Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn về laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Tầm 14,15tr thì bạn chọn cái Acer, Dell hay Asus Core I5,Ram 2-4GB, HDD 320-600GB, VGA 512MB-1GB là ngon rồi. Dù có học ngành HTTT hay gì gì nữa thì lap của bạn fải trug bình khá trở lên. Ví dụ sau này bạn hứng nghiên cứu đồ hoạ, PTS hay Corel gì đó mà máy yếu thì làm thế nào dc, hay như a gì trên kia hỏi bạn có xem phim HD hok, nhiều khi buồn buồn vác phim gì đó tầm 5,6GB mà máy yếu thì coi cũng hok nổi, hay các thao tác như coppy,install mà máy yếu quá thì nó chạy nhìn nản lắm ^^

Comment

mua cái nào mà core i3 đi bạn!!! card màn hình Ati radeon 1GB là ok. Ram 4GB thôi.HDD tầm 500GB là vừa.

Comment

vài địa điểm khá tin cậy:
        Thiên Thiên Tân (asus thì nên mua ở đây)
        VietCali
        Laptopno1
        Nguyễn Kim

Comment

vài địa điểm khá tin cậy:
          Thiên Thiên Tân (asus thì nên mua ở đây)
          VietCali
          Laptopno1
          Nguyễn Kim

Comment

Ho tro!

Originally posted by hu_ang View Post
            Em đang dự định mua 1 cái laptop, nhưng sau vài ngày xem hàng, tham khảo giá thì em giờ đang như bị lạc, chả biết đường nào mà lần:tới chỗ này thì kêu cái này tốt, chỗ kia thì cái kia tốt, giá cả mềm này này nọ nọ, đừng theo cái này, đừng theo cái nọ..Nói chung mỗi người mỗi ý( người ta bán hàng mà)..Trúng mấy cái thông số kĩ thuật của mấy cái lap em lại ko rành lắm.

Thế nên, em cần giúp đỡ của mấy anh, cho em xin cái yahoo để nói chuyện cho tiện được không ạ ?Cám ơn trước.^^
            em co the lien lac chi qua yahoo: hongtrang841215

Comment

Cố gắng thêm miếng nữa mua lun core i5 mà xài cho khỏe. ram 2gb là đủ phê roài. chủ íu là cái card đồ họa nên ngon ngon một tí 512mb - 1gb
              Hdd mà 500gb thì vừa j nữa, trừ khi bạn thích lượm lặt, trữ film, nhạc, soft (giống mình ) còn nếu k 500gb thì hơn nhìu. mua kái 320gb thui, roài mua thếm cái ổ cứng di động nữa.

Comment

Card đồ họa người ta xem GPU, không ai xem số vram gắn trên đó cả, GPU yếu có gắn ram cho cố vô cũng chỉ để thu tiền khách hàng chứ nó chả mạnh hơn được. Thường những GPU đủ ạnh để xài đến hết 1GB ram thì không có cái pin laptop nào cấp đủ điện cho nó chạy.

Chủ thớt nên lập sơ dự tính nhu cầu sử dụng đối với lap đi đã rồi mới tư vấn tiếp được.

Comment

Lenovo B470 em mới đọc được cái bài giới thiệu về cái này, bac xem thử coi sao http://vn.news.yahoo.com/laptop-core...050000042.html

Comment

Dell zj Acer kai nao vip hon z may bac?? Co the tu van cho e zj ko?? cung khoang chung 15 thoi??

Comment

Originally posted by babypro View Post
                      Dell zj Acer kai nao vip hon z may bac?? Co the tu van cho e zj ko?? cung khoang chung 15 thoi??
                      Forum yêu cầu viết có dấu và đúng chính tả tiếng Việt nha em.

Comment

Originally posted by NhokBoo_93 View Post
                        Theo mình thì chưa cần sắm sớm, hết năm nhất sắm cũng không muộn. Chủ yếu có laptop thì tiện hơn thui chứ mình thấy các bác tiền bối nói k có laptop vẫn học được bình thường. còn nếu bi giờ mua thì mình sẽ chọn em acer, em này vừa rẻ mà cấu hình cao, mỗi tội mình gét nhứt là giá tầm 13, 14tr thì toàn loại card đồ họa tích hợp không àk, không có card rời
                        Cái đó là của mấy năm trc' rồi bạn ) giờ 13tr cũng có card rời rồi
                        @Chủ topic: nếu bạn có ~ 15tr thì vote Dell Inspiron 15 Queen 5110 (xem thông số trên google là mê ngay), con này đang km dưới 15tr đó bạn

Comment

Originally posted by KjdWizard View Post
                          Cái đó là của mấy năm trc' rồi bạn ) giờ 13tr cũng có card rời rồi
                          Em chưa thấy a chỉ xem con nào. Mà có thì liệu cấu hình có như mong mún hem a? core i5, HDD 500, ram thế nào cũng đc, tích hợp bluetooth + wifi.

Thầy ơi! em là sinh viên có mã số:09520474. tên:Lê Trung Chánh. Hôm bữa thi thực hành em có dự thi và nộp bài theo hướng dẫn của thầy! giờ không thấy bài đâu hết! xin thầy kiểm tra lại cho em. Em cảm ơn thầy

Mong thầy kiểm tra cho em! LÊ TRUNG CHÁNH
                          Last edited by BiThuDoan; 27-08-2011, 12:30.

Comment

Originally posted by NhokBoo_93 View Post
                            Em chưa thấy a chỉ xem con nào. Mà có thì liệu cấu hình có như mong mún hem a? core i5, HDD 500, ram thế nào cũng đc, tích hợp bluetooth + wifi.
                            Asus K53SJ-SX516 / SX444 cách đây hơn 1 tuần giá 13tr9, thông số thì đáp ứng đủ core i5 (đời 2), hdd 500gb, ram 2GB, Card NVIDIA... 1GB, LCD Led 15.6" nha bạn.(giờ thì hết hàng rồi)
                            Tầm $ đó cũng có nhiều con card rời 512 MB mà ) Để ý tý là thấy

Comment

Eo! vậy mà em không biết. cảm ơn a

Comment

Em có thể cho anh nick không,anh sẽ tư vấn cho em vì anh đang chuyên doanh về Laptop HP và Dell được ko NhokBoo_93.Giá sẽ rẻ hơn thị trường từ 500-1tr.Hàng chính hãng và bảo hành theo nhà phân phối luôn đó em.Thân chào em

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X