Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Tân SV UIT khóa 2018] Hướng dẫn nhập học

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Cho em hỏi e muốn lên sớm để dky ktx ở cùng bạn vậy e có thể đăng ký học trước thời gian từ 15-17 k ạ hồ sơ vẫn còn thiếu mục giấy tạm vắng thì bổ sung sau được không ạ

Comment

Originally posted by 18521055 View Post
      Cho em hỏi e muốn lên sớm để dky ktx ở cùng bạn vậy e có thể đăng ký học trước thời gian từ 15-17 k ạ hồ sơ vẫn còn thiếu mục giấy tạm vắng thì bổ sung sau được không ạ
      Được em nhé. Nhưng lưu ý là Giấy vắng mặt Nghĩa vụ quân sự, không phải giấy tạm vắng nơi cư trú em nhé!
      "We hold information,we own the world"
      ------------o0o------------

Comment

Nhưng mà hôm nọ e tính lên sau nên gửi giấy chứng nhận kq thi qua đường bưu điện nhưng chưa tới v e có dky nhập hc đc k ạ??

Comment

Cho em hỏi Tuần sinh hoạt Công dân - Sinh viên Đầu khóa ngày 20-24/08 với 3 ngày nhập học tập trung 15-17/08 là hết 2 buổi sáng chiều tất cả các ngày luôn ạ

Comment

• longdp
            longdp commented
            Editing a comment
            Tuần sinh hoạt 20 - 24/8 là học cả sáng và chiều
            Nhập học 15 - 17/8 là ngày em nộp hồ sơ nhập học, tuy nhiên em có thể nộp sớm hơn nếu chuẩn bị kịp học phí và hồ sơ.

Chào anh. Cho em hỏi: khi đã chuẩn bị xong học phí và hồ sơ sinh viên, e có thể nhập học. Vậy có thể nhập học vào thứ 7, Chủ nhật( ngày 11, 12 tháng 8) không ạ? nếu có thì thời gian làm việc ra sao ạ

Comment

• longdp
            longdp commented
            Editing a comment
            Chào em,
            Ngày 11, 12/8, bộ phận thu học phí không làm việc em nhé. Do đó, nếu đã xác nhận nhập học, em có thể đến nộp vào ngày 13 -17/8

Cho e hỏi là e được xã cấp giấy giới thiệu chuyển nvqs về trường, vậy e nộp sao ạ

Comment

• longdp
            longdp commented
            Editing a comment
            Chào em, Giấy Vắng mặt NVQS mới được em nhé, Trường không nhận giấy Di chuyển NVQS.

Cho em hỏi giấy báo trúng tuyển có gửi về gia đình cho em ko ạ? Em đang chờ mà e vẫn chưa nhận được giấy báo trúng tuyển. Em đã xác nhận nhập học rồi ạ.

Comment

Originally posted by 18521154 View Post
            Cho em hỏi giấy báo trúng tuyển có gửi về gia đình cho em ko ạ? Em đang chờ mà e vẫn chưa nhận được giấy báo trúng tuyển. Em đã xác nhận nhập học rồi ạ.
            Chào e. Trên trường còn giữ 1 bản như thông báo #1. E có thể lên trường làm thủ tục nhập học luôn mà k cần chờ giấy báo gửi về nhà. Có thể tra cứu online nữa. Gửi qua đường bưu điện nên a nghĩ có thể bị trễ thôi

Comment

Originally posted by 13520210 View Post

Chào e. Trên trường còn giữ 1 bản như thông báo #1. E có thể lên trường làm thủ tục nhập học luôn mà k cần chờ giấy báo gửi về nhà. Có thể tra cứu online nữa. Gửi qua đường bưu điện nên a nghĩ có thể bị trễ thôi
              Dạ, em đã làm thủ tục rồi và cũng lấy giấy báo trúng tuyển tại trường rồi, nhưng chờ giấy báo trúng tuyển để xin giấy tạm hoãn nghĩa vụ quân sự vì em ở xa nên ko thể đem tờ trúng tuyển lấy tại trường về được ạ!

Comment

Cho e hỏi là mình có cần dùng laptop không ạ ?? Nếu có thì mình mua ngay khi nhập học hay sao ạ? E học nghành công nghệ thông tin

Comment

Cho em hỏi, nếu đến ngày 1/9/2018 mà em vẫn chưa thể bổ sung kịp giấy tờ còn thiếu thì chuyện gì sẽ xảy ra ạ?

Comment

Originally posted by 18521055 View Post
                    Cho e hỏi là mình có cần dùng laptop không ạ ?? Nếu có thì mình mua ngay khi nhập học hay sao ạ? E học nghành công nghệ thông tin
                    Chào em!
                    Nên trang bị laptop nhưng không phải cấp thiết. Có sớm thì có thể lập trình thêm tại nhà. Chưa có cũng k gấp vì môn thực hành có thể làm ở lớp.

Comment

A có thể tư vấn cấu hình cho e xem có thể sài trong 4 năm r sau này có sài đc k ạ
                      e định mua asus fx503vd e40

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X