Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi đáp thủ tục nhập học] Giấy tờ liên quan Nghĩa vụ quân sự

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

nếu như không có giấy chứng nhận đăng kí nghĩa vụ quân sự thì s ạ. tới giờ e vẫn chưa có đc gọi đi khám nvqs nữa. hoang mang quá
    Last edited by 16521064; 16-08-2016, 12:44.

Comment

Cho e hỏi nếu mình không có giấy NVQS thì có sao không ạ, mấy năm rồi nhìn mấy bạn đi khám NVQS nhiều lắm nhưng sao e lại không có !!

Comment

Originally posted by 16521064 View Post
        nếu như không có giấy chứng nhận đăng kí nghĩa vụ quân sự thì s ạ. tới giờ e vẫn chưa có đc gọi đi khám nvqs nữa. hoang mang quá
        Originally posted by owlboo98 View Post
        Cho e hỏi nếu mình không có giấy NVQS thì có sao không ạ, mấy năm rồi nhìn mấy bạn đi khám NVQS nhiều lắm nhưng sao e lại không có !!
        Hai bạn chú ý hướng dẫn phí trên, công dân Nam từ 17 tuổi trở lên phải đi đăng ký NVQS
        Lưu ý giấy này không phải là giấy Khám sức khỏe NVQS hay Giấy gọi nhập ngũ
        Trường hợp làm mất sinh viên lên hệ Ban chỉ huy quân sự Phường/ Xã để được hướng dẫn
        Giấy này không bắt buộc đối với Nữ sinh viên

Comment

Dạ thưa thầy hôm đi khám sức khoẻ tuổi 17 e ko đi và hậu quả là e ko có giấy đăng kí nghĩa vụ quân sự giờ e có thể xin nhà trường cho e nợ năm sau nạp đc ko ạ

Comment

em chưa đăng ký NVQS mà hộ khẩu em ở miền Bắc thì làm sao đây?

Comment

Originally posted by 16520191 View Post
              Dạ thưa thầy hôm đi khám sức khoẻ tuổi 17 e ko đi và hậu quả là e ko có giấy đăng kí nghĩa vụ quân sự giờ e có thể xin nhà trường cho e nợ năm sau nạp đc ko ạ
              Originally posted by 16520476 View Post
              em chưa đăng ký NVQS mà hộ khẩu em ở miền Bắc thì làm sao đây?
              Các bạn được phép bổ sung giấy này trong vòng 20 ngày kể từ ngày làm thủ tục nhập học

Comment

vậy phải nộp cả giấy đki NVQS và giấy tạm vắng NVQS hay chỉ cần 1 trong 2 ạ ?

Comment

Originally posted by 16520476 View Post
                  vậy phải nộp cả giấy đki NVQS và giấy tạm vắng NVQS hay chỉ cần 1 trong 2 ạ ?
                  Cả 2 đó em.

Comment

giấy báo trúng tuyển lấy ở đâu và giấy đó có băt buộc trong hồ sơ không ạ?

Comment

Cho em hỏi khi em ra xã để nhận giấy họ có phát thêm giấy giới thiệu di chuyển NVQS về trường thì có cần bỏ vào trong hồ sơ k ạ

Comment

Cho em hỏi: giấy khám sức khỏe là giấy nhận được ỏ bệnh viện hay giấy lúc khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự

Comment

Originally posted by 16520213 View Post
                          Cho em hỏi: giấy khám sức khỏe là giấy nhận được ỏ bệnh viện hay giấy lúc khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự
                          Giấy khám sức khỏe bệnh viện nhé.
                          - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                            Các bạn được phép bổ sung giấy này trong vòng 20 ngày kể từ ngày làm thủ tục nhập học
                            Như em hôm nay lên xã, xã có bảo phải đợi đợt năm sau mới được đăng kí NVQS, vậy trong vòng 20 ngày làm sao em có thể bổ sung giấy chứng nhận nghĩa vụ quân sự được ạ? Có thể nợ năm sau được không thầy?

Comment

Chào em,
                              Nếu như em không ở KTX thì em phải xuất tiệp PXN để nộp.

Originally posted by ngovjetcuong View Post
                              Cho e hỏi câu nữa ạ :3 . Khi mà khai lí lịch khi bấm lưu thì nó xuất hiện 2 tệp PDF. 1 tệp là xuất lý lịch, 1 tệp là xuất PNX sinh viên. Vậy tệp xuất PNX sinh viên, mình có cần làm để nộp vào trường luôn k ạ

Comment

Chào em,
                                Em chỉ cần nộp 2 giấy theo giấy báo nhập học thôi nha. Còn giấy di chuyển NVQS em sẽ nộp sau khi nào có thông báo của Phòng CTSV.
                                Originally posted by cuongdong7 View Post
                                Cho em hỏi khi em ra xã để nhận giấy họ có phát thêm giấy giới thiệu di chuyển NVQS về trường thì có cần bỏ vào trong hồ sơ k ạ

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X