Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp thắc mắc của thí sinh sau kì thi tuyển sinh 2014

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Sao các anh chị không thử nói sơ qua về Kí Túc Xá như thế nào để tụi em được biết rõ ạ! VD như phòng, chỗ ăn, giặt, wifi, tiền bạc,............

Comment

Đã có giấy báo nhập học online tuyensinh.uit.edu.vn/component/lookup/?func=nhaphoc

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
        KTX thường 1 phòng nhiều người, đầu giường em có 1 chỗ để bàn học. Em có thể tận dụng để kê máy để bàn vào đây hoặc kê máy trên bàn dùng chung của phòng.
        Cái bàn có to ko a? :|

Comment

Originally posted by tranminhan1995 View Post
          Sao các anh chị không thử nói sơ qua về Kí Túc Xá như thế nào để tụi em được biết rõ ạ! VD như phòng, chỗ ăn, giặt, wifi, tiền bạc,............
          Sau khi em tra được giấy bào và có tài khoản sinh viên trên forum ney2 em sẽ thấy được topic về KTX trong mục Tân sinh viên

Originally posted by honghai2196 View Post
          Đã có giấy báo nhập học online tuyensinh.uit.edu.vn/component/lookup/?func=nhaphoc
          bản này là bản chưa hoàn thiện
          Last edited by toannv; 01-08-2014, 18:11.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
            Sau khi em tra được giấy bào và có tài khoản sinh viên trên forum ney2 em sẽ thấy được topic về KTX trong mục Tân sinh viên

Các ban có thể tra cứu tuy nhiên tài khoản vẩn chưa sử dụng được
            Trang giấy báo đã khoá lại. Những ai may mắn mới có thể xem được. Chắc chiều tối nay hoặc mai là mở lại liền

Comment

haha, em mới đọc giấy báo rồi , vui

Comment

Originally posted by vankhanhpf96 View Post
                Cái bàn có to ko a? :|
                Cũng khá to. Nhưng nếu cả phòng cùng để máy thì hơi chật. Bàn chung để kê tập học và ăn uống của phòng mà. Nếu như bằng hồi anh ở thì kê được 6 màn hình CRT.

Comment

Ad cho em hỏi. Tại sao lại có giấy báo phiên bản web. Chứ không phải giấy báo nhập học là mình sẽ đến trường thpt lấy hay sao ?. Vậy đến ngày 11/8. Thì mình nộp giấy báo nào ? Và anh cho em hỏi thêm là khai lí lịch sv qua mang là sao?, em đọc ở đây thấy "forum.uit.edu.vn/threads/47125-Hoi-nhanh-dap-gon-ve-GIAY-BAO-NHAP-HOC?p=288217#post288217"
                  Last edited by mrwen00; 01-08-2014, 18:52.

Comment

Originally posted by mrwen00 View Post
                    Ad cho em hỏi. Tại sao lại có giấy báo phiên bản web. Chứ không phải giấy báo nhập học là mình sẽ đến trường thpt lấy hay sao ?. Vậy đến ngày 11/8. Thì mình nộp giấy báo nào ? Và anh cho em hỏi thêm là khai lí lịch sv qua mang là sao?, em đọc ở đây thấy "forum.uit.edu.vn/threads/47125-Hoi-nhanh-dap-gon-ve-GIAY-BAO-NHAP-HOC?p=288217#post288217"
                    Giấy báo online là để các em tra cứu thông tin cho nhanh và dễ dàng. Giấy báo vẫn sẽ được gửi đến tận tay từng em. Trong trường hợp thất lạc giấy báo thì các bạn vẫn có thể xem thông tin online và nhập học đúng hạn.

Comment

• giấy báo online có trước để em chuẩn bị giấy tờ trước đồng thời em sớm nhận được các câu trả lời về các thắc mắc trong giấy báo
                      Giấy báo thật sẽ gởi về sau cho em
                      Originally posted by mrwen00 View Post

Comment

• Lúc làm hồ sơ nhập học, bên nhà trường có thông báo phải có giấy:
                        Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có)
                        Em xin được hỏi:
                        1. Em chưa đủ 18 tuổi (đến tháng 10) thì không cần giấy: "Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp" đúng không ạ ?
                        2. Bên phường em yêu cầu có giấy báo mới chịu cấp Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự. Mà đến ngày 11/08/2014 đã nhập học và đồng thời gửi giấy báo, vậy em phải giải quyết như thế nào ?

Comment

• uầy, tài khoản forum.uit.edu.vn chưa xài được nên e tự tạo tài khoản rồi. Có gì không ạ?

Comment

• Cho em hỏi phần khai báo lý lịch (http://student.uit.edu.vn/khaibaolylich). Phần thông tin Cha/Mẹ : 1.8 và 2.8 : trước 30/4/1975 và sau 30/4/1975 thì ghi cái gì vậy??

Comment

• Đã có giải đáp ở phần http://forum.uit.edu.vn/threads/4712...INH-VIEN/page4
                              Originally posted by 14520108 View Post
                              Cho em hỏi phần khai báo lý lịch (http://student.uit.edu.vn/khaibaolylich). Phần thông tin Cha/Mẹ : 1.8 và 2.8 : trước 30/4/1975 và sau 30/4/1975 thì ghi cái gì vậy??

Comment

• ad ơi cho e hỏi ở sơ yếu lý lịch mục I.22. Đối tượng phải ghi như thế nào v?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X