Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh đáp gọn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• :shot:

Originally posted by mrgreenday View Post
    Hok phải thầy ơi, để em hỏi lại rõ hơn nhé, em đọc lại cái câu hỏi của em thấy cũng hơi khùng, hihi.

Trong giấy báo nói phải nộp tiền ngay khi nhập học, vậy nhập học là ngày 30/9/2013 đúng không ạ? Nếu đúng thì hôm đó có phải hạn chót ko ạ?
    Đúng rồi! Quá khùng! :boss:
    Nếu sau ngày 08/09 bạn không đến nhập học, coi như là bạn không trúng tuyển vào UIT (xem chi tiết ở trang 7 trong cuốn những điều cần biết).
    Nếu sau ngày 27/08 bạn không đến nhập học, coi như bạn sẽ bị trừ 25 điểm ĐRL, ĐRL là gì thì bạn xem ở Sổ tay SV sẽ được phát khi bạn nhập học. Hơn thế nữa, bạn sẽ không được thông báo các qui định phức tạp ở ĐH.

Originally posted by 13520213 View Post
    thầy ơi ! khoảng 1 tháng sau em nộp cái lý lịch sinh viên được ko. tình hình em xa quê quá
    Originally posted by junkey View Post
    tình hình là nếu có vào đến nơi làm thủ tục nhập học mà wên 1 số giấy tờ nào đó thì có nhât thiết quay về nhà lấy ko à (mình ở ninh thuận)
    Sau thời hạn 1 tháng, nếu bạn không hoàn tất thủ tục nhập học. Coi như bạn không trúng tuyển vào UIT.

Originally posted by 09520020 View Post
    Cứ thuộc nhóm ngành kĩ thuật là nữ không nhiều rồi em. Thêm nữa, ngành CNPM trường mình hằng năm không tuyển NV2 (NVBS) nên tỉ lệ này thường ít hơn khoa khác.
    Năm nay, không ngành nào tuyển NVBS vào lớp thường cả.

Originally posted by Sangnguyen View Post
    cho em hỏi : bằng, học bạ của 1 học sinh hoc lớp CHẤT LƯỢNG CAO so với bằng, học bạ của 1 học sinh Học lớp thường có gì khác nhau không ạ...??
    Cái này Tôi không rõ vì ... ngày xưa học bạ của Tôi là học bạ của một học sinh THPT lớp thường.

Comment

• thầy ơi, em khùng rồi, ý em hỏi là nộp tiền vào ngày nào? 30/9/2013 đúng ko?

Xin lỗi thầy, ở lớp trình độ ngu Văn của em là có cỡ đấy ạ

Comment

• Hỏi về Đơn đăng kí chương trình Tài Năng
        Cho em hỏi Điểm ưu tiên có bao gồm điểm vùng không?
        Điểm nhân hệ số và không nhân hệ số có cộng điểm vùng không?

Comment

• Thầy ơi, cho em hỏi, em chưa có giấy báo nhập học nhưng gần đến ngày vào nhập học rồi, nếu vậy có thể cho em mẫu bản lý lịch được không, và trong lý lịch đó mình đánh hết thông tin rồi in ra hay là viết bằng tay vậy ạ? Em cảm ơn!

Comment

• Originally posted by enzioprecise View Post
            Hỏi về Đơn đăng kí chương trình Tài Năng
            Cho em hỏi Điểm ưu tiên có bao gồm điểm vùng không?
            Điểm nhân hệ số và không nhân hệ số có cộng điểm vùng không?
            Điểm xét tuyển sẽ có ưu tiên vùng và đối tượng như xét tuyển sinh.

Originally posted by tqchuong View Post
            Thầy ơi, cho em hỏi, em chưa có giấy báo nhập học nhưng gần đến ngày vào nhập học rồi, nếu vậy có thể cho em mẫu bản lý lịch được không, và trong lý lịch đó mình đánh hết thông tin rồi in ra hay là viết bằng tay vậy ạ? Em cảm ơn!
            Em cần tài khoản để nhập thông tin cá nhân vào hệ thống quán lý sinh viên của trưởng, vừa để lưu trữ vừa để xuất file in để mang ra xã phường xác nhận.
            Nếu chưa nhận được giấy báo em gọi 083 725 2004 hoặc 083 725 2002 line 116 gặp anh Hiển và cung cấp 1 số thông tin cá nhân để nhận mật khẩu.
            Last edited by hiepnt; 17-08-2013, 11:15.

Comment

• Cho em hỏi sinh viên năm đầu được bảo lưu kết quả bao lâu. Sinh viên có được bảo lưu kết quả 2 lần trong thời gian học không ???

Comment

• Originally posted by mrgreenday View Post
                thầy ơi, em khùng rồi, ý em hỏi là nộp tiền vào ngày nào? 30/9/2013 đúng ko?
                Xin lỗi thầy, ở lớp trình độ ngu Văn của em là có cỡ đấy ạ
                Em nộp tiền xong rồi thì em mới làm thủ tục nhập học được :sunglasses: .
                Nếu em nhận mình "ngu Văn" thì em không nên học đại học.

Originally posted by 13520354 View Post
                Cho em hỏi sinh viên năm đầu được bảo lưu kết quả bao lâu. Sinh viên có được bảo lưu kết quả 2 lần trong thời gian học không ???
                Em làm thủ tục nhập học xong, sau đó em làm đơn bảo lưu kết quả.
                Tổng số lần bảo lưu trong khóa học là bao nhiêu thì em xem ở qui chế học vụ. Quy chế học vụ sẽ được phổ biến trong tuần sinh hoạt Công dân Sinh viên từ ngày 27/08 - 06/09.
                Last edited by toannv; 17-08-2013, 11:59.

Comment

• Trong phần khai báo lí lịch sinh viên online, thư điện tử là email trường cấp, hay yahoo mình tạo vậy?

Comment

• Originally posted by tainang1995 View Post
                    Trong phần khai báo lí lịch sinh viên online, thư điện tử là email trường cấp, hay yahoo mình tạo vậy?
                    Em ghi email của cá nhân em (nếu có)

Comment

• Originally posted by toannv View Post
                      Nếu em nhận mình "ngu Văn" thì em không nên học đại học.
                      Thầy giỡn à

Comment

Thầy giỡn à
                        bạn giỡn tr' đó thôi :sogood:
                        Last edited by tansinhvienuit; 17-08-2013, 13:52.

Comment

• Uả sao trên giấy báo online nói 24/8 bắt đầu lúc 8h mà giấy "mềm" lại nói 13h nhỉ, vậy là mấy h ạ

Comment

Thầy giỡn à
                            Chào em,

Thầy ToanNV chưa trả lời em nhưng khi đọc thông tin em viết như vậy thì tôi thấy cần phải giải thích cho em hiểu em đang làm việc gì.

Khi em học Đại học là em được hướng dẫn để thu thập kiến thức và kỹ năng cho chính mình trong việc kiếm sống trong tương lai. Phần kiến thức là nội dung các môn học cũng như các thông tin em phải tự tìm hiểu ngoài lớp (nói ngắn gọn là tự học).

Nhưng để được cấp bằng ra trường thì phải em phải viết báo cáo (văn viết) và trình bày thuyết phục (văn nói) các thầy cô rằng những gì em đã làm chứng minh được em đã thu thập được kiến thức đủ tiêu chuẩn để trở thành một Kỹ sư hay Cử nhân. Vậy nếu em chỉ học kiến thức mà không có kỹ năng nói, viết, giao tiếp thì không ai thấy được em trở thành cái gì cả và không thể cấp bằng cho em được. Nếu trong trường hợp may mắn các thầy cô cũng cố vớt vát cho em ra thì nhà tuyển dụng họ cũng không thể tuyển được 1 người mà họ nói thì không hiểu và nói lại với họ họ cũng không hiểu.

Mong em cân nhắc kỹ việc có nên nhập học hay không!
                            Trân trọng,
                            Trí Dũng

Comment

• Originally posted by Bingboom9595 View Post
                              Uả sao trên giấy báo online nói 24/8 bắt đầu lúc 8h mà giấy "mềm" lại nói 13h nhỉ, vậy là mấy h ạ
                              Thơi gian in trên giấy báo mới là chính xác nhất, do có phân lượt sinh viên làm thủ tục nhập học tránh ùn tắc buổi sáng buổi chiều thì vắng hoe.

Comment

• Cho em hỏi là cái đơn xin ngoại trú là mình viết tay hay đánh máy ạ?.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X