Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thầy ơi, cho em hỏi là em muốn tạm hoãn học quân sự năm nay thì mẫu đơn làm sao vậy thầy?

Comment

• Em ngoại trú không ở kí túc xá rồi sau đó một thời gian em lại xin vào ở kí túc xá được không thầy?

Comment

• hồi sáng này em lên trường làm thủ tục nhập học rồi định qua KTX đăng ký nhận phòng luôn mà sao khi em qua KTX thì mấy chú ở KTX nói 24/8 mới được đăng ký vì em là sv của ĐH CNTT , như vậy thì 24/8 em lên đăng ký có bị thiệt thòi gì chỗ ở không , các anh chị hoặc thầy cô tư vấn giùm
        Thời xưa : hy sinh đời cha cũng cố đời con ....... Thời nay : đời cha mà ngon thì đời con coi như ổn !!!!

Comment

• Cho em hỏi đơn xin ngoại trú có mẫu hay tự viết ạ?

Comment

• Originally posted by 13520998 View Post
            Cho em hỏi đơn xin ngoại trú có mẫu hay tự viết ạ?
            Em lục trên forum có mẫu đó.

Originally posted by wolves View Post
            hồi sáng này em lên trường làm thủ tục nhập học rồi định qua KTX đăng ký nhận phòng luôn mà sao khi em qua KTX thì mấy chú ở KTX nói 24/8 mới được đăng ký vì em là sv của ĐH CNTT , như vậy thì 24/8 em lên đăng ký có bị thiệt thòi gì chỗ ở không , các anh chị hoặc thầy cô tư vấn giùm
            Để mai, Tôi sẽ kiểm tra lại thông tin này.

Originally posted by mrgreenday View Post
            Em ngoại trú không ở kí túc xá rồi sau đó một thời gian em lại xin vào ở kí túc xá được không thầy?
            Được,... nếu KTX còn chỗ.

Originally posted by JoelT View Post
            Thầy ơi, cho em hỏi là em muốn tạm hoãn học quân sự năm nay thì mẫu đơn làm sao vậy thầy?
            Không có mẫu đơn. Em phải làm đơn gởi khi nộp hồ sơ.

Originally posted by 13520551 View Post
            Ở mình người ta cũng bảo rằng bây giờ công chứng thay cho bản sao, người ta k làm bản sao nữa
            Originally posted by ialwaysproudofyou View Post
            thầy ơi, em có qua phường làm cái giấy khai sinh. em bảo người ta làm giấy như bản gốc thì người ta chỉ photo rồi công chứng, sau đó có dập thêm cái dấu "bản sao" nữa. như vậy có được ko thầy. Nếu không được thì em còn giấy khai sinh bản sao như bản gốc nhưng nó cũ lắm rồi, em nộp bản đó có được ko thầy?
            Vụ này nói nhiều rồi mà em. Em đừng lấy giấy khai sinh bản sao mang đi photo và đòi người ta công chứng là được.
            Xem chi tiết ở http://forum.uit.edu.vn/threads/3491...iay-khai-sinh- (post #8, #9)

Originally posted by hoangpotter9x View Post
            Mình ở Cần Thơ và vẫn chưa nhận được giấy báo ....
            Originally posted by mrgreenday View Post
            em ở Bình Thuận, sáng hôm nay 19 tháng 8 em lên trường vẫn chưa có giấy báo hok biết có sao ko vậy
            Em gọi vào số 08.37252002 xin số 116 hay 159 rồi đọc các thông tin cá nhân, em sẽ nhận được pass

Comment

• cho em hỏi là khi đăng ký nhập học, có cần đem "Giấy đăng ký nghĩa vụ quân" sự và "Giấy xác nhận vắng mặt hoặc Giấy di chuyển nghĩa vụ quân sự" không ạ?

Comment

• đến 24 vẫn chưa nhận được giáy báo thì có được cấp lại không vậy thầy :sweat:

Comment

• thầy cô và các anh chị, cho e hỏi: việc đăng kí nhập học,...mọi hoạt động khác phải trước ngày 24/8 hay là vào ngày 24/8 mình vào trường mới đóng tiền, rùi làm các thủ tục khác vậy?

Comment

• Originally posted by 13520237 View Post
                    cho em hỏi là khi đăng ký nhập học, có cần đem "Giấy đăng ký nghĩa vụ quân" sự và "Giấy xác nhận vắng mặt hoặc Giấy di chuyển nghĩa vụ quân sự" không ạ?
                    Không cần đem theo giấy dk nghĩa vụ quân sự ,..... , nhé bạn . Chỉ cần đem theo những giấy tờ yêu cầu trong giấy báo nhập học là OK .

Comment

• Originally posted by 13520237 View Post
                      thầy cô và các anh chị, cho e hỏi: việc đăng kí nhập học,...mọi hoạt động khác phải trước ngày 24/8 hay là vào ngày 24/8 mình vào trường mới đóng tiền, rùi làm các thủ tục khác vậy?
                      bạn có thể nộp hồ sơ nhập học trước ngày 24/08 . Đến ngày 24/8 thì bạn chỉ cần lên trường chụp hình , khám sức khỏe nữa thôi và nhận phòng KTX ( nếu ở ).

Comment

• Originally posted by 13521009 View Post
                        bạn có thể nộp hồ sơ nhập học trước ngày 24/08 . Đến ngày 24/8 thì bạn chỉ cần lên trường chụp hình , khám sức khỏe nữa thôi và nhận phòng KTX ( nếu ở ).
                        Chào các em,

Quan trọng là vào ngày 24-8 thì trường có tổ chức cho hầu hết các khoa phòng ban đón tiếp sinh viên và trả lời các câu hỏi thắc mắc cũng như giới thiệu về chương trình đào tạo, ngành học (chuẩn, CLC, CTTT, CNTN, ANTT).

Nói chung dù có hoàn tất thủ tục nhập học sớm rồi thì hôm đó các em vẫn nên đi. Biết nhiều thì đỡ bị hành, biết ít sau này bị hành ráng chịu. (Vấn đề này hỏi các anh chị khóa trước, tôi nghe đồn là vậy chứ tôi không rõ đâu nhé. Miễn hỏi!)

Thân ái,
                        Trí Dũng

Comment

• ảnh 3x4 dùng ảnh chụp khi đi thi ĐH được ko ạ?
                          cái lý lịch sinh viên là mình cung cấp onl xong tải về in ra phải ko ạ? có cần photo công chứng bản phto ko ạ?

Comment

• trong sơ yếu lí lịch, có phần điện thoại* , vậy nếu hiện tại dùng sdt này để đăng kí, nếu sau này em muốn thay đổi số thì có sao không ạ

Comment

• Nếu giấy báo nhập học bị thất lạc thì em có thể nhập học không ạ?
                              Vì không có giấy báo thì không thể làm giấy chuyển sinh hoạt Đoàn + làm giấy tạm vắng được.

À mà cụ thể hơn là trường cấp III của em nghỉ làm hôm nay và ngày mai, mà sáng ngày kia em đi rồi nên gần như không thể lấy giấy báo nhập học.

Comment

• Em đã mất sổ Đoàn (gia nhập ngày 26.3.2012), lúc đk nhập học thì cuốn sổ Đoàn có cần thiết ko ạ?
                                Khi khai báo SYLL có cần ghi ngày gia nhập Đoàn ko ạ

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X