Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để từ chối cuộc nhậu khi sinh hoạt tập thể

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 11520194
    replied
    Cứ luyện đi, uống tầm 4 chai là ngon dai rồi, kinh nghiệm đi nhậu không nên ăn mấy món nào mà no, dễ nở, ăn mồi ít thôi nếu muốn uống nhiều , khi nào căng bụng thì nên dừng lại, uống nữa thì hiểu rồi ha, ọe luôn chứ đừng nói. Kinh nghiệm từ 1 thằng
    không biết uống bia cho hay. :love:

Leave a comment:

• nhalouis
    replied
    thời đại này không biết uống bia thì mãi là cu ly ko bao giờ thăng tiến được :doubt:

Leave a comment:

• zunkt98
    replied
    Uống bia với bạn bè thì cứ tùy húng

Bạn nên uống vài ly để giao lưu thôi. Cứ nghe điện thoại rùi kêu có việc thì chắc bạn sẽ ổn thui.

Leave a comment:

• 10520058
    replied
    Originally posted by 11520537 View Post
    Thế anh nghĩ mấy bộ phim chiếu ra chỉ để giải trí thôi à?
    không xem giải trí thì xem để làm gì =]]]
    chắc không để ý luật, kí lúc tinh thần không tỉnh táo là không có hiệu lực hả =]]] chắc chưa bị lừa bao giờ hả em :v :v

Leave a comment:

• miguelnguyen
    replied
    Với mình là 1 người không biết uống bia rượu, nên mình sẽ chia sẻ cho bạn cách xử lý đã từng nhiều lần trót lọt của mình như sau: "Mình không biết uống bia rượu, trước giờ chưa ai ép mình được, mình uống chỉ được 1 chai là dữ lắm rồi, nên hầu như mình ngồi ăn không à, với lại khi mình uống bia vào mặt nó sưng tấy lên hết nhìn rất là ghê". Hầu như khi mình nói vậy, hết ai dám rũ luôn, vậy mà thành công bạn ạ.

Leave a comment:

• 09520685
    replied
    Đi với thầy chùa mặc áo cà sa, đi với ma mặt áo giấy. Cũng tùy tình huống mình cũng đừng nên cứng nhắc quá.

Leave a comment:

• 11520537
    replied
    Originally posted by 10520058 View Post
    làm gì có cái hợp đồng nào kí trên bàn nhậu, chém vừa thôi, =]]]]]
    Thế anh nghĩ mấy bộ phim chiếu ra chỉ để giải trí thôi à?

Leave a comment:

• 10520058
    replied
    Originally posted by 11520537 View Post
    Nhưng có 1 hiện thực là nhiều hợp đồng buôn bán được ký trên bàn nhậu chứ không phải trong phòng học hay quán cafe. Cái việc ra bàn nhậu hay không thì tùy mình nhưng việc có thành hay không lại là chuyện khác. Với em thì không có cà phê cà pháo gì hết, rảnh thì ra quán làm vài chai bia.
    làm gì có cái hợp đồng nào kí trên bàn nhậu, chém vừa thôi, =]]]]]

Leave a comment:

• 11520537
    replied
    Originally posted by truonganpn View Post
    Tui thì thấy cái gì không nói được trên bàn họp có thể nói trong quán cafe hết. Còn nói trên bàn nhậu thì nói dữ lắm, nhưng tới sáng hôm sau mới thấy là toàn bốc phét chém gió với lại "hôm qua tao xỉn quá hứa gì quên mất rồi"
    Nhưng có 1 hiện thực là nhiều hợp đồng buôn bán được ký trên bàn nhậu chứ không phải trong phòng học hay quán cafe. Cái việc ra bàn nhậu hay không thì tùy mình nhưng việc có thành hay không lại là chuyện khác. Với em thì không có cà phê cà pháo gì hết, rảnh thì ra quán làm vài chai bia.

Leave a comment:

• truonganpn
    replied
    Originally posted by 10520418 View Post
    Nếu không thích thì tốt nhất là đừng đi. Mất vui. Cơ mà nhậu có được coi là kỷ năng mềm không ta?
    Cả đi học và đi làm, mình thấy có những chuyện, không bao giờ nói được trên bàn họp cả. Cơ mà bàn nhậu thì dễ. Nhiều khi không cần nói, không cần hỏi. Họ tự trả lời...:shame:
    Tui thì thấy cái gì không nói được trên bàn họp có thể nói trong quán cafe hết. Còn nói trên bàn nhậu thì nói dữ lắm, nhưng tới sáng hôm sau mới thấy là toàn bốc phét chém gió với lại "hôm qua tao xỉn quá hứa gì quên mất rồi"

Leave a comment:

• 09520412
    replied
    Originally posted by 16521684 View Post
    cứ uống 1 2 ly rồi ko uống nữa... còn tui thì cứ 1 2 ly là diễn... ko lần nào fail cả. vì chúng nó cũng say nên sai sót nhỏ lúc diễn là ko sao. nhưng tôi diễn còn hơn người uống 2 3 lít đấy... mặc dù mình uống chỉ 2 ly.
    bạn này diễn mà gặp bạn tôi thì chúng nó phạt cho chết, hoặc là chồng lon mệt nghỉ ))

Leave a comment:

• 16521684
    replied
    cứ uống 1 2 ly rồi ko uống nữa... còn tui thì cứ 1 2 ly là diễn... ko lần nào fail cả. vì chúng nó cũng say nên sai sót nhỏ lúc diễn là ko sao. nhưng tôi diễn còn hơn người uống 2 3 lít đấy... mặc dù mình uống chỉ 2 ly.

Leave a comment:

• 10520418
    replied
    Nếu không thích thì tốt nhất là đừng đi. Mất vui. Cơ mà nhậu có được coi là kỷ năng mềm không ta?
    Cả đi học và đi làm, mình thấy có những chuyện, không bao giờ nói được trên bàn họp cả. Cơ mà bàn nhậu thì dễ. Nhiều khi không cần nói, không cần hỏi. Họ tự trả lời...:shame:

Leave a comment:

• truonganpn
    replied
    Originally posted by 16521386 View Post
    Em đã từng nói " Tụi mày uống một lon tao uống 1 chai nước suối và trả tiền bằng tiền 1 lon bia ". Đã thử và thành công. Có điều ngồi 20p là mắc tiểu = )) :salute:
    em uống chai 350ml (~ lon bia 330ml) hay uống chai 500ml thế

Leave a comment:

• 16521386
    replied
    Em đã từng nói " Tụi mày uống một lon tao uống 1 chai nước suối và trả tiền bằng tiền 1 lon bia ". Đã thử và thành công. Có điều ngồi 20p là mắc tiểu = )) :salute:

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X