Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Tân SV Liên thông] Hướng dẫn hỗ trợ giải đáp hồ sơ nhập học

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tân SV Liên thông] Hướng dẫn hỗ trợ giải đáp hồ sơ nhập học

Chào các bạn,
    Các bạn có thắc mắc về thủ tục nhập học cũng như hồ sơ nhập học. Vui lòng hỏi bên dưới Topic này để Phòng CTSV cũng như các đơn vị có liên quan hỗ trợ giải đáp.​​

Dạ kính chào thầy cô.
    Phần hồ sơ sinh viên hiện tại em chưa lấy được bằng tốt nghiệp, em có thể nộp giấy tốt nghiệp tạm thời và bổ sung bằng tốt nghiệp sau được không ạ. Và em có thể đăng ký ở ký túc xá được không ạ?
    Last edited by Wallnuts; 26-07-2024, 11:06.

Comment

• vidtn
      vidtn commented
      Editing a comment
      Chào em,
      Nếu em đang chờ cấp bằng tốt nghiệp cao đẳng thì em bộp giấy chứng nhận tạm thời trước và bổ sung bằng tốt nghiệp cao đẳng sau. Do số lượng số lượng chỗ ở nên KTX chỉ áp dụng cho sinh viên VB1 chính quy em nhé.
      Last edited by vidtn; 26-07-2024, 11:21.

Dạ em chào thầy cô,
    Về hồ sơ sinh viên thì lúc đăng ký dự tuyển liên thông em cũng có nộp một bộ hồ sơ gồm Đơn đăng ký, Sơ yêú lý lịch, Bằng tốt nghiệp và bẳng điểm cao đẳng có công chứng. Thì hiện tại chỉ cần nộp thêm những hồ sơ còn thiếu thôi, hay sẽ nộp lại đầy đủ như thông báo yêu cầu ạ
    Ngoài ra, em muốn hỏi thêm về thủ tục và hướng dẫn đăng ký ký túc xá của trường ạ
    Em cảm ơn thầy cô

Comment

• vidtn
      vidtn commented
      Editing a comment
      Chào em,
      Em nộp hồ sơ nhập học theo hướng dẫn. Vì hồ sơ tuyển sinh khác hồ sơ nhập học em nhé. Do số lượng số lượng chỗ ở nên KTX chỉ áp dụng cho sinh viên VB1 chính quy em nhé.
      Last edited by vidtn; 26-07-2024, 11:21.

Em xin chào thầy cô, em có một vài thắc mắc sau ạ
    1. Dự kiến địa điểm học liên thông của em là ở cao đẳng CNTT (ITC) thì em không biết có nộp hồ sơ ở cơ sở đó được không.
    2. Và vì thông báo của trường là đúng 1 tuần trước khi hết thời hạn nộp học phí và hồ sơ nên em sợ nếu không kịp nộp giấy khám sức khỏe thì trường có thể châm trước được không ạ
    3. Đối với tài khỏan ngân hàng BIDV, được cấp để nộp học phí thì theo như em hiểu em sẽ: chuyển khoản từ một tài khoản khác với đúng cú pháp (Thanh toan hoc phi HK1/2024) và số tiền thì trường sẽ công nhận là học phí đã đóng đủ. em không biết là em hiểu đúng chưa, mong được thầy cô hỗ trợ.
    Last edited by exitVimHow; 26-07-2024, 23:39.

Comment

• vidtn
      vidtn commented
      Editing a comment
      Chào em,
      - Em nộp hồ sơ nhập học ở trường Cao đẳng CNTT.
      - Nếu chưa chuẩn bị kịp giấy khám sức khỏe thì có có thể bổ sung sau.
      - Em dùng số tài khoản khác chuyển học phí vào số tài khoản định danh mà trường đã cập cho em và học phí sẽ được cập nhật liền khi em nộp học phí thành công.

cho em hỏi mục SƠ YẾU LÝ LỊCH SINH VIÊN em không thấy export file pdf cho em hỏi có cần phải nộp bản giấy không ạ

Comment

• vidtn
      vidtn commented
      Editing a comment
      Chào em,
      Do em còn thiếu thông tin nên chưa xuất được file pdf. Em kiểm tra lại các thông tin như địa chỉ thường trú, tạm trú.

Kính gửi thấy/ cô,

Cho em xin phép được hỏi về việc học online, hiện tại địa điểm học của em là Trường Cao đẳng công nghệ thông tin TP. HCM. Không biết bên mình có hỗ trợ học online không ạ? và nếu có thì làm thế nào để đăng ký học online vào ban đêm ạ? hay là sv bắt buộc phải tới lớp ở Trường Cao đẳng công nghệ thông tin vậy ạ ?
    Thank you and Best Regards,
    PPhong

Comment

Originally posted by Pphong View Post
      Kính gửi thấy/ cô,

Cho em xin phép được hỏi về việc học online, hiện tại địa điểm học của em là Trường Cao đẳng công nghệ thông tin TP. HCM. Không biết bên mình có hỗ trợ học online không ạ? và nếu có thì làm thế nào để đăng ký học online vào ban đêm ạ? hay là sv bắt buộc phải tới lớp ở Trường Cao đẳng công nghệ thông tin vậy ạ ?
      Chào bạn
      Chương trình liên thông bạn ứng tuyển là chương trình chính qui học tập trung
      - Học tập trung theo học chế tín chỉ.
      - Địa điểm học: 12 Trịnh Đình Thảo, P. Hòa Thạnh, Q. Tân Phú, TP.HCM.
      - Thời gian học (dự kiến): các buổi tối trong tuần từ thứ Hai đến thứ Bảy.
      Nguồn : https://tuyensinh.uit.edu.vn/2024-th...g-tin-nam-2024

Đối với hệ đào tạo từ xa là một chương trình khác bạn do Trung tâm Phát triển Công nghệ Thông tin của Trường ĐH Công nghệ Thông tin phụ trách đào tạo ( https://www.citd.vn/ )​

Comment

Dạ em chào thầy cô, em có một vài câu hỏi:
        - Đối với hệ liên thông đại học, địa điểm học tại trường Cao đẳng CNTT, thì sinh viên có được tham gia về học bổng, các hoạt động trong trường, thư viện, ... cũng như các sinh viên khác học trực tiếp tại trường không ạ

Comment

cho em hỏi về học phí 1 năm là 40 triệu mà kì đầu đóng 20 triệu rồi còn 2 kì còn lại mỗi kì 10 triệu đúng không ạ

Comment

Originally posted by ahsin2k View Post
            Dạ em chào thầy cô, em có một vài câu hỏi:
            - Đối với hệ liên thông đại học, địa điểm học tại trường Cao đẳng CNTT, thì sinh viên có được tham gia về học bổng, các hoạt động trong trường, thư viện, ... cũng như các sinh viên khác học trực tiếp tại trường không ạ
            Chào bạn
            sinh viên hệ liên thông có thể tham gia các hoạt động của trường,trường sử dụng thư viện nếu có nhu cầu. Đối với học bổng thì không có chính sách học bổng như sinh viên hệ đào tạo chính qui tập trung

Comment

Originally posted by ThaiHoa View Post
              cho em hỏi về học phí 1 năm là 40 triệu mà kì đầu đóng 20 triệu rồi còn 2 kì còn lại mỗi kì 10 triệu đúng không ạ
              Chào bạn
              Chương trình liên thông vẫn có 2 học kỳ chính như hệ đào tạo chính qui. Sinh viên đọc học phí theo học kỳ.

Comment

Dạ em chào thầy/ cô, hiện tại em đã nộp hồ sơ đầy đủ vào ngày 31/7, và đóng tiền đầy đủ vào ngày 1/8 nhưng em không rõ vì sao hồ sơ em vẫn báo là "Sinh viên chưa xác nhận nhập học" và "Tình trạng Hồ sơ sinh viên: Chưa hoàn thành" vậy ạ
                image.png​​
                PPhong

Comment

Chào bạn,
                  Hồ sơ hồ sơ giấy khi nào Phòng CTSV nhận được hồ sơ từ Trường CĐ CNTT sẽ cập nhật trạng thái.

Comment

Originally posted by vidtn View Post
                    Chào bạn,
                    Hồ sơ hồ sơ giấy khi nào Phòng CTSV nhận được hồ sơ từ Trường CĐ CNTT sẽ cập nhật trạng thái.
                    dạ em cám ơn thầy/ cô ạ
                    PPhong

Comment

Dạ cho em hỏi,thẻ BHYT từ năm 2017 có thể đem nộp vào hồ sơ giấy không ạ

Comment

• vidtn
                        vidtn commented
                        Editing a comment
                        Nếu em không có thay đổi mã số BHYT thì nộp được em nhé

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X