Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi đáp thủ tục nhập học] 8. Sổ Đoàn, Giấy giới thiệu chuyển sinh hoạt Đảng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi đáp thủ tục nhập học] 8. Sổ Đoàn, Giấy giới thiệu chuyển sinh hoạt Đảng

1. Sổ Đoàn: bắt buộc với sinh viên đã là Đoàn viên

- Nếu là Đoàn viên thì nộp sổ Đoàn, không nộp Nghị quyết, thẻ Đoàn.
    Sinh viên đến Đoàn trường THPT nơi mình học để xin rút sổ Đoàn và chuyển sinh hoạt về trường ĐH Công nghệ Thông tin

- Nếu mất sổ Đoàn: sẽ có thông báo cụ thể từ Văn phòng Đoàn trường. Sổ Đoàn sẽ được cấp lại nếu còn giữ thẻ Đoàn, Nghị quyết kết nạp. Nếu không còn giấy tờ chứng minh, sẽ học và kết nạp lại.

- Nếu chưa là Đoàn viên thì không nộp, sẽ học và kết nạp sau.

2. Giấy chuyển sinh hoạt Đảng: bắt buộc với sinh viên đã là Đảng viên
    Nếu là Đảng viên thì có giấy chuyển sinh hoạt Đảng của chi bộ nơi sinh viên đang sinh hoạt.

Sinh viên đến Trường để làm thủ tục nhập học từ ngày 1 - 11/8/2017 (Trừ thứ bảy, chủ nhật), các giấy tờ còn thiếu có thể bổ sung trước ngày 01/09/2017

Last edited by longdp; 18-07-2017, 09:43.
    "We hold information,we own the world"
    ------------o0o------------

cho em hỏi chỗ " chuyển sinh hoạt về trường ĐH Công nghệ Thông tin" tức là mình đem sổ tới trường ĐH nộp thôi hay có cần phải được trường kí hay ghi gì vào sổ không ạ?

Comment

Originally posted by khoanguyen1412v View Post
      cho em hỏi chỗ " chuyển sinh hoạt về trường ĐH Công nghệ Thông tin" tức là mình đem sổ tới trường ĐH nộp thôi hay có cần phải được trường kí hay ghi gì vào sổ không ạ?
      Trong sổ đoàn phân chuyển đi phải có phần ghi của trường THPT là chuyển đồng chí ABC đến trường.... ( thường chổ này Đoàn trường THPT để trống để em ghi tên trường muốn chuyển) có xác nhận Đoan trường THPT trong đó.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
        Trong sổ đoàn phân chuyển đi phải có phần ghi của trường THPT là chuyển đồng chí ABC đến trường.... ( thường chổ này Đoàn trường THPT để trống để em ghi tên trường muốn chuyển) có xác nhận Đoan trường THPT trong đó.
        vậy là em sẽ ghi tên trường vào, rồi sau đó mới đem lên cho Đoàn trường THPT xác nhận đúng không ạ?

Comment

Originally posted by khoanguyen1412v View Post
          vậy là em sẽ ghi tên trường vào, rồi sau đó mới đem lên cho Đoàn trường THPT xác nhận đúng không ạ?
          Em lên trường THPT để rút sổ Đoàn, Đoàn trường THPT sẽ ghi và xác nhận vào trang giới thiệu chuyển sinh hoạt Đoàn trong sổ Đoàn cho em

Comment

cho e hỏi , đoàn trường ghi vầy đc ko ạ . có cần ghi thêm gì ko

Comment

Dạ cho em hỏi trường THPT của em gặp trục trặc trong công tác sổ đoàn và hiện tại chưa thể rút được sổ đoàn. Như vậy trong hồ sơ nhập học em vẫn có thể không có sổ đoàn để bổ sung sau như mấy giấy tờ khác được không ạ

Comment

Originally posted by 17520595 View Post
                Dạ cho em hỏi trường THPT của em gặp trục trặc trong công tác sổ đoàn và hiện tại chưa thể rút được sổ đoàn. Như vậy trong hồ sơ nhập học em vẫn có thể không có sổ đoàn để bổ sung sau như mấy giấy tờ khác được không ạ
                Em đọc kỹ #1 có thời hạn bổ sung hồ sơ nhé em

Comment

Dạ cho em hỏi là ở trường em chỉ trả về sổ đoàn chứ không có giấy chuyển sinh hoạt đảng .. thì giờ em phải làm sao ạ .. em cám ơn

Comment

Originally posted by huynhtanloc View Post
                    [ATTACH=CONFIG]22352[/ATTACH]
                    cho e hỏi , đoàn trường ghi vầy đc ko ạ . có cần ghi thêm gì ko
                    Được rồi em nhé

Comment

Originally posted by 17520955 View Post
                      Dạ cho em hỏi là ở trường em chỉ trả về sổ đoàn chứ không có giấy chuyển sinh hoạt đảng .. thì giờ em phải làm sao ạ .. em cám ơn
                      Em là đảng viên chưa? nếu chưa là đảng viên thì không có giấy chuyên sinh hoạt Đảng là đúng rồi.
                      Nếu đã là đảng viên, em lên chi bộ trường cấp 3 hoặc chi bộ nơi em kết nạp, xin làm thủ tục chuyển , họ sẽ hướng dẫn cho em. Thông tin cơ sở Đảng nỏi đến: Đảng bộ Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh. Khi hồ sơ được chuyển về đây, ĐHQG sẽ chuyển về trường mình nhé.
                      Thân

Comment

năm trước em đậu trường khác và bỏ không học, giờ em phải vào trường cấp ba để xin viết chuyển sinh hoạt đoàn hay sao ạ?

Comment

Từ trường UIT đến KTX Khu A và Khu B thì đi tuyến xe nào ạ? Còn từ trường ra suối tiên thì đi tuyến nào? Em cám ơn.

Comment

Trường em ghi như vậy đc k ạ

Comment

Originally posted by 17521122 View Post
                              năm trước em đậu trường khác và bỏ không học, giờ em phải vào trường cấp ba để xin viết chuyển sinh hoạt đoàn hay sao ạ?
                              vềnguyên tắc, nếu em không học ở trường khác, mà sổ đoàn đã rút khỏi trường THPT thì phải nộp cho đoàn xã/phường nơi cư trú để tiếp tục sinh hoạt. Nếu em vẫn giữ sổ đoàn trong nhà, không nộp ở đâu hết, không sinh hoạt đoàn, thì theo điều lệ Đoàn, trong 3 tháng không sinh hoạt liên tục, em đã bị xóa tên khỏi danh sách Đoàn viên và không còn là đoàn viên nữa. Bây giờ em phải chờ đợt kết nạp mới để làm thủ tục xin kết nạp Đoàn lại nhé.
                              Còn trường hợp nếu em đã nộp sổ và có sinh hoạt tại địa phương, thì Đoàn Phường/xã sẽ ký xác nhận chuyển sổ đoàn cho em về trường, em chỉ cần mang nộp cho trường ĐH CNTT là xong.
                              Thân.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X