Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho e hoi muon thay doi mat khau mail sinh vien thi lam cach nao ah!

Comment

• cho e hỏi: e đóng tiền qua ngân hàng chiếu nay vậy bao giờ trang học phí của trường mới cập nhật? e tra chưa thấy cập nhật
      và sơ yếu lí lịch có phải in ra ko thầy?

Comment

• Originally posted by 13520638 View Post
        Em đã mất sổ Đoàn (gia nhập ngày 26.3.2012), lúc đk nhập học thì cuốn sổ Đoàn có cần thiết ko ạ?
        Khi khai báo SYLL có cần ghi ngày gia nhập Đoàn ko ạ
        Em ghi như thực tế.

Originally posted by leenguyen View Post
        Cho e hoi muon thay doi mat khau mail sinh vien thi lam cach nao ah!
        Em nên gõ có dấu.

Originally posted by dung500 View Post
        ảnh 3x4 dùng ảnh chụp khi đi thi ĐH được ko ạ?
        cái lý lịch sinh viên là mình cung cấp onl xong tải về in ra phải ko ạ? có cần photo công chứng bản phto ko ạ?
        Originally posted by 13520159 View Post
        cho e hỏi: e đóng tiền qua ngân hàng chiếu nay vậy bao giờ trang học phí của trường mới cập nhật? e tra chưa thấy cập nhật
        và sơ yếu lí lịch có phải in ra ko thầy?
        Em in SYLL và mang ra phường/xã chứng.
        Hình khi thi ĐH cũng được.
        Em yên tâm, chỉ cần em giữ biên lai của Ngân hàng là đc.

Originally posted by 13520237 View Post
        trong sơ yếu lí lịch, có phần điện thoại* , vậy nếu hiện tại dùng sdt này để đăng kí, nếu sau này em muốn thay đổi số thì có sao không ạ
        Khi nào đổi SĐT thì em lên web cập nhật lại

Originally posted by Flynn View Post
        Nếu giấy báo nhập học bị thất lạc thì em có thể nhập học không ạ?
        Vì không có giấy báo thì không thể làm giấy chuyển sinh hoạt Đoàn + làm giấy tạm vắng được.
        À mà cụ thể hơn là trường cấp III của em nghỉ làm hôm nay và ngày mai, mà sáng ngày kia em đi rồi nên gần như không thể lấy giấy báo nhập học.
        Được

Comment

• Cho e hỏi muốn thay đổi mật khẩu mail sinh viên phải làm như thế nào vậy? Và nếu e nộp tiền học phí tại trường thì e có thể nộp vào ngày 24 không ah!

Comment

• Cho em hỏi giấy tờ công chứng là làm ở ủy ban xã phải không ạ?
            Chứng thực với công chứng giống nhau ạ?

Comment

• cho em hỏi , em đã đăng ký nhập học rồi, thì có phải xin giấy tạm hoãn nghĩa vụ quân sự không ạ ( em chưa có giấy báo nghĩa vụ quân sự)

Comment

• Originally posted by leenguyen View Post
                Cho e hỏi muốn thay đổi mật khẩu mail sinh viên phải làm như thế nào vậy? Và nếu e nộp tiền học phí tại trường thì e có thể nộp vào ngày 24 không ah!
                Em đổi mật khẩu email sinh viên như đổi mật khẩu gmail thông thường. Nếu em không chọn hình thức chuyển khoản qua ngân hàng thì nộp trực tiếp tại trường vào ngày 24/8

Originally posted by nhocloveRaymond View Post
                Cho em hỏi giấy tờ công chứng là làm ở ủy ban xã phải không ạ?
                Chứng thực với công chứng giống nhau ạ?
                Bản lý lịch em cần xác nhận của địa phương.
                Các giấy tờ pho to công chứng hay gọi là chứng thực sao y bản chính có thể làm ở xã, phòng tư pháp hoặc bất cứ phòng công chứng tư nhân nào có thẩm quyền chứng thực sao y bản chính.

Originally posted by 13520213 View Post
                cho em hỏi , em đã đăng ký nhập học rồi, thì có phải xin giấy tạm hoãn nghĩa vụ quân sự không ạ ( em chưa có giấy báo nghĩa vụ quân sự)
                Việc xin giấy tạm hoãn NVQS là do nhu cầu của em, em xin thì trường cấp.

Comment

em đã mất sổ Đoàn, lúc đi đk nhập học thì có cần suất trình cuốn sổ ra ko ạ, trong suốt quá trình học có cần sử dụng cuốn sổ này ko?
                  Thầy trả lời giúp...

Comment

• sơ yếu lý lịch sinh viên, e đánh có 1 lỗ sai ở tên của mẹ, in ra rồi, hiện e lên sửa trên này thì không được mà báo lỗi là "Có lỗi xảy ra, vui lòng kiểm tra lại" vậy e có thể sửa bằng viết ở ngoài được không ạ
                    ở phần hộ khẩu, e viết là "số 29, tổ 13, ấp khu phố, xã Hựu Thành, huyện Trà Ôn, Vĩnh Long" thế có được không ạ
                    Last edited by 13520237; 20-08-2013, 22:44.

Comment

• Mình cũng như bạn 13520237, bị sai sơ yếu lý lịch, sửa lại thì bị "Có lỗi xảy ra, vui lòng kiểm tra lại".

Comment

• Originally posted by mrgreenday View Post
                        Mình cũng như bạn 13520237, bị sai sơ yếu lý lịch, sửa lại thì bị "Có lỗi xảy ra, vui lòng kiểm tra lại".
                        à bạn cũng bị như thế à, mình hiện tại là sửa được rùi, mình cũng không rỏ sao, nhưng mình vào máy xóa đi cái file pdf tải lần trước, rùi sao đó sửa cái chỗ sai, xong lưu thì được, không biết có phải như thế không, bạn làm thử xem.

Comment

Thầy trả lời giúp...
                          Nếu em đã bị mất số Đoàn thì em nộp thẻ Đoàn viên hoặc tờ nghị quyết kết nạp nếu không có các giấy tờ trên thì em sẽ được kết nạp lại.

sơ yếu lý lịch sinh viên, e đánh có 1 lỗ sai ở tên của mẹ, in ra rồi, hiện e lên sửa trên này thì không được mà báo lỗi là "Có lỗi xảy ra, vui lòng kiểm tra lại" vậy e có thể sửa bằng viết ở ngoài được không ạ
                          ở phần hộ khẩu, e viết là "số 29, tổ 13, ấp khu phố, xã Hựu Thành, huyện Trà Ôn, Vĩnh Long" thế có được không ạ
                          Originally posted by mrgreenday View Post
                          Mình cũng như bạn 13520237, bị sai sơ yếu lý lịch, sửa lại thì bị "Có lỗi xảy ra, vui lòng kiểm tra lại".
                          à bạn cũng bị như thế à, mình hiện tại là sửa được rùi, mình cũng không rỏ sao, nhưng mình vào máy xóa đi cái file pdf tải lần trước, rùi sao đó sửa cái chỗ sai, xong lưu thì được, không biết có phải như thế không, bạn làm thử xem.
                          Các thắc mắc về khai báo lí lịch các bạn post tập trung tại : http://forum.uit.edu.vn/threads/34896
                          Để Phòng dữ liệu tiện theo dõi

Comment

• Originally posted by hiepnt View Post
                            Nếu em đã bị mất số Đoàn thì em nộp thẻ Đoàn viên hoặc tờ nghị quyết kết nạp nếu không có các giấy tờ trên thì em sẽ được kết nạp lại.
                            Thời gian kết nạp lâu ko vậy thầy?

Comment

• trong phần lý lịch có hỏi: vào đoàn chưa và vào ngày nào
                              em vào đoàn rồi (có làm bài sát hạch hồi THPT) và đã dc thông báo là đã đậu, nhưng em lại ko biết là mình vào đoàn ngày nào (hồi THPT ko hề nhắc tới cái này) và cũng chưa có sổ đoàn (nghe mấy bạn nói là thứ 5 tuần mới về trường THPT lấy sổ

-> vậy, trong lý lịch em phải ghi là vào đoàn hay chưa? và nếu ghi là vào rồi thì ghi ngày vào là ngày mấy?
                              - nếu em ghi là vào đoàn rồi mà ko biết ngày thì có sao ko?
                              - nếu em ghi là chưa vào đoàn thì có sao ko?

Comment

• Gia đình em ở quê, nhưng có nhà ở quận Thủ Đức, vậy muốn ở nhà thì phải viết đơn thế nào, có mẫu không ạ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X