Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Ký túc xá ĐHQG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520273 View Post
    nếu em có ảnh rồi thì cứ đem đi, ko thì lúc làm thủ tục nhập học và thủ tục đăng kí KTX sẽ được trường và KTX chụp cho, em không cần lo...
    nhất thiết là phải có giấy báo trúng tuyển ĐH
    giấy báo thì phải mang theo. Ý là những giấy lặt vặt gì nữa đó...
    P/s: sn 93 mà bị 11520273 kêu = em nên hơi...:stick:

Comment

cho e hỏi, nhà nào cũng có tủ để đồ cá nhân có khóa hả mấy anh? :-S

Comment

Originally posted by 12520222 View Post
        Các bạn tân sinh viên chuẩn bị hình nhé : nhiều nhiều vào , còn nhiều việc linh tinh cần dùng tới ,vì KTX cần thêm 2 hình để dán vào hồ sơ nữa, lên đây những ngày này đi chụp hình thẻ lấy liền ,lơ ngơ coi chừng bị chém giá.Pho to vài bản giấy báo nhập học , chứng minh nhân dân , không cần tới hộ khẩu đâu.
        PS: Ở đây đa phần xưng anh em nhìn MSSV Lân à :sogood:
        Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by nhtra View Post
          cho e hỏi, nhà nào cũng có tủ để đồ cá nhân có khóa hả mấy anh? :-S
          Tùy nhà thôi em! Có nhà ko có! Như A09 thì có 6 tủ cá nhân và tủ đồ âm tường! Còn A04 thì ko có tủ cá nhân!!!

Comment

cho em hỏi ở ktx bao nhiêu 1 tháng vậy máy anh?

Comment

Originally posted by anni View Post
              cho em hỏi ở ktx bao nhiêu 1 tháng vậy máy anh?
              1 học kì đối với tỉnh xây dựng là khoảng 500k thôi có bảo hiểm nữa thì phải ( 1 học kì = 4-5 tháng )
              I'm bad, and that's good.
              I will never be good, and that's not bad.
              There's no one I'd rather be......than me.

Comment

Lúc trước 1 tháng 80k, bây h 1 tháng 100k (đối với các sinh viên có tỉnh xây), hk1 5 tháng x100k + tiền thế chân 100k=600k, tiền bảo hiểm riêng
                Khi còn nhỏ ta thấy nhiều chuyện là lớn
                Khi lớn ta thấy nhiều chuyện là nhỏ
                Đến khi thành người ta mới phân biệt được chuyện nào là lớn, chuyện nào là nhỏ

Comment

Originally posted by 12520222 View Post
                  em hỏi lại xí. Có tuyến xe buýt nào từ Suối Tiên vào thẳng khu vực gần công viên Gia Định ko? Đường Ng. Kiệm chẳng hạn?
                  bạn đi 8 ra ngã 4 thủ đức rồi lên 55 nhé
                  Graduated Student :surrender:

Comment

Originally posted by 11520367 View Post
                    Lúc trước 1 tháng 80k, bây h 1 tháng 100k (đối với các sinh viên có tỉnh xây), hk1 5 tháng x100k + tiền thế chân 100k=600k, tiền bảo hiểm riêng
                    tăng theo giá xăng mà ko biết học phí có tăng ko nữa hix:cry:
                    Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

• Originally posted by 12520222 View Post
                      hơ!!!
                      thế "em" sinh 93 đó hả??? hihi
                      có sao đâu... giờ thì là "anh em" một nhà rồi... ai kêu "em" vô sau chi... hơ hơ!!! phải gọi người đi trước là "đàn chị" thôi...hehe

Comment

• Originally posted by 11520273 View Post
                        hơ!!!
                        thế "em" sinh 93 đó hả??? hihi
                        có sao đâu... giờ thì là "anh em" một nhà rồi... ai kêu "em" vô sau chi... hơ hơ!!! phải gọi người đi trước là "đàn chị" thôi...hehe
                        vâng ạ!!!!:unhappy:

Comment

• Originally posted by 10520359 View Post
                          Xin thông báo cho chủ thớt ktx mới đổi luật.nếu sinh viên nào đi wa đêm thì xác định 1 đi ko trở lại lun nha
                          năm nay để đảm bảo an toàn tuyệt đối nên luật hơi khắc khe xí :misdoubt:
                          phải ko vậy??? lỡ nhà gần, về nhà luôn thì sao? hay có việc gì đó ko về được chẳng hạn???
                          không lẽ mấy bác bảo vệ đi kiểm tra từng phòng sao???
                          nghe có vẻ không hợp lí và hơi bất khả thi thì phải...

Comment

• Đây là danh sách các tiện ích vui chơi,nhà ăn,giải trí,thể thao của KTX:
                            Nhà ăn :
                            A3,A4,A5,A3,A8(CƠM)
                            A9,A10,A12(PHỞ,BÚN,BÒ KHO...):dreaming:
                            NGOÀI RA CÒN CÓ KHU ẨM THỰC 3 MIỀN A6 NỮA
                            Giải trí:-cafe A6 +wifi mạnh(cắm phim thôi rồi)
                            +trực tiếp bóng đá(k+)rộng rãi,tha hồ la hét;:sogood:
                            +2 khu karaoke giá cả phải chăng,âm thanh chất lượng cao
                            -quán nước,giải khát: A3,A4,A9,A11,A12,A7
                            -RẠP PHIM 3D A16 kết hợp trà sữa,truyện tranh
                            -Bida:A2,A9
                            TẠP HÓA: A2,A3,A5,A17
                            THỂ THAO: 2 sân bóng cỏ nhân tạo,sân bóng chuyền,bóng rổ....
                            Clb: tiếng anh,võ thuật,guitar,sáo trúc,phát thanh......
                            Ngoài ra Ktx còn hay tổ chức các buổi văn nghệ,ca nhạc với sự tham gia của các ca sĩ nổi tiếng:HKT,Đông Đông,Phương my....(joke)h:
                            etc......:sogood:
                            p/s:vào thì biết thường thì ở KTX sẽ ko học dc vì quá nhiều tụ điểm ăn chơi đập phá:go:
                            đây là mấy thứ mình biết ở KTX còn gì thì anh em bổ sung thêm nhé!
                            Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

• Originally posted by 12520222 View Post
                              vâng ạ!!!!:unhappy:
                              Chú cứ kêu chị đó là pé lun,sợ gi ^^

Comment

• Originally posted by 11520053 View Post
                                Chú cứ kêu chị đó là pé lun,sợ gi ^^
                                ai là "pé" hả, kêu "chị" đàng hoàng, ko mai mốt "chị" gặp là chết với "chị"...haha

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X