Announcement

Collapse
No announcement yet.

hỏi về những thứ chuẩn bị cho năm học mới?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chào em,

Originally posted by linhnhuong View Post
    em có 1 số thăc mắc như sau , mong được giải đáp :
    1.gần trường hay ktx có cây atm của những ngân hàng nào ạ ( hỏi để đi làm thẻ )
    Theo tôi nghĩ ở nhà thì em mở tài khoản tại 1 ngân hàng nào mà vào đây có thể rút tiền mà không tốn phí. Sau đó khi vào tới trường, em phải đi nghiên cứu tình hình xem chỗ mình ở hay trên đường đi có ATM nào tiện và an toàn thì hãy chọn ngân hàng đó mà mở tài khỏan, làm thẻ. Rồi em rút tiền từ tài khỏan mở từ nhà chuyển vào tài khỏan mờ sau này để dùng ATM cho tiện nếu lỡ tài khỏan mở ở nhà rút tiền trong mấy máy này có tốn phí.
    Ngoài ra, tôi được biết có 2 ngân hàng ký kết hỗ trợ giao dịch đóng học phí cho trường nên tới ngày nhập học em hỏi thăm thông tin về 2 ngân hàng này rồi làm thẻ cũng tiện. Tiếc là tôi không nhớ chính xác 2 ngân hàng nào.

3.ở ktx có bán đầy đủ dụng cụ sinh hoạt : chăn , gối , bàn , khóa ...... không ạ
    Ký túc xá vốn là một nơi cung cấp dịch vụ cho sinh viên có thu tiền cho nên miễn là em có tiền thì em thiếu cái gì cũng có người bán cho em hết. Cái quan trọng là kiếm được chỗ nào bán giá phải chăng mà hàng tốt cơ!!!

Thân ái,
    Trí Dũng
    Last edited by dungvt; 07-08-2013, 16:15.

Comment

em có 1 số thăc mắc như sau , mong được giải đáp :
      trc kí túc có 2 ngân hàng viettin vs cái ngân hàng gì đó hình như là đông á thì phải... còn bên trong thì có agribank... h bạn cứ làm tạm cái nào đó ngân hàng nào cũng đc... rút tạm một thời gian bị trừ phí... mái mốt trường làm thẻ sinh viên tích hợp ngân hàng viettin tha hồ mak rút ko mất phí... :angry:

Comment

Lạ nhỉ, từ lúc dô đây thấy các ac thuộc nhiều khoa,có cả cử nhân tài năng mà sao chưa bao giờ thấy kỹ sư tài năng nhỉ,chả nhẽ (-_-") .... . .bốc hơi hết rồi sao.

Comment

Originally posted by Bingboom9595 View Post
          Lạ nhỉ, từ lúc dô đây thấy các ac thuộc nhiều khoa,có cả cử nhân tài năng mà sao chưa bao giờ thấy kỹ sư tài năng nhỉ,chả nhẽ (-_-") .... . .bốc hơi hết rồi sao.
          Những sinh viên thuộc An ninh Thông tin khóa 07 là Kỹ sư tài năng khóa đầu tiên của trường.

Comment

1.
            Phải nói là ở KTX và khu vực Đô thị ĐHQG có rất nhiều cây ATM cụ thể nhiều nhất là: Đông Á, ngoài ra còn Techcombank, BIDV, VietinBank, Sacombank,AgriBank,...
            2.
            Cái này bình tĩnh nào. Lo vui chơi đi. Rồi tính sau.
            3.
            KTX bán không thiếu bất cứ vật dụng nào cả, có điều giá chênh so với bên ngoài vài k/ 1 món thôi. Vào rồi sẽ rõ. Có rất nhiều lựa chọn cho các bạn.
            =linhnhuong;227048]em có 1 số thăc mắc như sau , mong được giải đáp :
            2.em muốn làm thủ tục nhập học qua mạng thì gởi tiền vào ngân hàng nào
            3.ở ktx có bán đầy đủ dụng cụ sinh hoạt : chăn , gối , bàn , khóa ...... không ạ
            -------------------------------------
            Đời là bể khổ.
            Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
            ------------------------------------------------------------------------

Comment

Sẵn cho em hỏi luôn về vấn đề di chuyển, tại em ko có xe máy udency:
              1. Từ bến xe An Sương thì đi xe số mấy để đến bến xe ĐHQG
              2. Từ kí túc xá khu A thì đi xe số mấy để tới trường ạ? :adore:

Comment

Originally posted by rexviet View Post
                Sẵn cho em hỏi luôn về vấn đề di chuyển, tại em ko có xe máy udency:
                1. Từ bến xe An Sương thì đi xe số mấy để đến bến xe ĐHQG
                2. Từ kí túc xá khu A thì đi xe số mấy để tới trường ạ? :adore:
                1. An sương thì đi chuyến 33 là tới bến xe làng đh luôn...
                2. từ kí túc đi xe nào cũng đến cổng trường được nhưng là cổng phụ... ở xa lộ hà nội... còn cổng chính là ở gần bến xe ĐHQG... hướng đi vào trường nhân văn... khuyên bạn nên đi bộ từ kí túc qua trường ko cần đi xe buýt chi cho tốn tiền.. vừa rèn luyện sức khỏe lại tiết kiệm chi phí... từ kí túc qua trường cũng ko xa lắm đâu...:happy:

Comment

Cho mình hỏi từ BXMT qua trường đi xe bus số mấy?

Comment

Originally posted by anhkul11 View Post
                    Cho mình hỏi từ BXMT qua trường đi xe bus số mấy?
                    10 cho đủ 10 ký tự

Comment

Cho hỏi ngày 24 có phải ngày chót làm thủ tục nhập học không ạ, nếu có gì trục trặc thì sáng 26 đến sớm làm rồi khai giảng luôn được không ạ. Có khi nào bị gạch tên không ta

Comment

Cho hỏi ngày 24 có phải ngày chót làm thủ tục nhập học không ạ, nếu có gì trục trặc thì sáng 26 đến sớm làm rồi khai giảng luôn được không ạ. Có khi nào bị gạch tên không ta
                        Chào em,

Nếu làm việc như em thì ngày nào trường cũng phải làm mọi công việc liên quan từ dọn dẹp, kê bàn ghế, kéo băng rôn, thuê dịch vụ y tế khám bệnh... vân vân và vân vân để cho các em cứ lai rai mỗi ngày 1 người thích vào lúc nào thì vào đăng ký à?

Nếu làm vậy thì trường hơi bị thừa tài nguyên đó. Và nếu làm thế thì sinh ra cái lịch làm việc làm gì nữa hả em???

Lo âu và trăn trở,
                        TD Vũ

Comment

Nếu bận em nên đăng ký nhập học trước 24/08.
                          Hiện nay, đã có 2 bạn SV đã làm thủ tục nhập học.

Comment

Cho em hỏi câu cuối là nhập học sớm 2_3 ngày có được ở ktx sớm không ạ chứ không bít ở đâu
                            Last edited by Bingboom9595; 09-08-2013, 16:22.

Comment

Cho em hỏi câu cuối là nhập học sớm 2_3 ngày có được ở ktx sớm không ạ chứ không bít ở đâu
                              Được .

Comment

cho em hỏi ngay sau khi đang ký nhập học(13-14) thì em có thể đăng ký ký túc xá để ở lun ( vì nhà em xa quá). đc ko

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X