Announcement

Collapse
No announcement yet.

có pro nào lập trình dùm em cái ý tưởng này cái, ấp ủ lâu rồi nhưng còn là Tân SV

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Có quá nhiều kiểu kết hợp hotkey có thể...

Tại sao bạn ko làm 1 phần mềm có chức năng chặn, bắt các thông tin được gửi từ máy tính mình đến các đối tượng khác...

Ví dụ như máy tính mình và internet là 2 bờ sông... bạn xây 1 cây cầu và kiểm soát tại đó... App nào gửi thông tin đi mà nghi ngờ thì chặn nó lại, tìm location,xóa,gọi jAv ra trừ khử...

Ý tưởng ko hay xin đừng ném gạch đá.. học kém nghĩ dc có thế thôi =))
    Last edited by rebirth48; 29-08-2012, 23:59.

Comment

Originally posted by rebirth48 View Post
      Có quá nhiều kiểu kết hợp hotkey có thể...

Tại sao bạn ko làm 1 phần mềm có chức năng chặn, bắt các thông tin được gửi từ máy tính mình đến các đối tượng khác...

Ví dụ như máy tính mình và internet là 2 bờ sông... bạn xây 1 cây cầu và kiểm soát tại đó... App nào gửi thông tin đi mà nghi ngờ thì chặn nó lại, tìm location,xóa,gọi Av ra trừ khử...

Ý tưởng ko hay xin đừng ném gạch đá.. học kém nghĩ dc có thế thôi =))
      Cái nhiệm vụ này firewall đảm nhận được mà bạn - cần gì phải lập trình mới đâu
      [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Đang nói đây là 1 phần mềm chuyên dụng cơ mà. Nếu firewall làm dc hết thì sao lại còn có Av, tường lửa của Av nữa...

Rất nhiều máy dù có firewall nhưng vẫn dính keylog mà...

Nếu nói như bạn : có Microsoft free Av rồi chẳng cần phải làm ra Kis, Nis ,avira là chi nữa,... có sẵn rồi mà...

Phần mềm với 1 tính năng chuyên biệt (ở đây nói là kiểm soát , phòng trừ keylog...) thì tốt hơn 1 phần mềm phổ thông chứ nhỉ?

Window có chức năng chống phân mảnh của riêng nó mà sao thằng O o defrag với Diskeeper... ra đời làm gì...

Cần gì phải lập trình mới đâu....:brick::love:

Comment

1 ý tưởng khác cho bạn: PerfectKeylog khi cài vào victim sẽ lưu vào đâu ? Gồm những file nào ? Tìm hiểu kĩ chúng thì chắc sẽ tìm ra câu trả lời cho bạn đó.Ngoài ra trên mạng cũng có 1 số bài viết nói về chủ đề này có thể search GG.
          P/s:Thật sự mình không đồng ý vs ý kiến này của bạn. Sẽ hay hơn nhiều nếu bạn có ý tưởng chặn đánh ngay từ đầu những kẻ đã tạo ra chúng hơn là loay hoay tìm cách "gậy ông đập lưng ông" như bạn nói.
          Get link VIP FShare
          http://linhf.com/fshare
          To the world you may be one person, but to one person you may be the world.

Comment

Originally posted by 12520171 View Post
            ai cũng nói như thế:sunglasses: nhưng em nói tiếng người Phú Yên nên luôn bất đồng ngôn ngữ với mọi người :nose:
            Liên quan vùng miền gì ở đây ?
            Be different and always different
            http://archlinuxvn.org/
            http://theslinux.org
            http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 11520210 View Post
              1 ý tưởng khác cho bạn: PerfectKeylog khi cài vào victim sẽ lưu vào đâu ? Gồm những file nào ? Tìm hiểu kĩ chúng thì chắc sẽ tìm ra câu trả lời cho bạn đó.Ngoài ra trên mạng cũng có 1 số bài viết nói về chủ đề này có thể search GG.
              P/s:Thật sự mình không đồng ý vs ý kiến này của bạn. Sẽ hay hơn nhiều nếu bạn có ý tưởng chặn đánh ngay từ đầu những kẻ đã tạo ra chúng hơn là loay hoay tìm cách "gậy ông đập lưng ông" như bạn nói.
              Khá là đồng ý với ý kiến này.

Giả sử nha, bạn làm dc và thành công phần mềm như bạn nói đó là có thể biết mail pass,ftp... của tên hacker. Nếu chỉ dùng gậy ông đập lưng ông thì ko bàn nhưng có 1 victim dùng phần mềm của bạn, lấy dc mail,pass... tự nhiên nảy sinh ý đồ xấu log vào mail của hacker và lấy hết thông tin nó đã hack dc để phục vụ cho mục đích cá nhân..như thế bạn tính thế nào đây? lợn què vẫn hoàn què à...:sexy:

Ps : Mình thấy bạn nên post bài này bên box Góc học tập- Lập trình hơn là tân sinh viên.
              Last edited by rebirth48; 30-08-2012, 00:25.

Comment

Cái này thì mình rành đây. cậu chỉ cần nhấn chọn vào file keylog. rồi nhấn enter liên tục để mở file đó ra. ( chịu khó bị dính key hoặc offline ) nhớ là cứ enter liên tục nhanh thật nhanh là nó ghi đè lun tun cuối cùng nó lòi mặt thằng keylog hiện ra à. nằm bên góc phải của thanh start nha ( đã test ) hehe.cũng đã lấy được pass của nhiều thằng .hehe

Comment

Mấy thằng setup keylog này cũng đâu khôn khéo gì khi không đặt pass cho chương trình keylog của mình :aboom:

Comment

Hiện tại it thằng đặt pass lắm. dùng cách trên của mình là ok .nếu ko được thì gữi mình lấy cho .

Comment

Originally posted by 12520799 View Post
                      ai hack cũng có nguyên do của nó, ko phải cứ hack là xấu, mình chỉ nên khuyến khích ng ta ko chơi hack thôi, những tên hack sẽ bị admin xử li, sao bạn lại nghĩ ra cái cách "phá" như vậy! ko đồng tình tí nào! dù sao cũng ko giúp dc bạn. nếu bạn quyết tâm đến vậy thì tự mày mò xem sao! có gì ko làm dc thì hỏi chứ mấy anh chị ở đây cũng bận lắm nếu mà giúp hết thì hơi....... khó!
                      Như em nói không phải là hack gì mà là cheat trong game thôi, còn ở đây là dung keylog hack lấy tk & Pass của người khác.

Thử đi nhé!Chúc may mắn.
                      Bạn Là Người Có Bản Lĩnh!
                      Hãy Hành Động Để Thể Hiện.
                      Đã Hứa Thì Phải Làm.
                      Xã Hội Tự Do Là Tiến Tới Tự Chủ Không Lãnh Đạo!!
                      Hãy Làm Những Gì Bạn Muốn Và Đừng Quan Tâm Người Khác Nghĩ Gì
                      Xã Hội Đã Và Đang Thay Đổi Như Thế

Comment

về mảng lập trình thì mình k giúp được bạn.nhưng về vấn đề phát hiện keylog thì có thể sử dụng Process Explorer.

Comment

Mình làm xong rồi nè: ai thích thì down về nhé
                          DetectKeyLogerPerfect.zip
                          (không kèm SRC đâu nhé)

:dreaming::happy::love:

Comment

Nhầm box rồi các bạn trẻ. Box này hỗ trợ các vấn đề khi mới nhâp học chứ không phải để bàn chuyên môn. Khu học tập đầy một đống kia kìa.

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X