Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Cảnh giác] Lừa đảo sinh viên lại tiếp diễn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 10520413 View Post
    http://www.anninhthudo.vn/Phap-luat/...en/412154.antd

Cái này gay ah nha, UITer có 1 sv khoa IS tên Đoàn Văn Lịch (Đồng Nai luôn =)))
    Cái đoạn mà bạn nói ở đâu vậy ??? Tôi chỉ thấy có 1 đoạn

Vụ lừa mới nhất là vào chiều 8-8-2011, tên Chính đã lừa của em Đoàn Văn Lịch (TP. Biên Hòa) 1 laptop và 1 máy quay phim hiệu Sony.

Cống hiến để trưởng thành.

Chúng tôi không hứa sẽ làm bạn vui nhưng chúng tôi hứa sẽ lắng nghe và chia sẻ.

Hãy quan sát chứ đừng nhìn.

Comment

Hoàng Đức trong bài báo này quen quen.

Comment

Có thế mới biết là công an bây h giả dối như thế nào. Người nhà thằng lừa đảo đi lấy máy zìa cho mình mà công an lại bảo là phải đi lên tận Lâm Đồng để lấy zìa cho mình còn xin tiền lộ phí nữa mới gê chứ.
        P/s: Có sai lầm mới làm cho con ngta trưởng thành lên được.
        Đoàn Văn Lịch
        Information System
        University of Information Technology

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
          http://www.anninhthudo.vn/Phap-luat/...en/412154.antd

Cái này gay ah nha, UITer có 1 sv khoa IS tên Đoàn Văn Lịch (Đồng Nai luôn =)))
          Tôi không thấy câu quote trong đường link dẫn. Và câu quote đó kết hợp với câu bình luận của bạn có ý cố tình gây hiểu lầm, nếu sau 24h không có đính chính về thông tin tôi sẽ xóa bài và xử lý.

Comment

Băng này có tới hơn chục người và đã bị bắt trọn gói vào năm ngoái oy..các bạn hãy cảnh giác với các băng nhóm tương tự như thế.
            Đoàn Văn Lịch
            Information System
            University of Information Technology

Comment

Đã từng bị nhờ giúp, nhưng vừa nghe đem dùm này nọ thì chạy mất dép =)) lỡ đâu vận chuyển ma túy gì thì khổ )

Comment

Originally posted by 11520558 View Post
                mấy thằng thất đức như thế thì xử bắn hết cho rồi.... lừa cả sv...
                Sinh viên mới dễ lừa bạn hiền à )
                Tốt hơn là đề cao cảnh giác chứ đợi nhà nước xử bắn thì cũng chẳng còn lap mà sài đâu.

Comment

Originally posted by 08520555 View Post
                  Hoàng Đức trong bài báo này quen quen.
                  hình như cũng là mem trường mình, thấy ghi Trường Công Nghệ TPHCM nhưng lại ở Thủ Đức (chắc ghi sai tên trường)
                  Hãy là chính mình!

Comment

Originally posted by sinhvien.uit View Post
                    Tôi không thấy câu quote trong đường link dẫn. Và câu quote đó kết hợp với câu bình luận của bạn có ý cố tình gây hiểu lầm, nếu sau 24h không có đính chính về thông tin tôi sẽ xóa bài và xử lý.
                    Đoàn Văn Lịch là bạn thân của em, em không có ý gì khác là chọc bạn ấy, nếu có gì không đúng mong Ad bỏ qua cho, em xin cảm ơn

Comment

Cách đây có 2 ngày em gặp 1 thanh niên đeo kính dâm, tính lừa em mà may em cảnh giác và đã không bị mắc lừa... Thủ đoạn giống y hệt bài viết ...
                      ...he hắn ta thấy em đeo balo... nhưng xui cho tên đó là em không có đem theo lap theo....hehe...Nguy hiểm thật....
                      Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

UITer đi học võ đi.Đi đường mà gặp những người như thế này đánh cho nó vỡ mặt cho trừa cái tội đi lừa con nhà lành.chỗ quê mình có những trường trường hợp như thế này đã bị thanh niên đánh cho sắp chết rùi mới đến lượt công an.hehe
                        Hà Tĩnh Quê Choa:sunglasses:
                        FACEBOOK

Comment

Những cái bẫy được lập ra là do những tên đó lợi dụng 2 điều: "lòng tham của con người" và "sự nhẹ dạ của sinh viên, công nhân"...
                          Lời khuyên chân thành: "Đừng bao giờ chọn những việc dễ dàng mà lại được nhiều tiền". "Mọi thứ đều có giá của nó, ở cái xã hội này ít khi người ta cho không nhau cái gì" (trừ những người thân và bạn bè)
                          Hãy cận thận, tuy là trên internet có thể chúng ta đã được đào tạo rất tốt vì vậy không sợ gì cả, nhưng ngoài thế giới thực UITer chúng ta không thể lường hết được những gì sẽ xảy ra đâu...!!!
                          University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
                          [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
                          [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
                          :happy:

Comment

Originally posted by 11520317 View Post
                            Cách đây có 2 ngày em gặp 1 thanh niên đeo kính dâm, tính lừa em mà may em cảnh giác và đã không bị mắc lừa... Thủ đoạn giống y hệt bài viết ...
                            ...he hắn ta thấy em đeo balo... nhưng xui cho tên đó là em không có đem theo lap theo....hehe...Nguy hiểm thật....
                            ko mang lap thì sợ gì, ..... lần trước mình cũng gặp, mình mang theo cả lap mà vẫn để ông đó chở wa thủ đức lun , có sao đâu
                            lúc đó mình mà ko mang lap có khi mình xách cái túi đó của ổng rùi đem đi bán lấy tiền xài lun đó

Comment

hồi năm nhất có gặp vụ này, đang trên đường về lên cái dốc chỗ hồ cá á (hình như bạn trong bài viết cũng là chỗ này), cũng gặp một lão nhờ mình đem cái hộp gì đen đen, nhờ mình đem dùm tới ngã tư Thủ Đức, hứa "bo" cho 1tr, mình ko chịu thì lên 2tr, hic, cũng may ko bị "dính chưởng"

Comment

Đến lúc này Đức không còn chút nghi ngờ gì nữa khi nghĩ đến số tiền “bo” không phải nhỏ đối với những sinh viên nghèo như mình. Khi Đức gật đầu nhận lời thì gã này quay sang tỏ vẻ nghi ngờ: “Em với anh là người xa lạ, lấy gì để làm niềm tin cho anh chứ, vì ba cái máy này trị giá bao nhiêu em đã biết rồi đó. Vậy em có tài sản gì đưa anh giữ cũng được, lát nữa gặp nhau anh gửi lại cho”.

Từ tình huống này đến tình huống khác khiến Đức bị lôi vào mê trận mà không hề hay biết. Đức giao ngay cho ông ta chiếc laptop hiệu Dell đời 1088 mới mua 13 triệu đồng rồi nhận hàng đi giao.

Hix, chưa biết người lừa gạt nói gì, nhưng sao nhân vật trong này bị dụ ngọt xớt @.@

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X