Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ký túc xá

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ký túc xá

Cho em hỏi kí trúc xá của trường ở đâu vậy ạ, có gần trường không, và có chuyến xe bus nào có thể đi từ trường về ktx không ạ. Em nghe nói nếu không nhanh chân ktx sẽ hết chổ, vậy làm cách nào đăng ký ktx ạ. Em xin cảm ơn.

Chào bạn,

Haha, ko có chỗ thì ngủ ở trường nha :v :v :v. Nói chơi chứ, ktx bảo đảm đủ, bạn yên tâm. Khi bạn lên trường làm hồ sơ nhập học, thì sẽ có thầy cô, anh chị hướng dẫn tới ktx và hướng dẫn bạn tận tình làm thủ tục vào ktx lun nha . Đừng lo lắng quá !!!

Thân gửi.
    :salute::salute: Trương Khai Định :salute::salute:
    Facebook: https://www.facebook.com/khaidinh1996
    Email:
    _ 14520165@gm.uit.edu.vn - khaidinh1996@gmail.com

Comment

Chào em,
      Sinh viên trường mình ở Ký túc xá ĐHQG TPHCM gồm có 2 khu:
      - Ký túc xá khu A ĐH Quốc gia Tp. Hồ Chí Minh
      - Ký túc xá Khu B Đại học Quốc gia TP. HCM
      Website: http://ktx.vnuhcm.edu.vn/

Khi làm thủ tục nhập học sẽ có xe đưa đến KTX và hướng dẫn làm thủ tục. Năm nhất thường sẽ ở khu A rất gần trường nhé.
      Trương Minh Dương / 16520274
      University of Information Technology
      Facebook / Email

Comment

Originally posted by luongvanthanh View Post
        Cho em hỏi kí trúc xá của trường ở đâu vậy ạ, có gần trường không, và có chuyến xe bus nào có thể đi từ trường về ktx không ạ. Em nghe nói nếu không nhanh chân ktx sẽ hết chổ, vậy làm cách nào đăng ký ktx ạ. Em xin cảm ơn.
        KTX rộng lớn lắm, ko lo hết chỗ

Comment

ở KTX khu A đi học gần hơn

Comment

cho em hỏi phòng ktx có tủ riêng không ạ

Comment

Originally posted by congbangpass View Post
              cho em hỏi phòng ktx có tủ riêng không ạ
              có nha em ...

Comment

KTX mọi thứ gần như đầy đủ và tiện lợi em à, chỗ ở thì tha hồ nha em.Tủ cá nhân có lun nhé.KTX đông vui và nhộn nhịp

Comment

Cho em hỏi đại học CNTT có bặt buộc phải ở trong kí túc xá của trường không ạ ?

Em có người bạn nói là học ở ĐH CNTT phải bắt buộc ở trong ktx của trường, em có hỏi qua fanpage của trường thì ad bên đấy cũng nói là nếu muốn ra ngoài thì phải làm đơn nộp cho phòng Công tác sinh viên .
                  Vậy mấy anh chị khóa trên cho em hỏi nộp đơn có cần điều kiện gì không ạ, em muốn thuê nhà trọ ở ngoài vì sợ các vấn đề phát sinh khác ? Có anh chị nào đang học ở trường và được thuê trọ ở ngoài không ạ ? Em cảm ơn.

Comment

Originally posted by phayyoyo View Post
                    Em có người bạn nói là học ở ĐH CNTT phải bắt buộc ở trong ktx của trường, em có hỏi qua fanpage của trường thì ad bên đấy cũng nói là nếu muốn ra ngoài thì phải làm đơn nộp cho phòng Công tác sinh viên .
                    Vậy mấy anh chị khóa trên cho em hỏi nộp đơn có cần điều kiện gì không ạ, em muốn thuê nhà trọ ở ngoài vì sợ các vấn đề phát sinh khác ? Có anh chị nào đang học ở trường và được thuê trọ ở ngoài không ạ ? Em cảm ơn.
                    trường chỉ KHUYẾN KHÍCH sinh viên nên ở trong ktx của trường thôi. nếu em muốn ở ngoài vẫn được thôi
                    chúng ta chỉ thất bại khi chúng ta từ bỏ mọi thứ

Comment

trường khuyến khích các bạn sinh viên nên ở KTX - ĐHQG , vì điều kiện an ninh ở khu vực làng đại học khá phức tạp, nếu bạn ở KTX thì không cần phải làm đơn gì cả, cùng lắm là giấy xác nhận của KTX là bạn đang ở KTX hoặc là KTX đã liên kết với trường CNTT rồi thì dữ liệu sẽ có thôi.
                      còn bạn muốn thuê nhà trọ ở ngoài thì bắt buộc khi nhà trường yêu cầu nộp giấy xác nhận nơi cư trú thì bạn phải đi làm giấy tờ ở phường , nói chung đủ rắc rồi, mình ở KTX lâu năm rồi chả có vấn đề gì liên quan đến giấy tờ cả.Đó là chia sẽ của mình , còn tùy thuộc vào quyết định của bạn nữa.

Comment

Em có hỏi lại fanpage của trường làm giấy xác nhận có cần điều kiện gì không ạ thì ad trả lời rằng diện của em không được xét luôn ạ

Comment

Em có hỏi lại fanpage của trường làm giấy xác nhận có cần điều kiện gì không ạ thì ad trả lời rằng diện của em không được xét luôn ạ
                          Em copy lại nội dung được trả lời xem? Diện của em là diện gì mà không được xác nhận ?
                          Em được ở trọ bên ngoài nhưng không khuyến khích trọ trong khu qui hoạch ĐHQG vì đây là khu vực giải tỏa

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                            Em copy lại nội dung được trả lời xem? Diện của em là diện gì mà không được xác nhận ?
                            Em được ở trọ bên ngoài nhưng không khuyến khích trọ trong khu qui hoạch ĐHQG vì đây là khu vực giải tỏa
                            Em lỡ xóa tin đó rồi, cảm ơn anh, mà cho e hỏi anh có quen anh chị nào được cho thuê ngoài không ạ ?

Comment

Không bắt buộc phải đăng ký nhé e.
                              Kinh nghiệm thì nên ở ktx tới năm 3, sang năm 4 thì r ngoai ở là dc r

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X