Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi đáp thủ tục nhập học] Giấy tờ liên quan Nghĩa vụ quân sự

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Ở phường em ko có hộ khẩu ở đây thì ko làm đc ! Hộ khẩu e ngoài quê thì phải ra ngoài quê làm ạ @@

Comment

Originally posted by 16521837 View Post
      Ở phường em ko có hộ khẩu ở đây thì ko làm đc ! Hộ khẩu e ngoài quê thì phải ra ngoài quê làm ạ @@
      Đúng rồi em

Comment

Thầy ơi em làm mất giấy đk nvqs rồi mà em xin cấp lại không được: lý do năm nay em 19 tuổi và năm ngoái có học trường đh khác rồi, trường năm ngoái em học không yêu cầu nộp giấy đk nghĩa vụ quân sự với giấy tạm vắng. chỉ huy quân sự địa phương em không chịu cấp giấy làm mới thì giờ em phải làm sao thầy .

Comment

Mình cũng giống bạn chẳng biết làm sao giờ

Comment

Em muốn xin gia hạn thời gian nộp giấy tờ liên quan nghĩa vụ quân sự được không ạ??? Lý do:
            Năm 2014-2015 em có học ở trường đh Thủy lợi và đã làm giấy dknv ở bên đó nhưng em đã thôi học và rút hồ sơ. Lúc đó em cũng chả để ý có rút tờ giấy dknv không nữa!!!
            Tới năm 2015-2016 em chuyển qua trường đại học giao thông vận tải cs2 nhưng bên đó không thấy nhắc tới giấy nghĩa vụ nên em quên luôn.
            Hiện giờ tờ giấy đó thất lạc đâu rồi, ở ngoài quê em từ chối cấp lại do em đã chuyển vô SG được 6 năm nhưng hộ khẩu vẫn còn ở đó do vậy công an họ không quản lý được. Họ kêu phải yêu cầu trường cũ xác nhận làm mất giấy họ mới cấp nhưng rất khó. Tờ giấy này chỉ cấp 4 năm 1 lần.

Comment

Em là Lê Việt Hoàng - mssv 16520434. Em đã đăng kí giấy xác nhận sinh viện, đưa lên phường để họ cấp giấy vắng mặt nvqs thì phường lại đưa giấy di chuyển nvqs nhờ trường xác nhận
              em bảo trường k nhận di chuyển nvqs về trường thì mấy người bên phường họ lại bảo phải có xác nhận thì họ ms cho vắng mặt ở đây.giờ em phải làm sao ạ

Comment

Originally posted by 16520434 View Post
                Em là Lê Việt Hoàng - mssv 16520434. Em đã đăng kí giấy xác nhận sinh viện, đưa lên phường để họ cấp giấy vắng mặt nvqs thì phường lại đưa giấy di chuyển nvqs nhờ trường xác nhận
                em bảo trường k nhận di chuyển nvqs về trường thì mấy người bên phường họ lại bảo phải có xác nhận thì họ ms cho vắng mặt ở đây.giờ em phải làm sao ạ
                Em mang theo giấy báo nhập họcđể làm giấy tạm vắng, nếu cần xác nhận đang là sinh viên thì lên hệ thống đăng ký giấy xác nhận sinh viên tại ctsv.uit.edu.vn mục Dịch vụ trực tuyến

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X