Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp thắc mắc của thí sinh sau kì thi tuyển sinh 2014

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

cho em hỏi lớp CLC thời gian cũng như vậy hả annh?
    Originally posted by hiepnt View Post
    Năm nay khóa 2014 sẽ nhập học từ ngày 11-14/8/2014
    Tuần sinh hoạt đầu khóa 18-23/8
    Khai giảng và học chính thứ từ 25/8
    Giáo dục Quốc phòng sẽ học sau

Comment

cho em hỏi trường ghi đậu ctrình CLC thì có cần phải làm đơn đkí ctrình CLC ko hay là chờ giấy báo như mọi bạn đậu nv1 ? em đậu HTTT CLC giờ đkí chuyển qua nghành khác đc ko ?

Comment

cho em hỏi hồ sơ em là dân tộc HOA sao em chỉ được +0.5 khu vực thôi vậy ?

Comment

Cho e hỏi vài câu ợ:

1. NV1 của e là Kỹ thuật phần mềm nhưng rớt (chỉ đc 27.5), sau này có điểm NVPN mà e đậu thì e sẽ nhập học cùng thời điểm với mấy người đậu NV1 hay sao ợ?
          2. Thời điểm nhập học là khi nào? E hỏi trước ba mẹ sắp xếp tiền bạc các thứ.
          3. Nếu muốn đăng ký ở ký túc xá thì đăng ký ở đâu?

E cám ơn nhiều .

Comment

Originally posted by sinhvien.uit View Post
            Còn tuân sinh hoạt công dân sinh viên đầu khóa mà em bỏ thì em sẽ bị kỷ luật và sẽ không bao giờ được cấp bằng.
            Nếu em có lý do chính đáng, có thể xin phép trường nghỉ 1, 2 ngày trong khóa sinh hoạt được không anh?
            Last edited by bkuma003; 07-11-2014, 10:54.

Comment

1. nhập học cùng thời điểm NV1
              2. các thứ cần chuẩn bị khi ở ktx: quần áo, giầy thể dục (học quốc phòng và học thể dục),dép, gối mền (có thể ko cần mang, trên đây có bán), ko cần mua gì ở quê mang lên, trên này có bán hết, đem nhiều mệt thêm
              -còn khi nào có giấy báo đậu online, trong đó sẽ hướng dẫn em cần chuẩn bị giấy tờ nào, cứ thư thả đi
              3. năm nhất làm thủ tục nhập học bên trường, đóng tiền ktx bên trường, cầm biên lai qua ktx rùi đăng kí và được ở luôn trong ngày
              Originally posted by vankhanhpf96 View Post
              Cho e hỏi vài câu ợ:

1. NV1 của e là Kỹ thuật phần mềm nhưng rớt (chỉ đc 27.5), sau này có điểm NVPN mà e đậu thì e sẽ nhập học cùng thời điểm với mấy người đậu NV1 hay sao ợ?
              2. Thời điểm nhập học là khi nào? E hỏi trước ba mẹ sắp xếp tiền bạc các thứ.
              3. Nếu muốn đăng ký ở ký túc xá thì đăng ký ở đâu?

E cám ơn nhiều .

Comment

sinh hoạt công dân đầu khoá rất quan trọng, em nên thu xếp mọi thứ để tham gia đầy đủ cùng các bạn
                Originally posted by bkuma003 View Post
                Nếu em có lý do chính đáng, có thể xin phép trường nghỉ 1, 2 ngày trong khóa sinh hoạt được không anh?

Comment

Originally posted by bkuma003 View Post
                  Em có thể xin vắng vài buổi, hoặc xin dời lại học chung với khóa sau nhưng chắc chắn trong đời sinh viên phải có ít nhất một lần sinh hoạt công dân đầu khóa. Tuy nhiên không nên vắng vì buổi sinh hoạt phổ biến rất nhiều thông tin quan trọng. Nếu vắng thì khi vào học em sẽ như người rừng lạc vào thành phố ấy.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                    9) Thí sinh có điểm >= 26 và <26,5 xét tuyển như thế nào
                    Thí sinh đủ điểm trúng tuyển vào trường điểm >= 26 nhưng không đủ điểm vào các ngành Nguyện vọng phân ngành ( NV2 và NV3 mà thí sinh đăng ý ngày 3/7 sẽ được xét tuyển vào các chương trình đặc biệt. Nếu thí sinh không muốn học các chương trình đặc biệt có thể xin phiếu chứng nhận kết quả thi để nộp vào trường khác.
                    Đăng ký chương trình đặc biệt vào ngày làm thủ tục nhập học tại trường.
                    Cho em hỏi 1 câu rất củ chuối. Em có đứa em thi vào 25,5đ (đã cộng khu vực) nhưng giờ mong muốn vào học tại UIT thì có thể làm đơn xem xét vào được không ạ?
                    Mong mọi người gạch đá nhẹ tay

Comment

Originally posted by 12520428 View Post
                      Cho em hỏi 1 câu rất củ chuối. Em có đứa em thi vào 25,5đ (đã cộng khu vực) nhưng giờ mong muốn vào học tại UIT thì có thể làm đơn xem xét vào được không ạ?
                      ko đc đâu anh, < 26 là tạch r :<

Comment

Originally posted by aphan
                        Em thi được 30,5 điểm khoa mạng mt, tt từ khi biết kết quả thi và có thêm thông tin về lớp clc thật sự em phân tâm quá, mong anh chị đi trước tư vấn dùm em, có nên xin vào lớp clc để học không,vì đk học tập tốt hơn(và bằng clc dù sao cũng hay hơn bằng bình thường),chắc nhiều bạn cũng có cùng suy nghĩ như em,xin cám ơn ah
                        Nếu em có tiền và muốn vào học thì cứ vào vì clc tiền học phí sẽ cũng "chất lượng cao" , tuy nhiên, chất lượng thì tùy thuộc vào sự cố gắng của em là chính
                        Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                        http://gabrielbl.com

Comment

Originally posted by Itstudent27
                          Thắc mắc như bạn này. Với lại cho em hỏi thêm, chương trình chất lượng cao có gì khác với chương trình chuẩn. Em thấy là học lớp CLC vẫn nhận bằng chính quy như học lớp chính quy, vậy thì ko có gì khác biệt ở bằng cấp phải ko mọi người?
                          Em có thể đóng chia làm hai đợt. các năm sau tùy vào số tín chỉ em đăng ký mà sẽ đóng học phí khác nhau.
                          Chương trinh CLC khác chương trình chuẩn ở chỗ :cơ sở vật chất tốt hơn, sĩ số ít, phòng lab cấu hình mạnh và đặc biệt 100% giáo viên giảng dạy có trình độ tiến sĩ trở lên được tuyển chọn qua một quy trình khắc khe.Khi tốt nghiệp các chương trình này trong bằng cấp em sẽ có thêm chữ chương trình tiên tiến hoặc chương trinh chất lượng cao.
                          Em có thể tìm hiểu kĩ hơn tại Fanpage trên FB tại đây có một đội ngũ tư vấn 24/24 sẽ giúp em hiểu rõ hơn về các chương trình này : https://www.facebook.com/aep.uit
                          :baffle:Khi Một cánh cửa đóng lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra :funny:
                          F-page: https://www.facebook.com/St.Bull

Comment

Originally posted by phamkimdat
                            cho e hỏi nếu ai được 26d thì trường xếp vào lớp chất lượng cao!vậy mấy pạn có cần đăng kí hay không?nếu có đăng kí?cho em hỏi thời gian đk ạ? với lại mấy pạn 26d đó có được nhận giấy báo không ạ?xin cảm ơn ạ!!
                            Originally posted by aphan
                            Em thi được 30,5 điểm khoa mạng mt, tt từ khi biết kết quả thi và có thêm thông tin về lớp clc thật sự em phân tâm quá, mong anh chị đi trước tư vấn dùm em, có nên xin vào lớp clc để học không,vì đk học tập tốt hơn(và bằng clc dù sao cũng hay hơn bằng bình thường),chắc nhiều bạn cũng có cùng suy nghĩ như em,xin cám ơn ah
                            Originally posted by umetwoworlds
                            Thầy cho em hỏi.
                            Em được 26 điểm . khi nộp vào chương trình chất lượng cao thì chắc chắn sẽ đỗ phải không ?
                            và có phải em cũng phải đi nhập học từ 11.8 giống mọi người không ?
                            Còn học phí 25 triệu 1 năm thì nộp chia làm mấy đợt
                            Đã cập nhất câu trả lời cho chương trình chất lượng cao. Các ban nào quan tâm chương trình CLC mời vào topic

Comment

Originally posted by 12520428 View Post
                              Originally posted by 12520428
                              mong là làm cái đơn cho trường xem xét thử. Tại thấy thằng em nó sống chết đòi vào UIT mà
                              Em có thể chờ nếu trường hạ điểm chuẩn hoặc xét NVBS, hiện tại để trúng tuyển vào trường thì điểm sàn là 26điểm ( môn toán hệ số 2)

Comment

Originally posted by vankhanhpf96
                                E đọc ở #1 có câu thế này "Sau khi là sinh viên năm thứ 2 của trường, sinh viên có thể xin chuyển ngành theo qui chế đào tạo hiện hành." tức là mình đang học ngành này sau này được chuyển sang ngành khác hả m.n? Nếu đúng như thế thì có điều kiện gì để được chuyển ngành ko?
                                - Điều kiện chuyển ngành em xem qui chế đào tạo của trường:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X