Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thông báo nhập học dành cho Tân sinh viên khóa 2014

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thông báo nhập học dành cho Tân sinh viên khóa 2014

TRA CỨU GIẤY BÁO NHẬP HỌC TẠI ĐÂY

I. CÁC MỐC THỜI GIAN
    - DỰ KIẾN CHIỀU NGÀY 01/08 SẼ CÓ GIẤY BÁO NHẬP HỌC PHIÊN BẢN WEB.
    - Thời gian làm thủ tục nhập học từ ngày nhận được giấy báo đến ngày 14/8/2014.
    - Han cuối làm thủ tục nhập học 14/8/2014.
    - Kiểm tra đầu vào Tiếng Anh ngay sau khi làm thủ tục nhập học. ( Bắt buộc)
    - Tuần sinh hoạt công dân sinh viên đầu khóa 18/8/2014 - 22/8/2014. ( Bắt buộc)
    - Lễ khai giảng sáng ngày 25/8/2014.
    - Bắt đầu học chính thức 25/8/2014.

II. CÁC GIẤY TỜ CẦN CHUẨN BỊ
    1. 01 ảnh cỡ 3x4 và 01 ảnh cỡ 4x6 (hình chụp lịch sự, nghiêm túc trên nền trắng, mặc áo sơ mi có cổ)
    2. Bản photo CMND (có công chứng hợp lệ hoặc mang bản chính để đối chiếu).
    3. Bản chính Giấy báo nhập học ( nếu bạn muốn có bản sao có dấu mộc đỏ thì bạn có thể đăng ký xin khi làm thủ tục nhập học, nếu bạn chưa nhận giấy báo nhập học bẳng giấy thì vẫn có thể nhập học được).
    4. Bản photo bằng tốt nghiệp Trung học phổ thông (THPT) hoặc tương đương (có công chứng hợp lệ hoặc mang bản chính để đối chiếu); hoặc bản chính giấy chứng nhận tốt nghiệp THPT tạm thời năm 2014.
    5. Bản sao trích lục giấy khai sinh (không chấp nhận bản photo công chứng).
    * Theo mẫu TP/HT-2010-KS.1.a (TT số: 08.a/2010/TT-BTP)
    Hình ảnh mẫu bản sao giấy khai sinh

6. Lý lịch sinh viên (sinh viên phải thực hiện theo hướng dẫn ở http://student.uit.edu.vn/khaibaolylich với tài khoản chứng thực được cấp trong giấy báo nhập học. Sinh viên không sử dụng mẫu bên ngoài). Chi tiết hướng dẫn làm hồ sơ sẽ có sau khi trường gửi giấy báo.
    7. Bản photo học bạ THPT (có công chứng hợp lệ).
    8. Giấy chứng nhận ưu tiên (hoặc bản photo có công chứng hợp lệ) đối với thí sinh trúng tuyển thuộc các đối tượng ưu tiên.
    9. Đối với bộ đội, cán bộ đi học phải nộp thêm 3 bản sao quyết định cử đi học, chuyển ngành, xuất ngũ và các giấy tờ về quyền lợi chính sách được hưởng.
    10. Giấy giới thiệu sinh hoạt Đoàn, Đảng (nếu có).
    11. Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có).
    12. Giấy chứng nhận sức khỏe (theo qui định tại thông tư 14/2013/TT-BYT) Mẫu giấy:TT 14-kem1.pdf .
    Thí sinh khám sức khỏe trước tại các bệnh viện tuyển huyện trở lên.

III. CÁC KHOẢN PHÍ CẦN ĐÓNG
    Các khoản tiền phải nộp ngay khi nhập học : TỔNG CỘNG 4.300.000 VNĐ gồm :
    1. Phần học phí học kỳ I: 3.250.000 VNĐ
    2. Khoản tiền hồ sơ nhập học, sinh hoạt đầu khóa: 305.200 VNĐ
    3. Bảo hiểm Y tế (1 năm) theo công văn số 1317/ĐHQG-CTSV ngày 11/07/2014: 289.800 VNĐ
    4. Bảo hiểm tai nạn (1 năm): Trường sẽ mua tặng cho tân sinh viên
    5.Thẻ Sinh viên: Miễn phí
    6. Học phí học giáo dục quốc phòng (thu hộ) 455.000 VNĐ

** Đối với lớp Chất Lượng Cao học phí HK1 là 12.500.000 VNĐ. Tổng tiền cần đóng là: 13.550.000 VNĐ

IV. HÌNH THỨC NỘP HỌC PHÍ:
    1. Hình thức và thời gian nộp:
    • Sinh viên chuyển khoản qua ngân hàng trước ngày 14/08/2014
    Tên tài khoản: Trường Đại học Công nghệ Thông tin
    Số tài khoản: 31410001210304
    Tại ngân hàng: BIDV – CN Đông Sài Gòn
    Khi chuyển khoản sinh viên ghi rõ trong nội dung nộp tiền: <Họ và tên>, <Mã số sinh viên> , Hoc phi & le phi nhap hoc.
    • Hoặc nộp tiền mặt khi nhập học.
    2. Kiểm tra thông tin học phí đã nộp: sinh viên tra cứu tại: http://student.uit.edu.vn/tra cuu/hocphi với tài khoản chứng thực được cấp trong giấy báo nhập học
    Lưu ý:
    - Sinh viên diện miễn giảm học phí phải nộp trước số học phí trên khi nhập học và Nhà trường sẽ hướng dẫn làm thủ tục đề nghị miễn giảm học phí sau khi nhập học.
    - Sinh viên không được nộp tiền qua thẻ ATM.
    - Sinh viên mang theo bản photo “Giấy nộp tiền” của ngân hàng để đối chiếu khi làm thủ tục nhập học.

V. CHỖ Ở
    - Sinh viên đã được cấp chỗ ở tại Ký túc xá Đại học Quốc gia TpHCM (KTX) và được phép nhận chỗ ở ngay sau khi hoàn tất thủ tục nhập học.
    - Sinh viên nếu không muốn ở tại KTX thì phải có đơn xin ngoại trú nêu rõ lý do xin ngoại trú (mẩu đơn sẽ có trên web tuyensinh.uit.edu.vn)
    - Vì lý do bảo đảm an toàn và sức khỏe cho sinh viên, Nhà trường đặc biệt khuyến cáo sinh viên không ở trọ bên ngoài KTX.
    Last edited by toannv; 08-08-2014, 17:16.

Em nghe các anh chị khóa trên nói, khi nhập học sẽ có khám sức khỏe 1 lần nữa, kiểu khám giống như khám nghĩa vụ quân sự. thông tin này đúng không ạ?

Comment

Originally posted by vinhnguyen1303 View Post
      Em nghe các anh chị khóa trên nói, khi nhập học sẽ có khám sức khỏe 1 lần nữa, kiểu khám giống như khám nghĩa vụ quân sự. thông tin này đúng không ạ?
      Không em. Khám Tai, họng, da liễu bên ngoài, cân nặng, chiều cao, huyết áp, nhịp tim, thị lực (anh nhớ là vậy). chứ ai khám như nvqs phòng đâu mà khám. -_- )
      Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
      Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
      Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

cho em hỏi 14/8 lên trường nhập học vẫn kịp đúng ko ạ, tại em có việc bận ko lên sớm được

Comment

Originally posted by vinhnguyen1303 View Post
          Năm nay trường không tố chức khám sức khỏe để tiết kiệm thời gian làm thủ tục nhập học.

Comment

Originally posted by baodiemdh View Post
            cho em hỏi 14/8 lên trường nhập học vẫn kịp đúng ko ạ, tại em có việc bận ko lên sớm được
            Ngày 14/8 là ngày cuối cùng nha em

Comment

em thi vào trường nhưng chỉ đc 26đ, em muốn học hệ thống thông tin chương trình tiên tiến, trên mạng thì báo là dự kiến trúng tuyển hệ thống thông tin lớp CLC
              ai có thể cho biết trình tự em cần làm những gì ko ạ ( thời gian, hồ sơ, cách thức đóng học phí, kiểm tra av...) ?

Comment

Originally posted by haidang029kg View Post
                em thi vào trường nhưng chỉ đc 26đ, em muốn học hệ thống thông tin chương trình tiên tiến, trên mạng thì báo là dự kiến trúng tuyển hệ thống thông tin lớp CLC
                ai có thể cho biết trình tự em cần làm những gì ko ạ ( thời gian, hồ sơ, cách thức đóng học phí, kiểm tra av...) ?
                Em nhập học chương trình CLC ngành HTTT bình thường như thông báo trên.
                Ngành làm thủ tục nhập học nộp đơn xét tuyển sang Chương trình tiên tiến (CTTT). Lớp CTTT sẽ có bài kiểm tra Tiếng Anh riêng tố chức sau.

Comment

cho em hỏi giấy báo nhập học hay giấy báo trúng tuyển thì gửi về trường THPT phải ko ạ? và bao giờ thì trường THPT có giấy báo vậy a/c?
                  cho e hỏi luôn trên trang điểm của trường có dòng
                  Dự kiến bạn đã trúng tuyển vào trường ĐH CNTT ngành Hệ thống thông tin (D480104)
                  như vậy là e đã trúng tuyển vào ngành này phải ko ạ? Nhưng ngành này ko phải là nv phân ngành 1 tại e thiếu 0.5 đ vậy cho e hỏi sau khi học xong năm đầu e có thể chuyển ngành ko ạ?
                  Last edited by gacnvnmovie; 29-07-2014, 12:46.

Comment

Bắt buộc hình chụp trên nền trắng hả thầy

Comment

Cho em hỏi vậy là mình phải khám sức khỏe ở bệnh viện địa phương rồi xin giấy chứng nhận đúng ko ạ ?

Comment

E nộp tiền học phí tại ngân hàng địa phương được không ạ ? (Không phải tại BIDV – CN Đông Sài Gòn ở TPHCM)

Comment

Cho e hỏi là thi tiếng anh mà rớt thì sao ạ!!!

Comment

Originally posted by gacnvnmovie View Post
                            cho em hỏi giấy báo nhập học hay giấy báo trúng tuyển thì gửi về trường THPT phải ko ạ? và bao giờ thì trường THPT có giấy báo vậy a/c?
                            cho e hỏi luôn trên trang điểm của trường có dòng như vậy là e đã trúng tuyển vào ngành này phải ko ạ? Nhưng ngành này ko phải là nv phân ngành 1 tại e thiếu 0.5 đ vậy cho e hỏi sau khi học xong năm đầu e có thể chuyển ngành ko ạ?
                            Originally posted by ZzZTXBMZzZ View Post
                            Cho e hỏi là thi tiếng anh mà rớt thì sao ạ!!!
                            Các ban xem topic: http://forum.uit.edu.vn/threads/46410 nhé

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                              I. CÁC MỐC THỜI GIAN
                              - Kiểm tra đầu vào Tiếng Anh ngay sau khi làm thủ tục nhập học. ( Bắt buộc)
                              Là làm thủ tục xong rồi vào phòng thi AV ngay hả thầy :surrender:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X