Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kỹ sư tài năng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kỹ sư tài năng

Cho em hỏi, sau khi nhập học thì khi nào sẽ thi tuyển vô lớp Kỹ sư tài năng ạ? Thi tuyển vô như thế nào
    Và em nghe nói nếu vô được lớp KSTN thì sẽ có cơ hội được chuyển ngành theo nguyện vọng phải ko ạ

hóng luôn! :funny:

Comment

hóng ké :salute:

Comment

Bạn đợi có thông báo là được, không cần vội vàng đâu, mà cũng chẳng phải thi tuyển gì, sẽ xét hồ sơ: ưu tiên những sinh viên có thành tích học thuật rồi đến sinh viên có điểm thi đại học cao.
        Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
          Bạn đợi có thông báo là được, không cần vội vàng đâu, mà cũng chẳng phải thi tuyển gì, sẽ xét hồ sơ: ưu tiên những sinh viên có thành tích học thuật rồi đến sinh viên có điểm thi đại học cao.
          thành tích học thuật là sao anh

Comment

Lớp tài năng chỉ tuyển chứ không có thi.
            Việc chuyển ngành (khoa) đâu có liên quan gì đến việc có phải là KSTN hay không. Bạn muốn chuyển khoa thì phải đáp ứng được điều kiện để chuyển : điểm xét tuyển ĐH không thấp hơn điểm chuẩn của Khoa muốn chuyển đến và có sự đồng ý của 2 Trưởng khoa.
            “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
            Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
            Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

Originally posted by 15520741 View Post
              thành tích học thuật là sao anh
              Các giải thưởng này nọ :brick:
              Quan trọng là điểm cao, rất cao :shot:

Comment

Originally posted by 14520117 View Post
                Các giải thưởng này nọ :brick:
                Quan trọng là điểm cao, rất cao :shot:
                :surrender: rất cao?

Comment

Originally posted by 15520306 View Post
                  Cho em hỏi, sau khi nhập học thì khi nào sẽ thi tuyển vô lớp Kỹ sư tài năng ạ? Thi tuyển vô như thế nào
                  Và em nghe nói nếu vô được lớp KSTN thì sẽ có cơ hội được chuyển ngành theo nguyện vọng phải ko ạ
                  em chờ thông báo cuaả phòng đào tạo student.uit.edu.vn hoặc daa.uit.edu.vn

Comment

Originally posted by 15520306 View Post
                    Chào em,

Nếu em đã đủ điều kiện để vào Kỹ sư tài năng thì em cũng thừa điểm để chuyển ngành mà không cần phải chuyển vào Kỹ sư tài năng. Nếu em không đủ điểm để chuyển ngành thì khả năng em vào được Kỹ sư tài năng gần như bằng 0. Vậy nên em không cần phải tính toàn chi li làm gì.

Thân ái,
                    Trí Dũng

Comment

Tất cả những nội dung này các ban có thể hỏi thoải mái trong tuần sinh hoạt đầu khóa, phần chuyên đề của Phòng đào tạo ĐH

Comment

Originally posted by dungvt View Post
                        Chào em,

Nếu em đã đủ điều kiện để vào Kỹ sư tài năng thì em cũng thừa điểm để chuyển ngành mà không cần phải chuyển vào Kỹ sư tài năng. Nếu em không đủ điểm để chuyển ngành thì khả năng em vào được Kỹ sư tài năng gần như bằng 0. Vậy nên em không cần phải tính toàn chi li làm gì.

Thân ái,
                        Trí Dũng
                        Thầy ơi điều kiện vào KSTN là gì?

Comment

Originally posted by 15520741 View Post
                          Thầy ơi điều kiện vào KSTN là gì?
                          Chào em,

Khi nhập học em sẽ được hướng dẫn nộp hồ sơ vào các chương trình tài năng nếu có yêu cầu. Sau khi hết hạn nộp hồ sơ, trường sẽ xếp hạng các em từ cao xuống và xem xét các trường hợp có thành tích (giải cao về CNTT) và điểm tuyển sinh cao. Đương nhiên giữ lớp này xứng đáng với tên tài năng thì điểm sẽ rất cao, nếu những bạn điểm cao không đăng ký vào đủ thì cũng không có chuyện lấy các thí sinh điểm thấp cho đủ số lượng lớp đâu.

Các trường hợp muốn xin chuyển vào lớp tài năng từ năm thứ 2 cũng phải tùy thuộc xem lớp tài năng có bao nhiêu sinh viên đang học bị loại ra do không đủ tiêu chuẩn tài năng nữa.

Thân ái,
                          Trí Dũng

Comment

KSTN học chuyên ngành nào ạ
                            We care about your ICT dream :happy:

Comment

Originally posted by 15520224 View Post
                              KSTN học chuyên ngành nào ạ
                              Chào em,

Hiện nay trường mình chỉ có 2 ngành có lớp tài năng là Cử nhân tài năng ngành Khoa học máy tính và Kỹ sư tài năng ngành An toàn thông tin thôi. Các ngành khác không có lớp tài năng.

Thân ái,
                              Trí Dũng
                              Last edited by dungvt; 24-08-2015, 16:02.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X