Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thông báo nhập học dành cho Tân sinh viên khóa 2014

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Cho em hỏi Kiểm tra đầu vào Tiếng Anh ngay sau khi làm thủ tục nhập học. ( Bắt buộc) là sao ạ?
    Làm trắc nghiệm, tự luận, thi chung với các bạn hay sao ạ?
    Mỗi người làm thủ tục đâu có cùng lúc đâu.
    Em cảm ơn.

P/s: Mình khoa Khoa học máy tính, bạn nào cùng khoa làm quen nhé

Comment

Originally posted by 13520838
      ý là em sẽ có 1 ngày làm thủ tục nhập học riêng
      r sau đó là 1 ngày thi tiếng anh riêng, thi chung tại giảng đường
      theo a nhớ thì trắc nghiệm ko ah hay sao ak...
      mà đề cũng bt như 12 j, kiểm tra trình độ tiếng anh để xếp vào lớp tiếng anh cho phù hợp ak mà, theo cấp bậc là bổ túc - av 1 - av2 - av3
      em thì lại nghe nói năm nay anh văn sẽ làm trắc nghiệm trên máy tính tại trường, làm ngay sau khi dk nhập học

Comment

Cho em hỏi tại sao phải bắt buộc lấy ảnh nền trắng v ạ ?

Comment

Cho em hỏi, KTX là của ĐHQG hay là KTX của riêng trường ĐH CNTT vậy ạ

Comment

Cho e hỏi là theo a là học ngành mình thì chừng nào mới cần laptop ạ ? Tại e chưa có ý định mua sớm

Comment

Originally posted by thth776 View Post
              Cho em hỏi, KTX là của ĐHQG hay là KTX của riêng trường ĐH CNTT vậy ạ
              KTX của ĐHQG nha em, trường mình ko có KTX riêng. ĐHQG có 2 KTX A và B, em sẽ được xếp vào KTX A (gần trường hơn) nếu có đăng ký.

Originally posted by shinichikl11 View Post
              Cho e hỏi là theo a là học ngành mình thì chừng nào mới cần laptop ạ ? Tại e chưa có ý định mua sớm
              Laptop thì chưa mua ngay cũng được, nhưng máy tính thì nếu điều kiện ko quá khó khăn thì nên sắm 1 cái. Năm nhất em sẽ học các môn đại cương như Toán, AV, Lý (Điện tử) nên cũng ko cần đến máy, nhưng các môn Lập trình thì có lap sẽ thực hành dễ dàng hơn, còn ko thì thư viện trường mình cũng có máy để học (chơi nhiều hơn ) ) đấy.

Comment

hình chụp lịch sự, nghiêm túc trên nền trắng, mặc áo sơ mi có cổ
                nền xanh được k ạ?

Comment

có cần giấy khám nghĩa vụ quân sự k ạ??? ở chỗ mình k có khám

Comment

Originally posted by vinhnguyen1303 View Post
                    em thì lại nghe nói năm nay anh văn sẽ làm trắc nghiệm trên máy tính tại trường, làm ngay sau khi dk nhập học
                    Chắc năm nay xịn hơn 5 ngoái

Comment

Originally posted by tankiettc View Post
                      Bản sao trích lục khai sinh là giấy gì anh, đem bản chính luôn được không?
                      Có link hình của nó ngay trong thông báo đó em. Không nhận bản chính nha em, em chỉ có duy nhất 1 bản chính mà thôi.

Comment

Originally posted by shinichikl11 View Post
                        mà a ơi, ở ktx là 22h là phải bắt vô ktx lại phải ko ạ, nếu mình muốn ra ngoài ở vài hôm thì cần phải xin ko ạh ? mà tiện thể catin của ktx có trực tiếp Ngoại hạng anh cho sinh viên coi ko a ? :shame:
                        KTX tướng đối tự do em muon đi đâu thì đi. Cafe A6 có tường thuật bóng đá.

Originally posted by ColdRain View Post
                        Cho em hỏi lúc làm thủ tục vào ở KTX thì có đóng tiền không ạ và số tiền là bao nhiêu ?
                        Lệ phí KTX sẽ được cập nhật tại trang web KTX trong thời gian tới, em sẽ phải đóng tiền ngay khi làm thủ tục vào KTX: ktx.vnuhcm.edu.vn
                        Originally posted by ryu View Post
                        Có chứng chỉ ở trung tâm quốc phòng rồi thì khỏi cần nộp Học phí học giáo dục quốc phòng phải không a?
                        Các khoản phí em vấn đóng bình thường sau đó làm đơn xin lấy lại tiền.

Comment

[
                          Originally posted by Zombie96 View Post
                          Cho em hỏi Kiểm tra đầu vào Tiếng Anh ngay sau khi làm thủ tục nhập học. ( Bắt buộc) là sao ạ?
                          Làm trắc nghiệm, tự luận, thi chung với các bạn hay sao ạ?
                          Mỗi người làm thủ tục đâu có cùng lúc đâu.
                          Em cảm ơn.

P/s: Mình khoa Khoa học máy tính, bạn nào cùng khoa làm quen nhé
                          Sau khi làm thủ tục em sẽ vào phòng máy làm bài trắc nghiệm Tiếng Anh trên máy, bài kiểm tra Tiếng Anh là bắt buộc.

Originally posted by given001 View Post
                          Cho em hỏi tại sao phải bắt buộc lấy ảnh nền trắng v ạ ?
                          Originally posted by tanphat1309 View Post
                          hình chụp lịch sự, nghiêm túc trên nền trắng, mặc áo sơ mi có cổ
                          nền xanh được k ạ?
                          Các ban cứ làm đúng theo thông báo của nhà trường, chụp ánh kỹ thuật số, của hàng người ta có thể đổi từ nền xanh sang trắng rất đơn giản.

Trong thông báo ghi rõ là ( Nếu có ) mà em

Comment

cho em hỏi là bạn e học KHTN thì 2 đứa xin ở chung phòng KTX được không ạ? KTX là KTX chung của các trường đại học QG phải ko ạ?

Comment

Không nhé e

Comment

Originally posted by dthongvl View Post
                                cho em hỏi là bạn e học KHTN thì 2 đứa xin ở chung phòng KTX được không ạ? KTX là KTX chung của các trường đại học QG phải ko ạ?
                                Nghe nói KHTN CNTT và KHXHNV sẽ ở chung với nhau nên nếu 2 bạn đăng kí cùng ngày thì sẽ được ở chung

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X