Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp thắc mắc của thí sinh sau kì thi tuyển sinh 2014

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• doublelift
    replied
    Cho em hỏi là khi làm thủ tục nhập học có cần bản chính Giấy báo nhập học không ạ.
    Hay chỉ cần in giấy báo online ra và đối chiếu ạ

Leave a comment:

• vidtn
    replied
    Chào em,
    Nếu như chưa có thì em không tick vào ô Đoàn viên.
    Originally posted by mrwen00 View Post
    Ad cho em hỏi, nếu như phần đoàn viên mà mình chưa có hoặc bị mất hết thì phần SYLL ghi như thế nào? (Em hỏi giùm thằng bạn)
    Thi

Leave a comment:

• vidtn
    replied
    Chào em,
    Trong đó có nhiều đối tượng:
    01: SV có cha hoặc mẹ là dân tộc thiểu số.
    02 Công nhân trực tiếp sản xuất đã làm việc liên tục 5 năm trở lên trong đó có ít nhất 2 năm là chiến sĩ thi đua cấp tỉnh trở lên công nhận và cấp bằng khen
    03-TB Thương binh, người có giấy chứng nhận hưởng chính sách như thương binh
    03-BB Bệnh binh, người có giấy chứng nhận hưởng chính sách như thương binh
    03-QNCA Quân nhân, công an nhân dân tại ngũ, xuất ngũ được cử đi học ( phục vụ từ 12 tháng trở lên tại khu vực 1, và từ 18 tháng trở lên)
    04-LS Con liệt sĩ
    04-TB Con thương binh mất sức lao động 81% trở lên
    04-BB Con bệnh binh mất sức lao động 81% trở lên
    04-CTB Con của người được cấp Giấy chứng nhận người hưởng chính sách như thương binh mà người được cấp giấy bị suy giảm khả năng lao động 81% trở lên
    04-AH Con của Bà mẹ VNAH, Con của Anh hùng lực lượng vũ trang, con Anh hùng lao động
    04-HĐCM Con của người hoạt động CM trước ngày 01/01/1945 hoặc con của người hoạt động CM từ ngày 01/01/1945 đến trước Tổng khởi nghĩa 19/8/1945
    04-CĐHH Con người người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học và được Ủy ban nhân dân cấp tỉnh công nhận bị dị dạng, dị tật……………
    05-TN Thanh niên xung phong tập trung được cử đi học
    05-QNCA Quân nhân, công an nhân dân tại ngụ được cử đi học có thời gian phục vụ dưới 18 tháng không ở khu vực 1
    06-TB Con thương binh mất sức lao động dưới 81%
    06-BB Con bệnh binh mất sức lao động dưới 81%
    06-CTB Con của người được cấp Giấy chứng nhận người hưởng chính sách như thương binh mà người được cấp giấy bị suy giảm khả năng lao động dưới 81%
    07 "Người lao động ưu tú thuộc tất cả các thành phần kinh tế từ cấp tỉnh, thành phố trực thuộc TW, Bộ trở lên được công nhận danh hiệu thợ giỏi, nghệ nhân,
    được cấp bằng hoặc huy hiệu Lao động sáng tạo của Tổng Liên đoàn LĐVN hoặc TW Đoàn TNCS HCM"

Originally posted by 14521058 View Post
    [ATTACH=CONFIG]13697[/ATTACH] nó như thế này này ad ơi

Leave a comment:

• mrwen00
    replied
    Ad cho em hỏi, nếu như phần đoàn viên mà mình chưa có hoặc bị mất hết thì phần SYLL ghi như thế nào? (Em hỏi giùm thằng bạn)

Leave a comment:

• 14521058
    replied
    Untitled.png nó như thế này này ad ơi

Leave a comment:

• vidtn
    replied
    Chào em,
    Em có thể cho ch xem phần lý lịch của em
    Originally posted by 14521058 View Post
    ad ơi cho e hỏi ở sơ yếu lý lịch mục I.22. Đối tượng phải ghi như thế nào v?

Leave a comment:

• 14521058
    replied
    ad ơi cho e hỏi ở sơ yếu lý lịch mục I.22. Đối tượng phải ghi như thế nào v?

Leave a comment:

• vidtn
    replied
    Đã có giải đáp ở phần http://forum.uit.edu.vn/threads/4712...INH-VIEN/page4
    Originally posted by 14520108 View Post
    Cho em hỏi phần khai báo lý lịch (http://student.uit.edu.vn/khaibaolylich). Phần thông tin Cha/Mẹ : 1.8 và 2.8 : trước 30/4/1975 và sau 30/4/1975 thì ghi cái gì vậy??

Leave a comment:

• 14520108
    replied
    Cho em hỏi phần khai báo lý lịch (http://student.uit.edu.vn/khaibaolylich). Phần thông tin Cha/Mẹ : 1.8 và 2.8 : trước 30/4/1975 và sau 30/4/1975 thì ghi cái gì vậy??

Leave a comment:

• 14520462
    replied
    uầy, tài khoản forum.uit.edu.vn chưa xài được nên e tự tạo tài khoản rồi. Có gì không ạ?

Leave a comment:

• Kanglouis
    replied
    Lúc làm hồ sơ nhập học, bên nhà trường có thông báo phải có giấy:
    Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có)
    Em xin được hỏi:
    1. Em chưa đủ 18 tuổi (đến tháng 10) thì không cần giấy: "Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp" đúng không ạ ?
    2. Bên phường em yêu cầu có giấy báo mới chịu cấp Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự. Mà đến ngày 11/08/2014 đã nhập học và đồng thời gửi giấy báo, vậy em phải giải quyết như thế nào ?

Leave a comment:

• 12520909
    replied
    giấy báo online có trước để em chuẩn bị giấy tờ trước đồng thời em sớm nhận được các câu trả lời về các thắc mắc trong giấy báo
    Giấy báo thật sẽ gởi về sau cho em
    Ad cho em hỏi. Tại sao lại có giấy báo phiên bản web. Chứ không phải giấy báo nhập học là mình sẽ đến trường thpt lấy hay sao ?. Vậy đến ngày 11/8. Thì mình nộp giấy báo nào ? Và anh cho em hỏi thêm là khai lí lịch sv qua mang là sao?, em đọc ở đây thấy "forum.uit.edu.vn/threads/47125-Hoi-nhanh-dap-gon-ve-GIAY-BAO-NHAP-HOC?p=288217#post288217"

Leave a comment:

• 07520182
    replied
    Ad cho em hỏi. Tại sao lại có giấy báo phiên bản web. Chứ không phải giấy báo nhập học là mình sẽ đến trường thpt lấy hay sao ?. Vậy đến ngày 11/8. Thì mình nộp giấy báo nào ? Và anh cho em hỏi thêm là khai lí lịch sv qua mang là sao?, em đọc ở đây thấy "forum.uit.edu.vn/threads/47125-Hoi-nhanh-dap-gon-ve-GIAY-BAO-NHAP-HOC?p=288217#post288217"
    Giấy báo online là để các em tra cứu thông tin cho nhanh và dễ dàng. Giấy báo vẫn sẽ được gửi đến tận tay từng em. Trong trường hợp thất lạc giấy báo thì các bạn vẫn có thể xem thông tin online và nhập học đúng hạn.

Leave a comment:

• mrwen00
    replied
    Last edited by mrwen00; 01-08-2014, 18:52.

Leave a comment:

• 07520182
    replied
    Originally posted by vankhanhpf96 View Post
    Cái bàn có to ko a? :|
    Cũng khá to. Nhưng nếu cả phòng cùng để máy thì hơi chật. Bàn chung để kê tập học và ăn uống của phòng mà. Nếu như bằng hồi anh ở thì kê được 6 màn hình CRT.

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X