Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chương trình học bổng Sunflower Mission Engineering & Technology Scholarship (16/10)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chương trình học bổng Sunflower Mission Engineering & Technology Scholarship (16/10)

SFM 2018 E&T Scholarship Program - Chương trình học bổng Sunflower Mission Engineering & Technology Scholarship là một chương trình học bổng áp dụng với các sinh viên các khối ngành Kỹ thuật và Công nghệ được tổ chức hàng năm bởi tổ chức phi lợi nhuận Sunflower Mission và công ty Esilicon Việt Nam.
    Học bổng nhằm tuyên dương sinh viên có thành tích học tập tốt trong các lĩnh vực Khoa học, Công nghệ, Kỹ thuật, Toán học (STEM), động viên các bạn học tập & phát triển để tr...ở thành công dân toàn cầu.
    Đây là cơ hội tốt cho bạn thử sức mình, cải thiện các kỹ năng viết luận bằng tiếng Anh, phỏng vấn, và quan trọng hơn hết là Định hướng nghề nghiệp cho bản thân.
    1. Đối tượng nhận học bổng: sinh viên từ năm thứ hai đến năm cuối, hiện đang học các khối ngành: Khoa Học - Kỹ Thuật - Công Nghệ - Toán năm học 2018 - 2019.
    2. Giá trị học bổng:
      - 60 suất học bổng trị giá 7.000.000 VNĐ/ suất
      - Cơ hội làm việc chính thức/ thực tập tại Esilicon Việt Nam 🤵
      - Các giải thưởng: “Best Essay” & “Best Female Student”
      Hạn nộp hồ sơ: 16.10.2018

3. Hồ sơ xin học bổng bao gồm:
    • Bản điểm gần nhất với điểm GPA trên 7.0
    • Hình 3x4
    • Bài luận 500 chữ bằng tiếng Anh theo chủ đề (Dành cho SV từ năm 2 đến năm 4 và dành sinh viên năm cuối)

Thông tin và đề tài Bài Luận vui lòng vào link: https://www.esilicon.com/company/car...ps-in-vietnam/
    Nộp Đơn xin học bổng ONLINE vui lòng vào link này:
    + Dành cho SV tại TPHCM: http://app.jobvite.com/m?3Blf2kw2

Các câu hỏi thường gặp: https://www.esilicon.com/wp-content/...q-20180827.pdf

Còn chần chừ gì nữa, các bạn mau nộp hồ sơ để nhận được học bổng nhé.

Dạ cho em hỏi ngoài điều kiện Đối tượng nhận học bổng ra thì còn xét về điểm thi hay trình độ tiếng anh nữa không ạ. Em xin cảm ơn.

Comment

• toannv
      toannv commented
      Editing a comment
      Em có bằng cấp/chứng chỉ/bảng điểm nào thì cứ nộp vô. Còn có vòng phỏng vấn nữa nên nếu em không có chứng chỉ/bảng điểm đẹp đẽ như các bạn khác thì em có thể chứng tỏ qua phỏng vấn.

Sinh viên trường mình thì những khoa nào có thể nộp đơn ạ

Comment

• toannv
      toannv commented
      Editing a comment
      Tất cả SV của UIT đều được nộp đơn em ơi

Thầy ơi, lúc phỏng vấn bằng tiếng Việt hay bằng tiếng Anh ạ?

Comment

• toannv
      toannv commented
      Editing a comment
      Chào em!
      Bên Chương trình trả lời là "the interview would be conducted in both English and Vietnamese".

Chào thầy,
    Hạn nộp học bổng là "trước" ngày 16/10/2018 hay là "hết" ngày 16/10/2018 vậy thầy

Comment

• toannv
      toannv commented
      Editing a comment
      Chào em!
      Thông báo có ghi rõ "Hạn nộp hồ sơ: 16.10.2018" tức là em nôp trước 23:59 ngày 16/10/2018.
      Tuy nhiên, nếu em nộp quá sát như vậy thì rủi ro cao, và có thể em chưa chuẩn bị kỹ

LHQC

Collapse
Working...
X