Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm thủ tục nhập học muộn hơn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Làm thủ tục nhập học muộn hơn

Cho em hỏi theo như lịch thì 25/8 là làm thủ tục nhập học. Nếu em vào SG trễ hơn khoảng 1 ngày thì có làm thủ tục được không ạ :surrender:
    Don't depend too much on anyone in this world. Because even your shadow leaves you when you're in darkness.

hi vọng sẽ ko sao,vì 25 là đám cưới bà chị r

Comment

Em cố gắng lên trường đúng ngày làm thủ tục nhập học. Hôm đó rất là nhiều khâu làm thủ tục, nếu bị trễ chắc sẽ khó giải quyết lắm!
      https://sites.google.com/view/tri-hai-nguyen

Comment

Originally posted by 12520222 View Post
        hi vọng sẽ ko sao,vì 25 là đám cưới bà chị r
        Không khuyến khích các bạn làm thủ tục trễ, 25/8 là thứ 7, 26/8 thì chủ nhật nghỉ làm việc. Vậy qua 27 mới làm được, lúc đó sẽ không làm tập trung mà phải tự đi làm từng thủ tục (nộp hồ sơ, nộp học phí, khám sức khỏe, chụp hình làm thẻ sv....)
        "We hold information,we own the world"
        ------------o0o------------

Comment

Originally posted by quoctinvn View Post
          Cho em hỏi theo như lịch thì 25/8 là làm thủ tục nhập học. Nếu em vào SG trễ hơn khoảng 1 ngày thì có làm thủ tục được không ạ :surrender:
          Nếu em làm trễ hơn 25/8 thì đầu tiên em phải đến trường nộp hồ sơ và đóng học phí. Sau khi đóng học phí em cầm biên lai qua thư viện trung tâm làm thẻ sinh viên - thư viện trung tâm cách trường 800m. Sau khi làm thẻ sinh viên em qua ký túc xá khám sức khỏe - Ký túc xá cách thư viện khoảng 2 cây số. Sau khi khám sức khỏe em cầm giấy khám về lại trường để hoàn tất thủ tụ - ký túc xác cách trường khoảng 1 cây số rưỡi.

Chúc em nhiều sức khỏe cho ngày hôm đó.
          Last edited by truonganpn; 14-08-2012, 22:54.

Comment

Originally posted by longdp View Post
            Không khuyến khích các bạn làm thủ tục trễ, 25/8 là thứ 7, 26/8 thì chủ nhật nghỉ làm việc. Vậy qua 27 mới làm được, lúc đó sẽ không làm tập trung mà phải tự đi làm từng thủ tục (nộp hồ sơ, nộp học phí, khám sức khỏe, chụp hình làm thẻ sv....)
            vâng, sự học vẫn là trên hết mà thầy, em chỉ hơi tiếc vậy thôi

Comment

dạ cho em hỏi thêm là nếu thuộc diện được học bổng học phí vẫn đóng vào hôm đó ạ ?
              Originally posted by truonganpn View Post
              Nếu em làm trễ hơn 25/8 thì đầu tiên em phải đến trường nộp hồ sơ và đóng học phí. Sau khi đóng học phí em cầm biên lai qua thư viện trung tâm làm thẻ sinh viên - thư viện trung tâm cách trường 800m. Sau khi làm thẻ sinh viên em qua ký túc xá khám sức khỏe - Ký túc xá cách thư viện khoảng 2 cây số. Sau khi khám sức khỏe em cầm giấy khám về lại trường để hoàn tất thủ tụ - ký túc xác cách trường khoảng 1 cây số rưỡi.

Chúc em nhiều sức khỏe cho ngày hôm đó.
              Don't depend too much on anyone in this world. Because even your shadow leaves you when you're in darkness.

Comment

Originally posted by quoctinvn View Post
                dạ cho em hỏi thêm là nếu thuộc diện được học bổng học phí vẫn đóng vào hôm đó ạ ?
                Tôi chưa biết phòng tài chính sẽ có kế hoạch phát học bổng thế nào. Nhưng dù học phí là 0đ thì em vẫn phải nhận biên lai, cái đó coi như chứng nhận em đã đến nhập học. Bên thư viện trung tâm sẽ không làm thẻ sinh viên nếu em không có biên lai.

Nói chung là luôn tạo điều kiện và cơ hội cho các bạn tân sinh viên có việc bận bất khả kháng, nhưng em nên đi tập trung với các bạn vì thủ tục rất là nhiều cái nhiêu khê, nhà trường không thể giúp từng trường hợp được.
                Last edited by truonganpn; 14-08-2012, 23:17.

Comment

Năm ngoái thi DH trúng đám Cưới Chị mình, mình rất phần vân như cuối cùng đã quyết định hy sinh cái lợi trong bụng trước mắt mà nghĩ đến tương lai sau này sau này :shot:
                  Đặng Ngọc Quyên

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X