Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thủ tục thi TOEIC [2012]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520206 View Post
    2 em coi lại Post #1 nha, anh viết rồi mà
    + Có điều kiện, hơi lười hoặc học mãi mà không ưa nổi môn này thì có thể ra chỗ 2 thầy cô gần trường Ngân Hàng rất nổi tiếng để ôn luyện, mình không đi nhưng qua tài liệu của thằng bạn thì mình đảm bảo chỗ này ôn tốt, lệ phí cũng rất rẻ do với mấy trung tâm Ngoại Ngữ : 400K/tháng.

Comment

hi. mình sắp phỏng vấn bên aricent. Khi pv họ hỏi những gì vậy? bên Mạng ak. tieng Anh chicken wa ko biết gặp mấy anh Ấn Độ đối phó sao đây...hic!!!

Comment

các anh ơi, để đủ điều kiện tốt nghiệp ở trường mình thì chỉ cần học xong chương trình anh văn trong trường phải không?
        Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Em nghe nói bằng TOEIC có thời hạn 2 năm, vậy sau khi bằng hết hạn thì mình phải thi lại lấy bằng khác phải ko?
          Khi còn nhỏ ta thấy nhiều chuyện là lớn
          Khi lớn ta thấy nhiều chuyện là nhỏ
          Đến khi thành người ta mới phân biệt được chuyện nào là lớn, chuyện nào là nhỏ

Comment

Originally posted by 11520367 View Post
            Em nghe nói bằng TOEIC có thời hạn 2 năm, vậy sau khi bằng hết hạn thì mình phải thi lại lấy bằng khác phải ko?

Bằng TOEIC có giá trị 2 năm, sau đó phải thi lại để bằng vẫn có hiệu lực, thi TOEIC không có chuyện đậu hay rớt nhé .
            Tiếng Anh là một ngôn ngữ vì vậy tuyệt đối không nên xem nó là thứ học để mà quên, nó là môn em không nên quên vì sau này rất có lợi, đến năm 3, 4 khi đó em nên tiếp cận với IELTS hay TOEFL rồi em ạ. TOEIC chỉ có giá trị trong nước là chủ yếu, nếu em muốn tiến xa hơn thì cần bồi dưỡng thêm nhiều kỹ năng khác ngoài việc đọc & nghe thông thường.

Cố gắng học hàng ngày nha em . Anh khuyên em học càng sớm càng tốt, đừng có chần chừ mà sau này lại tiếc.

*Trả lời trong profile của em rồi nhưng copy lại cho bạn khác cùng biết .

Comment

cho e xin list phim sub E.L
              hoặc địa chỉ trang web có loại phim như thế với
              bữa nay toàn sub việt thôi

Comment

Originally posted by 10520213 View Post
                cho e xin list phim sub E.L
                hoặc địa chỉ trang web có loại phim như thế với
                bữa nay toàn sub việt thôi
                subscene.com

em tìm và tải về nha.

Comment

anh ơi cho em hỏi cái giấy CMND không cần phải công chứng đúng ko anh, và giấy này phải photo sao anh, em photo như bình thường (mổi mặt của tờ CMND nằm trên 1 mặt của tờ giấy) thầy không chịu. Và thi mình đánh dấu = bút chì đúng không anh

Comment

Originally posted by kimhoaht View Post
                    anh ơi cho em hỏi cái giấy CMND không cần phải công chứng đúng ko anh, và giấy này phải photo sao anh, em photo như bình thường (mổi mặt của tờ CMND nằm trên 1 mặt của tờ giấy) thầy không chịu. Và thi mình đánh dấu = bút chì đúng không anh
                    Thầy nào không chịu hả em ?
                    Anh nộp giấy CMND photo bình thường ngoài quán thôi . Không công chứng gì hết .
                    Thi bằng bút chì em ạ .

Comment

bút chì khi vào thi người ta phát cho mình hà anh

Comment

bút chì khi vào thi người ta phát cho mình hà anh
                        uh, họ phát em ạ .

Comment

Sao chưa thấy bạn Long update cái điểm thi cho anh em mở mắt xíu nhở?! ;

Comment

Anh ơi mình tự do chọn ngày thi phải không, từ ngày đăng ký đến ngày thi là bao lâu anh. mình đăng ký xong thi liền hôm sau được ko anh

Comment

Originally posted by 08520091 View Post
                              Sao chưa thấy bạn Long update cái điểm thi cho anh em mở mắt xíu nhở?! ;
                              Up từ mấy tháng trước rồi Đôn ơi. Đọc lại trang 1 ấy :boss:

Comment

Anh ơi mình tự do chọn ngày thi phải không, từ ngày đăng ký đến ngày thi là bao lâu anh. mình đăng ký xong thi liền hôm sau được ko anh
                                Tùy em ạ
                                Mình đăng ký mà hôm sau còn chỗ thì họ sẽ cho em thi.
                                Số lượng đăng ký thi rất đông, anh thì sau 1 tuần .

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X