Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giup em tư vấn về việc thi vào khoa kĩ thuật máy tính với ạ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giup em tư vấn về việc thi vào khoa kĩ thuật máy tính với ạ...

E có thắc mắc về số điểm thi đại học vào khoa này, nhân hệ số 2 môn Toán. Sức em thì Toán chắc dc 7, Lý dc 8, Anh dc 8 thì e dc bao nhiu điểm và có đậu k. E thích ngành này lắm udency: mà e đăng kí khối B là Y PNThach, điểm hơi cao nên e mún đâu chắc vào UIT. E mún bik đôi điều khi học ngành này ( lớp học, cơ sở vat chat, tgian học, học phí) và lúc nào có tổ chức tham quan k ạ. Tk mọi người :happy::happy:

Originally posted by brianpham View Post
    E có thắc mắc về số điểm thi đại học vào khoa này, nhân hệ số 2 môn Toán. Sức em thì Toán chắc dc 7, Lý dc 8, Anh dc 8 thì e dc bao nhiu điểm và có đậu k. E thích ngành này lắm udency: mà e đăng kí khối B là Y PNThach, điểm hơi cao nên e mún đâu chắc vào UIT. E mún bik đôi điều khi học ngành này ( lớp học, cơ sở vat chat, tgian học, học phí) và lúc nào có tổ chức tham quan k ạ. Tk mọi người :happy::happy:
    Chào em điểm chuển ngành Khoa học Máy tính (KHMT) năm 2013 là 24,5 điểm môn toán nhân hệ số 2.
    KHMT đào tạo hệ cử nhân 4 năm. Trường ĐH CNTT áp dụng học chế tín chỉ học phí của trường theo qui định của nhà nước khoảng từ 5-6trieu / năm.
    Trường có đón các đoàn từ trường THPT đến tham quan trường. Nếu em muốn tham quan cá nhân có thể email cho anh để sắp xếp hướng dẫn email: hiepnt@uit.edu.vn

Comment

Tổng điểm của bạn là 30 chưa tính điểm + khu vực. Điểm này thì bạn có thể vượt qua mức điểm sàn ngành cao nhất của năm ngoái.
      :salute:

Comment

Chào bạn,

Nếu điểm thi bạn như vậy thì dĩ nhiên là đậu ngành Kỹ Thuật Máy Tính.
        Bạn có thể tham quan tại địa chỉ khoa Kỹ Thuật Máy Tính: http://ktmt.uit.edu.vn/index.php/vi/
        Bạn hãy tìm hiểu kỹ xem mình thích vấn đề gì của kỹ thuật máy tính.

Nếu cần thêm thông tin, bạn có thể email: sonnt@uit.edu.vn

Chúc bạn học tốt và có lựa chọn, định hướng đúng trước bước ngoặt cuộc đời.

Comment

Em hiện đang sống tại TP.HCM, học trường Mạc Đĩnh Chi Q.6. E cảm ơn anh chị. Em vẫn đang phân vân thiết kế vi mạc và hthong nhúng. Em hỉu 2 ngành này chỉ k chắc về tương lai cong viec ra sao thui. Em có cần bă2ng tiếng Anh hay PHáp gì k ạ. E có học TOIEC zoi TOEFL mà toàn bỏ giữa chừng vì mệt wa
          Last edited by brianpham; 06-02-2014, 11:57.

Comment

Em yên tâm là 2 ngành TKVM và HTN trong tương lai sẽ cần rất nhiều nhân lực. Kiếm được việc phù hợp hay không sẽ tuỳ vào khả năng của em. Học khoa này thì chủ yếu phải luyện tiếng Anh tốt đã, còn muốn dễ kiếm được việc làm thì em nên học thêm tiếng Nhật

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
              Chào em điểm chuển ngành Khoa học Máy tính (KHMT) năm 2013 là 24,5 điểm môn toán nhân hệ số 2.
              KHMT đào tạo hệ cử nhân 4 năm. Trường ĐH CNTT áp dụng học chế tín chỉ học phí của trường theo qui định của nhà nước khoảng từ 5-6trieu / năm.
              Trường có đón các đoàn từ trường THPT đến tham quan trường. Nếu em muốn tham quan cá nhân có thể email cho anh để sắp xếp hướng dẫn email: hiepnt@uit.edu.vn
              Nó hỏi ngành kỹ thuật máy tính mà a
              Manh_luckyboy
              0905077991

Comment

:embarrassed: Khoa của mình k có Facebook ah mấy anh, cho tiện. Cho em hỏi về chương trình nâng cao và chính quy thì n khác nhau thế nào z anh vì e mún đảm bảo. Cảm ơn anh. ( * Khoa này có chị k z mấy anh :beauty: *)

Comment

Ah anh nhầm, ngành Kỹ thuật máy tính đào tạo hệ Kỷ sư 4,5 năm. Điểm chuẩn năm 2013 là 24,5 môn toán hệ số 2
                  Chương trình đào tạo các ngành của trường có tại Website Phòng đào tạo

Comment

Em hiện đang sống tại TP.HCM, học trường Mạc Đĩnh Chi Q.6. E cảm ơn anh chị. Em vẫn đang phân vân thiết kế vi mạc và hthong nhúng. Em hỉu 2 ngành này chỉ k chắc về tương lai cong viec ra sao thui. Em có cần bă2ng tiếng Anh hay PHáp gì k ạ. E có học TOIEC zoi TOEFL mà toàn bỏ giữa chừng vì mệt wa
                    Chào bạn,

Vấn đề là đam mê của bạn nằm ở đâu thôi. Khi làm việc có đam mê thì hiệu quả sẽ rất cao.
                    Còn nói về thiết kế vi mạch và hệ thống nhúng thì cái nào cũng có cái hay riêng, cái nào cũng cần.
                    Riêng về thiết kế vi mạch thì đó là con đường của tương lai, hãy nắm bắt lấy nó, đi theo hướng đó. Nhu cầu về nhân lực ngành này hiện rất cao, nhưng nhân lực thì lại quá ít, không đáp ứng được nên ngành này đang rất được chú trọng phát triển.

Comment

Đúng ý em, em tính theo thiet ke vi mạch. Nhưng trc khi vào trường tham gia thì em có nên học thêm gì k. Ví dụ ngôn ngữ lập trình,.... Cái nào lạ là em thích ah

Comment

^^ Điểm cao vậy chắc là đậu thẳng rồi em ơi :P :salute:
                        :salute:Facebook :Phát Nguyễn

PHP Code:
                         0-----------Shy Boy-----------0

=========>I'm IS-K8 <========== 

Comment

Đúng ý em, em tính theo thiet ke vi mạch. Nhưng trc khi vào trường tham gia thì em có nên học thêm gì k. Ví dụ ngôn ngữ lập trình,.... Cái nào lạ là em thích ah
                          Coi trước tài liệu đi..chứ ai dạy thêm nữa em :3 :salute:
                          Last edited by 13520604; 06-02-2014, 23:46.

PHP Code:

Comment

=='' z anh cho em xin vài link tài liệu trc dc k. Kĩ thuât máy tinh kìa :love: :love:. Em thấy anh học hệ thống thông tin

Comment

=='' z anh cho em xin vài link tài liệu trc dc k. Kĩ thuât máy tinh kìa :love: :love:. Em thấy anh học hệ thống thông tin
                              háhá sai lầm r nhe e trai :3
                              đang học chung đại cương mà ..kĩ thuật máy tính vs hệ thống thông tin khác nhau cái gì đâu ? =))

PHP Code:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X