Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các thắc mắc về học quân sự

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 07520004 View Post
    Người ta phát em tấm chiếu thôi. Em cần thêm gì tự xử.
    Có đc mang điện thoại vào k a?

Comment

Originally posted by NhokBoo_93 View Post
      Có đc mang điện thoại vào k a?
      Hình như là được nhưng mình nghe nói việc sạc điện thoại là 1 vấn đề, phải sử dụng pin thật tiết kiệm nếu ở nội trú trong đó.
      MMT06 - 11520114 - Y!M: vip.biboo
      • Facebook:
        Zing me: -

Comment

Originally posted by BiBoo View Post
        Hình như là được nhưng mình nghe nói việc sạc điện thoại là 1 vấn đề, phải sử dụng pin thật tiết kiệm nếu ở nội trú trong đó.
        Của mình chai sạn mất rùi, nếu k làm j hết thì để đc 3 ngày là cùng, còn nếu nt hết cái sms100 thì 1,5 ngày là du di lắm rùi

Comment

Originally posted by yukisomakio View Post
          Nếu ở nội trú KTX trong TTGDQP thì có cần đem theo mền + gối không hay người ta phát luôn ạ?
          Bộ đồ người ta phát cho mình có giày không mấy anh ?? Hay là mình phải mang giày mình ??

Comment

Originally posted by pmtxc2k View Post
            Bộ đồ người ta phát cho mình có giày không mấy anh ?? Hay là mình phải mang giày mình ??
            Mang mùng mền chăn chiếu giày dép đồ dung ca nhân, quần áo thì ng ta phát cho hết, mỗi tội không free
            Xem qua cái này để biết thêm tí nhé. Lưu ý là chỉ mang tính chất tham khảo thui:

Comment

Originally posted by trihai1510 View Post
              Ồ! sáng 5/9 em phải về trường THPT để làm lễ rồi, lễ tặng quà cho học sinh đậu ĐH!
              hôm đó nghỉ buổi sáng có sao không anh, mình muốn xin nghĩ thì làm thế nào?
              sáng 5/9 nghỉ đc không vậy? chiều vào máy giờ? và sẽ làm gì?

Comment

Originally posted by 11520176 View Post
                Ủa mọi người cho mình hỏi là học quân sự 11h sáng xong, 12h30 đã tập trung, vậy coi như tất cả phải vào ở trong nội trú hết rồi, đâu thể đi về rồi lại lên, nhà bên q12 :-S ko biết có cần phải ở nội trú không đang thắc mắc, nghe các anh bảo có thể về người lại bảo nội trú. À quên e là dân khóa 6 mới, 5/9 này tập trung học quân sự lúc mấy h ai biết trả lời dùm e hết số câu hỏi này nha ^^
                Học quốc phòng là hai buổi, tối có thể xin về sáng lên lại. Còn nội trú là ngủ lại tại trung tâm giáo dục quốc phòng luôn.

Comment

Mấy bác ơi cho hỏi nếu không ở nội trú thì chính xác phải đem theo những gì khi đi học quân sự? Ngày đâu tiên mang theo những gì? (vì chưa có quần áo TD, chưa phát quân trang.. )

Comment

e tsv khóa 6. cho e hỏi ở ngã ba 621 chỗ trường đại học an ninh ấy. giờ e muốn đến ttgdqp thì phải đi tuyến xe bus số mấy là hợp lí nhất ạ.
                    Member MMT06
                    Facebook, Zingme

Comment

• oh zậy ak cám ơn mấy anh, e là tân sinh viên khóa 6 nên chưa hiểu nhiu` mong các a trợ giúp !!
                      Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
                      Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

• Trưa ko về được đâu, ở ngoài thì kiếm chỗ nào đó ngủ, có quen đứa nào ở nội trú thì zô ké

Comment

• giáo dục quốc phòng

tình hình là đi đăng kí học quên hỏi học quân sự mấy giờ ngày 5/9, đi đem theo cái gì, nói chung là có gì lưu ý thì chỉ em với , em học khoa kĩ thuật phần mềm khóa 6

Comment

• lúc đi mặc đồ gì , em có quần jean với xà lõn àh , có cần ba lô đựng thức ăn nước uống như tị nạn hôk , mùng mền chiếu gối nệm, ai biết chỉ hết luôn nha

Comment

• Minh cũng mới pik sơ sơ thôi. Nghe Hướng dẫn là 6h30 tập trung ở trung tâm. Học cả ngày.

Comment

• Originally posted by 11520176 View Post
                                Ủa mọi người cho mình hỏi là học quân sự 11h sáng xong, 12h30 đã tập trung, vậy coi như tất cả phải vào ở trong nội trú hết rồi, đâu thể đi về rồi lại lên, nhà bên q12 :-S ko biết có cần phải ở nội trú không đang thắc mắc, nghe các anh bảo có thể về người lại bảo nội trú. À quên e là dân khóa 6 mới, 5/9 này tập trung học quân sự lúc mấy h ai biết trả lời dùm e hết số câu hỏi này nha ^^
                                Các bạn ko bị bắt buộc ở nội trú nhưng nên ở lại là tốt nhất, phòng ốc bây giờ sạch sẽ mát mẻ, học xong là dc về nghỉ liền, vừa tiện lợi và vui. Nên mang theo gối, mùng, trong đó mũi chít cũng khí thế lắm, ai thích thì mua soffell vào thoa. Tiền phòng và sinh hoạt phí cũng ko bao nhiêu. Ở ngoại trú thì trừ khi các bạn đi xe máy, chứ đi bộ cũng ê cẳng lắm. Lúc mới vào nhập học nên đi bata, bận wần dài (jeans, thể dục) như đi học. Tối các bạn ở lại thì bận tự do, thoải mái.
                                Sáng có mặt lúc 6g30. Lưu ý là học quốc phòng rớt hơi bị nhiều ) Các bạn cố gắng học bài nghiêm túc đừng để phải học lại.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X