Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi đáp thủ tục nhập học] Lý lịch sinh viên

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chào em,
    Em đăng nhập lại để khai báo lý lịch.

Originally posted by 16520274 View Post
    Sao em vào khai báo lí lịch nó lại báo là không tìm thấy thông tin SV

Comment

Chào em,
      Hồ sơ nhập học và hồ sơ xét tuyển là 2 cái riêng biệt.
      Nếu em thuộc đối tượng ưu tiên thì phải nộp bổ sung sổ hộ khẩu có công chứng lúc làm hồ sơ nhập học.

Originally posted by 16521472 View Post
      cho em hỏi có cần nộp hộ khẩu không ạ. tại lúc làm hồ sơ xét tuyển em có kẹp vào hồ sơ rồi ạ???

Comment

Chào em,
        Lúc em làm hồ sơ kỳ thi THPT và chọn mục đối tượng nào thì em đem theo hồ sơ của đối tượng đó.
        Nếu em thuộc khu vực 1 thì em bổ sung sổ hộ khẩu, còn giấy khai sinh là bắt buộc em phải nộp theo hướng dẫn của hồ sơ nhập học. Vì vậy em phải có cả 2 loại giấy như em nêu.

Originally posted by 16520223 View Post
        Cái giấy chứng nhận diện chính sách, ưu tiên thì ở Khu vực 1 là đem sổ hộ khẩu với giấy khai sinh ạ

Comment

Chào em,
          Trong phần lý lịch sinh viên có mục cam đoan của gia đình, là ba hoặc mẹ em phải xác nhận những thông tin em khai trên lý lịch là đúng.
          Còn phần đóng dấu giáp lai ảnh thì nơi em xin xác nhận tại UBND phường, xã, thị trấn sẽ xác nhận và đóng dấu giáp lai ảnh cho em.

Originally posted by 16520284 View Post
          Cho em hỏi phần cam đoan của gia đình về lời khai sinh viên thì phải điền như thế nào ạ, với giáp lai hình là sao em không hiểu lắm ạ ps:

Comment

Chào em,
            Nếu như em ở ở nhà và không ở trọ KTX hay bên ngoài thì mục tạm trú em viết " KHÔNG TẠM TRÚ"
            Còn nếu như em có tạm trú thì em phải cập nhật lại địa chỉ tạm trú theo quy định.
            Originally posted by 16521290 View Post
            cho em hỏi mục địa chỉ tạm trú e ghi dia chi nha em dang o roi co sao khong ạ. do em lam công chung xong het roi

Comment

Chào em,
              Phần xác nhận em phải xin xác nhận của UBND phường, xã, thị trấn nơi em có đăng ký hộ khẩu thường trú. Em có thể gửi về cho gia đình xác nhận.
              Originally posted by 16520476 View Post
              ra phường nơi mình ở hay phường đăng ký hộ khẩu thường trú ạ ?? hộ khẩu em miền Bắc nên ngại những cái này

Comment

Chào em,
                Em xem mặt sau của giấy báo trúng tuyển và nhập học của em. Sẽ có thông tin hướng dẫn của mục V.
                Originally posted by Luuvantuan View Post
                Cho em hoi tai khaon o muc v la sao a

Comment

phần cam đoan của gia đình có cần kí tên k ạ

Comment

Cho em hỏi lý lịch sinh viên in trên 2 mặt A4 luôn được k ạ hay bắt buộc phải in trên 1 mặt thôi ạ???

Comment

Cho em hỏi : quê em ở Hà Nội, em vào Bình Dương được 3 năm rồi, vậy phần xác nhận của xã/phường em cần xác nhận ở Hà Nội hay Bình Dương ạ?

Comment

Chào em,
                        Ba hoặc mẹ của em phải ký tên nha.
                        Originally posted by 16520223 View Post
                        phần cam đoan của gia đình có cần kí tên k ạ

Comment

Chào em,
                          Giấy tờ xác nhận và giáp lai em phải in một mặt nha.
                          Originally posted by 16521203 View Post
                          Cho em hỏi lý lịch sinh viên in trên 2 mặt A4 luôn được k ạ hay bắt buộc phải in trên 1 mặt thôi ạ???

Comment

Chào em,
                            Em xin xác nhận tại nơi em đăng ký hộ khẩu thường trú.
                            Originally posted by 16521279 View Post
                            Cho em hỏi : quê em ở Hà Nội, em vào Bình Dương được 3 năm rồi, vậy phần xác nhận của xã/phường em cần xác nhận ở Hà Nội hay Bình Dương ạ?

Comment

Em có thể nộp bổ sung sơ yếu lý lịch sau được k ạ? Em phải gửi bưu điện vềe quê xin xác nhận nên không kịp

Comment

Chào em,
                                Được nha em
                                Hạn chót bổ sung là 26/9/2016.
                                Originally posted by 16521279 View Post
                                Em có thể nộp bổ sung sơ yếu lý lịch sau được k ạ? Em phải gửi bưu điện vềe quê xin xác nhận nên không kịp

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X