Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về GIẤY BÁO NHẬP HỌC dành cho Tân SV khóa 2014

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

thầy ơi cho em hỏi chỉ cần Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp thui thì có đủ không thầy ?

Comment

Originally posted by 14520565 View Post
      thầy ơi cho em hỏi chỉ cần Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp thui thì có đủ không thầy ?
      Mục đó có chữ VÀ mà em. 2 giấy.

Comment

Không nộp giấy báo nhập học có sao ko ạ !!!!!
        Hãy là chính mình !!!!

Comment

Originally posted by thaivietphong View Post
          Không nộp giấy báo nhập học có sao ko ạ !!!!!
          Bắt buộc nộp nha em, nhưng không cần nộp vào ngày nhập hoc. Lần sau viết chữ thường màu đen được rồi nhé
          Last edited by toannv; 03-08-2014, 14:52.

Comment

Originally posted by 14521102
            tại sao trường không gửi giấy báo nhập học sớm hơn 1 tý @@ đâu phải bạn nào cũng biết có giấy báo nhập học trên web đâu @@ làm sao nhập học đúng thời gian được ?
            Theo nguyên tắc thì sau ngày 10/08 mới được gởi giấy báo chính thức.
            Việc tân sinh viên theo dõi trên web đã được thông báo từ khi thi tuyển sinh vào UIT.
            Last edited by toannv; 03-08-2014, 14:57.

Comment

hạn cuối nộp giấy báo nhập học là ngày nào ạ !!!!
              Hãy là chính mình !!!!

Comment

Originally posted by thaivietphong View Post
                hạn cuối nộp giấy báo nhập học là ngày nào ạ !!!!
                Hạn chót nộp bổ sung tất cả giấy tờ là ngày 29/08/2014.

Comment

thầy ơi, địa chỉ tạm trú trong Sơ yếu lí lịch sinh viên thì ghi chỗ ở hiện tại phải k thầy?

Comment

Thầy cho em hỏi, mạc định tất cả tân sinh viên đều được ở KTX đúng không Thầy ??

có cần làm đơn hay phải có điều kiện gì mới được ở trong KTX vậy ???

Comment

Originally posted by 14520735 View Post
                      thầy ơi, địa chỉ tạm trú trong Sơ yếu lí lịch sinh viên thì ghi chỗ ở hiện tại phải k thầy?
                      Em xem ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4716...ICH-SINH-VIEN1. (Mục 3)Địa chỉ tạm trú:
                      Một số qui ước chung như sau:
                      - Địa chỉ thường trú: ghi theo CMND, hộ khẩu
                      - Địa chỉ tạm trú:
                      + Nếu gia đình bạn ở theo địa chỉ của CMND của bạn thì đây chính là địa chỉ thường trú
                      + Nếu gia đình bạn ở theo diện KT3..: thì bạn ghi theo địa chỉ của KT3 nhà mình
                      - Nơi ở: Bạn ghi nơi mà bạn sinh sống khi học ĐH (cái này khi ổn định chỗ ở thì các bạn mới khai)

Comment

Originally posted by 14520075 View Post
                        Thầy cho em hỏi, mạc định tất cả tân sinh viên đều được ở KTX đúng không Thầy ??

có cần làm đơn hay phải có điều kiện gì mới được ở trong KTX vậy ???
                        Em chỉ cần mang biên lai đóng tiền qua KTX là đc ở. Nếu em không ở thì phải làm đơn. Hơi ngược như vậy. :-)

Comment

Originally posted by toannv View Post
                          Thông tin không đúng.
                          1. Ngày 01/08 là có giấy báo nhập học dự kiến trên web.
                          2. Sau ngày 10/08 trường sẽ gởi giấy báo nhập học dự kiến. Các bạn tại nơi mình nộp hồ sơ dự thi TSĐH
                          Nhận giấy báo tại nhà hay tại trường ạ? Tại em nhận giấy báo dự thi tại nhà thì có phải là nhận giấy báo tại nhà không ạ?

Comment

Originally posted by 14520108 View Post
                            Nhận giấy báo tại nhà hay tại trường ạ? Tại em nhận giấy báo dự thi tại nhà thì có phải là nhận giấy báo tại nhà không ạ?
                            Chắc có người mang GIẤY BÁO từ nơi em nộp hồ sơ dự thi TSĐH về nhà em. Còn người đó tiếp tục mang PHIẾU BÁO NHẬP HỌC đến nhà em tiếp hay không thì tôi không rõ :funny:

Comment

Originally posted by toannv View Post
                              Chắc có người mang GIẤY BÁO từ nơi em nộp hồ sơ dự thi TSĐH về nhà em. Còn người đó tiếp tục mang PHIẾU BÁO NHẬP HỌC đến nhà em tiếp hay không thì tôi không rõ :funny:
                              Phải không ta :angry:! Tại nhận giấy báo dự thi qua bác đưa thư bưu điện mà. Em nghĩ là trường ĐH gửi thẳng về nhà em luôn chứ nhỉ. Không lẽ gửi về trường THPT xong trường THPT lại gửi bưu điện về nhà em à :surrender: !

Cơ mà cho em hỏi thêm. Dự tính ngày 12 em xuống SG làm thủ tục nhập học mà lỡ lúc đó chưa có giấy báo nhập học thì sao nhỉ?? Có cho khất vài bữa vào KTX rồi bữa sau nhà em gửi giấy báo lên được không ta :nosebleed:
                              Last edited by 14520108; 03-08-2014, 19:24.

Comment

thưa thầy hình như giấy trích lục khai sinh chỉ chấp nhận bản mới chứ bản cũ không được phải không thầy
                                như vậy là phải ra ủy bản địa phương để xin làm giấy mới đúng ko.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X