Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Cảnh giác] Lừa đảo sinh viên lại tiếp diễn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Cảnh giác] Lừa đảo sinh viên lại tiếp diễn

http://www.anninhthudo.vn/Phap-luat/...en/412154.antd <-- Bài báo từ năm ngoái

Ở một số diễn đàn, thông báo lại xuất hiện tình trạng lừa đảo như thế này.
    Hiện nay trường chúng ta đang trong quá trình xây dựng, cũng như ở trong khu vực phức tạp về an ninh trật tự nên các bạn sinh viên lưu ý thêm.

mấy thằng thất đức như thế thì xử bắn hết cho rồi.... lừa cả sv...
    YOU'LL NEVER WALK ALONE.....I'M FAN LIVERPOOL...

Comment

Đọc bài này xong mới nhớ ra, năm ngoái trên đường đi chợ về mình cũng gặp một thằng như thế. Nó kêu có việc về cơ quan nên nhờ mình mang mấy máy khoan xài ko hết qua ngã tư thủ đức, mình thấy nghi nghi nên ko đi. Ra là hôm nay có bài này đăng, hên quá ta
      Hãy là chính mình!

Comment

Năm 12 em bị mất cái đt rồi ôm cục sắt về nhà! hix, bọn này miệng lưỡi ghê lắm, giờ phải đề phòng!
        https://sites.google.com/view/tri-hai-nguyen

Comment

Haha... hôm bữa gặp một chú... may mà tinh thần cảnh giác của mình khá cao với lại lúc đó đang xách cái lap nên chẳng thích đu đưa với nó nhiều...
          Hắn giới thiệu: "Anh là người Hà Lội, có bà chị nhờ anh lấy mấy cái máy khoan... chú đi với anh một lát anh cho vài trăm tiêu" =)) Đi xe air đàng hoàng
          Rất tiếc cho bạn ý... mình không phải là sinh viên năm nhất )
          Tạm biệt hắn một cách lịch sự (thực ra mình muốn nói thẳng ra "mày nghĩ t ngu à" nhưng đường khá vắng vẻ, hắn to xác nên mình không dại ) ) và mình dong luôn!!!^^
          University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
          [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
          [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
          :happy:

Comment

cái này hồi cuối năm 2 mình cũng gặp khi đang đi bộ ra đón xe bus, may mà cảnh giác chứ không thì cũng mất toi cái laptop

Comment

Năm ngoài đám này cố dụ mình 2 lần rồi -> đi luôn ko thèm trả lời =))

Originally posted by 08520570 View Post
              Hix! Nhấn nhầm dislike rồi.
              Like bù )
              Last edited by 09520243; 19-04-2012, 21:54.

Comment

Originally posted by 08520127 View Post
                cái này hồi cuối năm 2 mình cũng gặp khi đang đi bộ ra đón xe bus, may mà cảnh giác chứ không thì cũng mất toi cái laptop
                Hix! Nhấn nhầm dislike rồi.

Comment

2 năm trc cũng có 1 gã ăn mặc lịch sự đem cho mình mấy cái máy khoan đó không phải đi giao hàng giùm mà nhờ mua hoặc bán giùm với lý do là hàng của công trường mới lấy ra còn mới cần thanh lý gấp, mình nghi hàng gian nên không ngó ngàng tới.

Comment

Thông tin thêm với các bạn, bạn Đoàn Văn Lịch trong bài viết là sinh viên trường mình. Các bạn chú ý đề cao cảnh giác nhé.

Cống hiến để trưởng thành.

Chúng tôi không hứa sẽ làm bạn vui nhưng chúng tôi hứa sẽ lắng nghe và chia sẻ.

Hãy quan sát chứ đừng nhìn.

Comment

eo ơi 3 cái máy khoan giá 19tr! Khiếp, 3 cái máy khoan mới tốt nhất của Nhật cũng không tới nỗi cái giá trên trời như vậy! Đúng à khiếp!
                      Nghe là biết bị lừa rồi , nhưng nếu ai yếu yếu mà nghe chúng vồn vã nói liên tục như vậy chắc cũng bị đuối! hj
                      Mai mốt gặp tụi đó chắc kiếm cách lừa lại để kiếm chút đỉnh quá! hehehe

Comment

ANTĐ - Chúng dụ dỗ hàng chục sinh viên bùi tai lột hết tài sản trên người mang ra thế chấp khi được nhờ giao hàng hộ, để rồi ngậm đắng khi ôm “cục sắt” đến công an trình báo.

tên cầm đầu là Đoàn Văn Lịch (Biên Hòa - Đồng Nai).
                        Cái này gay ah nha, UITer có 1 sv khoa IS tên Đoàn Văn Lịch (Đồng Nai luôn =)))

Comment

haha... nói mới nhớ, hùi đầu năm mình gặp bọn lừa đảo này rùi, gặp ở cổng kí túc xá, ông đó dụ mình mang cái túi chứa 4 hay 6 máy khoan gì đó, giá gần 24tr , mang cái túi đó đến 1 cửa hàng ở ngã tư thủ đức, mình để ổng chở wa thủ đức lun mới sốc chứ )

Comment

Heh ... lần trước cũng gặp một ông nhờ bán giùm máy khoan ổng nói ổng mới chôm đc, sẽ chia 2. Ổng nhờ tới ngã tư Thủ Đức. Mình nói mình mới năm nhất nên ko biết đường đi ) Nói hoài chán ổng cũng bỏ đi thôi! Gặp mấy chuyện này cần tránh nóng nảy, mắc công lại xô xát!

Comment

Mình đi ra đường tránh nói chuyện với người không quen biết. Nếu có ai đó hỏi gì thì trả lời. Nếu gặp tình huống như thế này thì mình biết ngay. Giả bộ đang bận việc rồi đi nhanh chân, chứ mà nói đi nói lại, không khéo tụi nó ghét nó cho một dao thì khốn.
                              Tốt nhất đi ra đường mặt cứ đơ ra... thấy con gái đẹp thì mới nhìn thôi
                              Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X