Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bằng kỹ sư CNTT chương trình tiên tiến

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bằng kỹ sư CNTT chương trình tiên tiến

Em chào thầy cô và các anh chị
    Em có thắc mắc là bằng kỹ sư CNTT chương trình tiên tiến và bằng của chương trình chất lượng cao cũng như là chương trình chính quy có khác nhau không ạ? Và nếu khác thì cụ thể là như thế nào?
    Em cám ơn thầy cô và anh chị :shy: :shy: :shy:

Cái khác đó là cần phải nộp rất nhiều tiền học phí, và điểm chuẩn thường thấp hơn so với các chương trình còn lại.
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
      Cái khác đó là cần phải nộp rất nhiều tiền học phí, và điểm chuẩn thường thấp hơn so với các chương trình còn lại.
      Dạ sư huynh trả lời trớt quớt rồi.
      Nó hỏi cái bằng mà anh.

Comment

Originally posted by Noe315 View Post
        Em chào thầy cô và các anh chị
        Em có thắc mắc là bằng kỹ sư CNTT chương trình tiên tiến và bằng của chương trình chất lượng cao cũng như là chương trình chính quy có khác nhau không ạ? Và nếu khác thì cụ thể là như thế nào?
        Em cám ơn thầy cô và anh chị :shy: :shy: :shy:
        Chào em ngành Công nghệ Thông tin không có chương trình Tiến tiến. Chỉ có Bằng Kỹ sư chương trình tiên tiến ngành Hệ thống Thông tin.
        Các chương trình chất lượng cao và Chính qui đại trà bằng tốt nghiệp ghi giống nhau là bằng cấp chính qui.

Comment

Originally posted by 13520484 View Post
          Dạ sư huynh trả lời trớt quớt rồi.
          Nó hỏi cái bằng mà anh.
          Trớt quớt gì ở đây nhỉ? Nhóc kia hỏi là mấy cái bằng đó có gì khác nhau thì anh trả lời là chúng cần nhiều tiền hơn và điểm chuẩn đầu vào thấp hơn thì có gì sai?
          Nếu chú em muốn suy ra kiểu như cái bằng nào "lấp lánh" hơn thì dẹp cái suy nghĩ đó đi nhá!
          Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
            Trớt quớt gì ở đây nhỉ? Nhóc kia hỏi là mấy cái bằng đó có gì khác nhau thì anh trả lời là chúng cần nhiều tiền hơn và điểm chuẩn đầu vào thấp hơn thì có gì sai?
            Nếu chú em muốn suy ra kiểu như cái bằng nào "lấp lánh" hơn thì dẹp cái suy nghĩ đó đi nhá!
            Dạ ý em hỏi là vậy đó anh, vì em đang phân vân không biết nên chọn chương trình tiên tiến hay chất lượng cao. Vào trang thông tin của trường thì em thấy ghi cụ thể "kỹ sư hệ thống thông tin chương trình tiên tiến" nên không biết nó khác gì với bằng đh của hệ chính quy cũng như chất lượng cao ấy ạ.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
              Chào em ngành Công nghệ Thông tin không có chương trình Tiến tiến. Chỉ có Bằng Kỹ sư chương trình tiên tiến ngành Hệ thống Thông tin.
              Các chương trình chất lượng cao và Chính qui đại trà bằng tốt nghiệp ghi giống nhau là bằng cấp chính qui.
              Dạ em biết phần chất lượng cao và chính quy thì bằng như nhau, chỉ là em đang thắc mắc bằng "kỹ sư chương trình tiên tiến ngành hệ thống thông tin" thì sẽ khác như thế nào so với bằng đh ấy ạ.

Comment

Dạ em biết phần chất lượng cao và chính quy thì bằng như nhau, chỉ là em đang thắc mắc bằng "kỹ sư chương trình tiên tiến ngành hệ thống thông tin" thì sẽ khác như thế nào so với bằng đh ấy ạ.
                Dạ ý em hỏi là vậy đó anh, vì em đang phân vân không biết nên chọn chương trình tiên tiến hay chất lượng cao. Vào trang thông tin của trường thì em thấy ghi cụ thể "kỹ sư hệ thống thông tin chương trình tiên tiến" nên không biết nó khác gì với bằng đh của hệ chính quy cũng như chất lượng cao ấy ạ.
                Chỉ là thông tin quảng cáo thôi mà em, dễ bị lừa lắm, "Chương trình tiên tiến" nghe oách ghê nhưng nó chỉ là cái vỏ bọc thôi em, bọn anh học chương trình đại trà thì sẽ được nhận cái bằng kiểu như "Kỹ sư Ngành Hệ thống Thông tin". Bọn anh mài quần ở UIT cũng 5 năm mới thấy được cái nào thật, cái nào giả, chứ nhìn vào mấy cái thông tin đó thì chú em còn quá non nớt để hiểu. Giờ anh khuyên chú thế này:
                (1) Nếu yêu thích Ngành nào thì cố gắng vào Ngành đó và nếu có chương trình tài năng thì càng tốt, không thì chương trình đại trà cũng được. Đừng có dây vào chương trình tiên tiến hay chất lượng cao mà làm gì.
                (2) Nếu không biết thích cái nào mà chỉ muốn học Công nghệ Thông tin thì hãy vào Ngành Công nghệ Thông tin. Học ngành nào trong UIT thì đại đa số lúc vừa đi làm cũng làm coder hoặc tester, một số rất ít người cao siêu thì được làm dev (mới nghe nói chứ anh chưa biết tận mặt ai mà vừa vào công ty đã được làm dev), còn một số bé bé nữa thì làm chuyên viên IT hay quản trị hệ thống gì gì đó.
                (3) Bằng cấp rất quan trọng, nhưng hầu hết bọn anh đã đi làm từ khi chưa có bằng, giờ anh nộp cái bằng liên thông, hay tại chức, thậm chí là từ xa qua mạng thì doanh nghiệp cũng chẳng quan tâm.
                (4) Đi học rồi thì cố gắng cày đồ án và thực hành càng sớm và càng nhiều thì càng tốt, đây mới là cái để em đi chém gió và nổ với các doanh nghiệp.

Comment

Nếu gia đình kinh tế ok thì cứ dây vào tiên tiến với clc, tiên tiến tiếng Anh hơi mệt, đại trà với clc học cũng nhiu đó, số lượng đồ án cũng như nhau, khác ở chỗ cơ sở vật chất và sỉ số mỗi lớp. Nếu kinh tế ko ok thì cứ đại trà cho lành, kiến thức học như nhau học đại trà cũng k thua thiệt kiến thức đâu.
                  Tóm lại xem xét lại nhu cầu bản thân, học thì nghĩ có tầm xíu, ráng học để tự phát triển, đừng học chỉ để đáp ứng cho các doanh nghiệp.
                  FB: facebook.com/uitstu

Comment

À, hoặc nếu học để đáp ứng cho các doanh nghiệp k thôi thì đó cũng k phải k tốt, nhưng phải là doanh nghiệp nước ngoài, to, bự nhé, google hay amazon fb bla bla gì đó =]]]]]]
                    FB: facebook.com/uitstu

Comment

Câu chuyện thực lực và cái bằng thì cãi nhau là chuyện muôn thuở, các bạn cứ từ từ cãi tiếp, lạc đề thì tui xóa bài phát thẻ theo qui định forum.
                      Ở đây tui nói về thực dụng khi có cái bằng chương trình tiên tiến, không cần biết học hành ra sao thì người tốt nghiệp các chương trình đào tạo hoàn toàn bằng Tiếng Anh được miễn điều kiện Tiếng Anh đầu vào khi thi tuyển Thạc sĩ , Tiến sĩ.
                      Theo qui định Nhà nước khi thi tuyển viên chức được miễn thi 2 môn Tin học và Tiếng Anh
                      Trong hai trường hợp trên bằng cấp từ các chương trình đào tạo hoàn toàn bằng Tiếng Anh được xem tương đương người có bằng cử nhân Tiếng Anh khi thi tuyển. Khác với chứng chỉ TOEIC có thời hạn, bằng này không có thời hạn.
                      Chỉ có vậy thôi.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X