Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giải chạy/đi bộ, đạp xe mỗi ngày UIT15 VUI KHOE (cập nhật : thời gian kết thúc mới là 15/9)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 18521462 View Post

em mới kiểm tra lại, hệ thống chưa cập nhật lại mới anh. Anh xem lại giúp em với ạ. Bữa giờ em chạy hơn 20 km, mà hệ thống chỉ cập nhật có 17.3 km thôi anh.
    Em cảm ơn.
    Em gửi anh link activity của strava, a check giúp nhe.

Comment

Originally posted by longnt View Post

Em gửi anh link activity của strava, a check giúp nhe.
      dạ link activity strava của em https://www.strava.com/athletes/34011464
      em mới xem lại, hình như hệ thống được cập nhật rồi ạ.
      em cảm ơn anh

Comment

Chào thầy,
        ​​​​​​Em thấy hoạt động chạy bộ 2 ngày 5/6 và 6/6 của em vẫn chưa được tính trên web ạ, mong thầy check lại giúp em ạ. Đây là link strava của em:
        Tue Ho Dang is a runner from Nha Trang, Khanh Hoa, Vietnam. Join Strava to track your activities, analyze your performance, and follow friends. Strava members can plan routes, participate in motivating challenges, and join clubs. Get started by signing up for free.

​​​​​Em xin cảm ơn,
        Trân trọng.

Comment

Originally posted by 18521611 View Post
          Chào thầy,
          ​​​​​​Em thấy hoạt động chạy bộ 2 ngày 5/6 và 6/6 của em vẫn chưa được tính trên web ạ, mong thầy check lại giúp em ạ. Đây là link strava của em:
          Tue Ho Dang is a runner from Nha Trang, Khanh Hoa, Vietnam. Join Strava to track your activities, analyze your performance, and follow friends. Strava members can plan routes, participate in motivating challenges, and join clubs. Get started by signing up for free.

​​​​​Em xin cảm ơn,
          Trân trọng.
          Chào em,
          Data synced rồi nhé. Lý do là do em tham gia sau khi sự kiện bắt đầu, và cronjob (30p chạy 1 lần) chưa chạy ngay sau khi em login. Cho nên TH của em và các bạn tham gia sau, thì đợi từ 30-60p để được sync activities lại nhe.

BR,
          Long

Comment

Originally posted by longnt View Post

Chào em,
            Data synced rồi nhé. Lý do là do em tham gia sau khi sự kiện bắt đầu, và cronjob (30p chạy 1 lần) chưa chạy ngay sau khi em login. Cho nên TH của em và các bạn tham gia sau, thì đợi từ 30-60p để được sync activities lại nhe.

BR,
            Long
            Dạ em cảm ơn anh!

Comment

Dạ thầy cho em hỏi là trường hợp em có tham gia mà không hoàn thành >=500km thì có được cộng điểm rèn luyện không ạ.

Comment

Originally posted by 20521631 View Post
                Dạ thầy cho em hỏi là trường hợp em có tham gia mà không hoàn thành >=500km thì có được cộng điểm rèn luyện không ạ.
                Chào bạn !
                BTC sẽ tính toán có mức cộng điểm hợp lý. Tuy nhiên 500km đó tính ra là chỉ có 100km đi bộ, tức là mỗi ngày bạn đi bộ 1,5km thì 2 tháng bạn sẽ gần đủ con số 100km.
                Cố lên bạn ơi.

Comment

Chào các bạn!
                  Sau thời gian thiết kế thì áo của cuộc thi đã có thiết kế sơ bộ: dự kiến sẽ tặng áo cho 82 bạn hoàn thành cuộc thi sớm nhất trong thời gian qui định.
                  Mời các bạn cố gắng tham gia nhé

Last edited by toannv; 04-07-2021, 10:07.

Comment

Chào các bạn!
                    Nếu bạn nào hoàn thành thì điền vào form này để BTC kiểm tra và gởi quà nhé: https://forms.gle/iKr6vr1qobq4xtdU9

Comment

Originally posted by toannv View Post
                      Chào các bạn!
                      Nếu bạn nào hoàn thành thì điền vào form này để BTC kiểm tra và gởi quà nhé: https://forms.gle/iKr6vr1qobq4xtdU9
                      em chào thầy,

Vì lý do giãn cách xã hội, thầy có thể xem xét kéo dài thời gian của cụôc thi thêm không ạ ?

Em cảm ơn.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                        1. Số km quy đổi
                          Để khuyến khích các VĐV đa dạng hoá môn thi đấu thì ban tổ chức công bố số km quy đổi như sau:
                          Số km quy đổi = Số điểm trên NCB = số km đi bộ * 5 + số km chạy bộ * 2 + số km đi xe đạp ;
                          (*) NCB: ứng dụng trực quan dữ liệu chạy bộ (nghienchaybo.com)
                        2. Giải / thành tích
                          1. VĐV submit thành tích của mình lên https://nghienchaybo.com/event/giai-...moi-ngay-uit15
                          2. Ban tổ chức có quyền công nhận hoặc không công nhận thành tích của SV, VĐV
                          3. Với các bạn SV sẽ được cộng ĐRL vào mục 3 cho học kỳ 2 năm học 2020-2021 như sau:
                            1. Hoàn thành từ 1.000km qui đổi trở lên trong quá trình thi đấu: 25 điểm
                            2. Hoàn thành từ 750km qui đổi trở lên trong quá trình thi đấu: 20 điểm
                            3. Hoàn thành từ 500km qui đổi trở lên trong quá trình thi đấu: 10 điểm

(*) Ghi chú: "số km" đề cập ở đây tương ứng với "số điểm" tích luỹ trên nghienchaybo.com
                        Chào thầy, nay em mới xem lại luật về quy đổi. Như trong bảng quy đổi thì đi bộ x5 và chạy bộ x2. Em thấy chạy bộ thì tốn nhiều sức hơn thì x5 mới đúng chứ ạ, còn đi bộ phân phối sức nhiều, đi được nhiều hơn thì x2 ít hơn chạy bộ. Không biết cái này là đúng như dự tính của thầy hay nhầm lẫn ạ.
                        Last edited by toannv; 13-07-2021, 10:23.

Comment

Originally posted by 17520988 View Post

Chào thầy, nay em mới xem lại luật về quy đổi. Như trong bảng quy đổi thì đi bộ x5 và chạy bộ x2. Em thấy chạy bộ thì tốn nhiều sức hơn thì x5 mới đúng chứ ạ, còn đi bộ phân phối sức nhiều, đi được nhiều hơn thì x2 ít hơn chạy bộ. Không biết cái này là đúng như dự tính của thầy hay nhầm lẫn ạ.
                          Chào bạn.

Theo logic của bạn thì chắc xe đạp tốn nhiều sức hơn thì chắc x5 lên luôn nhỉ ?

Comment

Chào các bạn!
                            Do giãn cách.. nên cuộc thi sẽ kéo dài đến 25/8/2021 nhé các bạn

Comment

Originally posted by 17520988 View Post

Chào bạn, trước khi đưa ra công thức này BTC cũng đã thảo luận và tham khảo nhiều ACE có kinh nghiệm liên quan những bộ môn này (đi bộ, chạy, đạp, bơi ...). Lý do đi bộ x5 là vì nó đòi hỏi sự kiên trì bền bỉ hơn so với chạy bộ. Bạn đi bộ 5 km, và bạn chạy bộ 5km thử thì sẽ thấy món nào xứng đáng nhận trọng số lơn hơn, và khuyến khích được nhiều bạn ít vận động gia tăng cường độ hơn, tiến tới hình thày thói quen vận động đều và bền bỉ

Anw, lần đầu tiên tổ chức chắc chắn sẽ có nhiều điều chưa hợp lý, và đáp ứng được đại đa số vdv (runners). Tinh thần chung là tạo một sân chơi lành mạnh, khuyến khách toàn thể ACE tích cực rèn luyện sức khoẻ ... và tiến tới là "sụp hố" chạy ... và xa hơn là 3 môn phối hợp (bơi đạp chạy).

Chúc các bạn, ACE, Thầy Cô luôn khoẻ mạnh, lạc quan, vượt qua những chuỗi ngày khó khăn do ảnh hưởng của dịch COVID.

#UIT15

Comment

Originally posted by 18521462 View Post
                                Chào bạn.

Theo logic của bạn thì chắc xe đạp tốn nhiều sức hơn thì chắc x5 lên luôn nhỉ ?
                                Cái mình nói tốn sức ở đây nghĩa là: trên cùng số lượng km (ở đây dùng làm tham số cho công thức) thì việc bỏ ra lượng sức lực để thực hiện là chạy bộ > đi bộ > đi xe đạp. Well, còn như anh Long giải thích, mục tiêu của cuộc thi là khuyến khích vận đông thì nâng hệ số cho chạy bộ mình rất đồng ý. Dù sao, cuộc thi tố chức không phải với mục tiêu ganh đua quyết liệt và cho đối tượng là các bạn không chuyên. Mình đã không nghĩ đến cái này.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X