Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về cài đặt VS.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by truonganpn View Post
    code chạy trong Code::blocks bỏ qua visual 2010 thì chạy tốt nhưng code chạy được trên visual studio 2015 bỏ qua visual studio 2010 thì chưa chắc nó chạy đó nha.
    Đơn giản nhất là em cứ dùng codeblocks ở nhà: Tải về, giải nén và chạy không làm ảnh hưởng đến máy. http://www.fosshub.com/Code-Blocks.h...gw-nosetup.zip

Còn cài 2 cái visual studio trên cùng 1 máy có thể dẫn tới việc cả 2 cái đều không chạy được. Hồi xưa tui thử bản 2005 và 2010 cài chung và nó fail lộng lẫy phải cài lại cả window, em muốn thử lại với 2010 và 2015 thì có thể thử cho biết, suy cho cùng thì phá cho hư rồi cài lại cũng là một bài học kinh nghiệm.
    dạ, em cám ơn thầy ạ

Comment

dùng tài khoản dreamspark

Em là Phạm Cao Thắng,MSSV 16521106,cho em hỏi tài khoản dreamspark đăng nhập sao ạ? có phải đăng nhập cái <MSSV>@gm.uit.edu.vn rồi pass do trường cấp ko ạ? Em xin cảm ơn :amazed::amazed::amazed:

Comment

Originally posted by 16520946 View Post
        thầy "khuyên" cài bản 2010 :sad:
        sao mình tìm trên dreamspack ko thấy visual studio 2010 vậy bạn.

Comment

Originally posted by 16521084 View Post
          sao mình tìm trên dreamspack ko thấy visual studio 2010 vậy bạn.
          Em vào dreamspark bấm thử vào nút "All" trong danh sách ấy, nhưng anh nghĩ hình như là nó không có. Cơ mà code để cho tốt thì xài codeblock, chứ code visual, đặc biệt là 2015 nó nhắc code riết thì mốt sao vào thi ACM nhỉ :v
          - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

bạn làm mình nhớ lại thời mới vào trường quá, hehe. Hồi đó mình dùng C-free để code C/C++ cho 2 môn OOP với CTDL&Gt. Gần thi thì lấy VS2010 ra new solution, tạo file... các thứ cho quen thao tác, chứ đi thi code được là 1 chuyện, làm chủ cái IDE cũng có lợi lắm.

Comment

Originally posted by 14520002 View Post
              Em vào dreamspark bấm thử vào nút "All" trong danh sách ấy, nhưng anh nghĩ hình như là nó không có. Cơ mà code để cho tốt thì xài codeblock, chứ code visual, đặc biệt là 2015 nó nhắc code riết thì mốt sao vào thi ACM nhỉ :v
              thế là nên dùng codeblock hả anh. nhưng thầy lại nói nên tải vs 2010 vì khi mình quên khai báo nó vẫn chạy còn từ 2013 trở đi nó cho đó là lỗi ko chạy đc chương trình. mà tải codeblock trên dreamspark luôn ak anh.

Comment

Originally posted by 16521084 View Post
                thế là nên dùng codeblock hả anh. nhưng thầy lại nói nên tải vs 2010 vì khi mình quên khai báo nó vẫn chạy còn từ 2013 trở đi nó cho đó là lỗi ko chạy đc chương trình. mà tải codeblock trên dreamspark luôn ak anh.
                Code::blocks tui đưa link ở trên rồi mà.

Comment

cũng từng đú cài VS 15 và đơ máy phải trở về lại 12

Comment

IDE là một chuyện, Compiler lại lòi ra chuyện khác.
                    Lúc học CTDL thì mình xài CodeBlocks với gcc, không vấn đề gì. Lúc đi thi OOP thì máy lại không có gcc, ừ thì xài VS2008 với cl. Code thì rõ nhiều mà lỗi nó báo thì lại chẳng rõ lỗi gì nên rất mất thời gian để debug.
                    Mình khuyên là hỏi giáo viên xem khi thi được xài IDE gì để còn biết mà làm quen trước, chứ đi thi mà mất thời gian để tìm hiểu cái debugger mới thì rất là không ổn.
                    ( Mình rất cay cú với VS2008 và hiện đã cài VS2008 express để học :v )

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X