
              Hardware Engineer at Renesas Design Vietnam

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X