Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các thắc mắc về học quân sự

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• học cái này cóa điểm danh hok zậy? cúp có pị ji hok? )

Comment

• Originally posted by 11520186 View Post
      học cái này cóa điểm danh hok zậy? cúp có pị ji hok? )
      Trả lời 1 số bạn như sau:

Học bắt đầu từ lúc mấy giờ, về lúc mấy giờ?
      Sáng bắt đầu lúc 7h, chiều về lúc 16h. Suốt tuần từ thứ 2 đến thứ 6
      Đi bus nào đến TTGDQP
      Hiện không có chuyến bus nào đi ngang qua TTGDQP, các bạn có thể xuống bến gần nhất để đi bộ vào TT (từ ĐH Quốc tế vào khoảng 2km)
      Tham khảo: http://forum.uit.edu.vn/threads/836-...bus-den-truong
      5/9 có mặt lúc mấy h: 6h30 sáng
      5/9 ăn mặc như thế nào, vắng được không? Ăn mặc tùy ý nhưng đảm bảo lịch sự, mang giày bata. Không nên vắng. Vắng học QP > 2 buổi /học phần sẽ bị cấm thi
      Làm gì trong ngày 5/9: phân chia đại đội, tiểu đội, nhận đồng phục, GV phụ trách phổ biến nội quy,… Đăng ký ở nội trú hay ko
      Cần chuẩn bị gì để ở nội trú (ở lại đêm)
      - Nội trú: đồ dùng cá nhân, ở nhà cần những j để có thể sống thì cần những thứ đó :d và 1 ít tiền
      - Những bạn ở bán trú (sáng đi chiều về): chuẩn bị đến đúng giờ, ko bị trễ :d
      Lưu ý khi học quân sự: tác phong phải nghiêm túc, không để tóc dài (tóc dài quá tai sẽ bị cấm thi)

Comment

• cho em hoi ngay dau di hoc quan su minh lam nhung gi,nen mat quan ao nhu the nao ?

Comment

• vậy là nếu nội trú thì sáng 5/9 tới trường cùng tất cả vật dụng cá nhân rùi ở lun, khỏi về hả.
          Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

• Cho em hỏi
            Nếu nội trú thi` ngày 5/9 đăng ký ah, ở liền hay dc về mai mới ở ?

Comment

• Originally posted by 11520032 View Post
              Cho em hỏi
              Nếu nội trú thi` ngày 5/9 đăng ký ah, ở liền hay dc về mai mới ở ?
              Hình như là ở liền luôn mà bạn
              “Life is like riding a bicycle. To keep your balance, you must keep moving.”
              Albert Einstein

Comment

• Các anh chị cho em hỏi nếu ngày 5/9 phát đồ, vậy ngày sau mặc đồ liền luôn phải không? Em sợ chưa giặt đồ kịp
                “Life is like riding a bicycle. To keep your balance, you must keep moving.”
                Albert Einstein

Comment

• Originally posted by 11520203 View Post
                  Các anh chị cho em hỏi nếu ngày 5/9 phát đồ, vậy ngày sau mặc đồ liền luôn phải không? Em sợ chưa giặt đồ kịp
                  Ko giặt kịp thì mặc lun, trong đó có giặt sẵn rồi mà lúc mới lấy ra thì mùi hơi khó chịu chút )

Comment

• Nếu xin về mai mới lên ở dc ko vậy

Comment

• xem thông báo thấy 5/9 học quốc phòng.vậy mấy giờ mình học z.đến trễ có được không.vào ngày đó em phải lên trường cũ dự lễ khai giảng rồi.khi xuống dưới có phải mang theo gì k.làm thủ tục j k.

Comment

• Các bạn cần coi lại ^^!

Trả lời 1 số bạn như sau:

Học bắt đầu từ lúc mấy giờ, về lúc mấy giờ?
                        Sáng bắt đầu lúc 7h, chiều về lúc 16h. Suốt tuần từ thứ 2 đến thứ 6
                        Đi bus nào đến TTGDQP
                        Hiện không có chuyến bus nào đi ngang qua TTGDQP, các bạn có thể xuống bến gần nhất để đi bộ vào TT (từ ĐH Quốc tế vào khoảng 2km)
                        Tham khảo: http://forum.uit.edu.vn/threads/836-...bus-den-truong
                        5/9 có mặt lúc mấy h: 6h30 sáng tại TTGDQP
                        5/9 ăn mặc như thế nào, vắng được không? Ăn mặc tùy ý nhưng đảm bảo lịch sự, mang giày bata. Không nên vắng. Vắng học QP > 2 buổi /học phần sẽ bị cấm thi
                        Làm gì trong ngày 5/9: phân chia đại đội, tiểu đội, nhận đồng phục, GV phụ trách phổ biến nội quy,… Đăng ký ở nội trú hay ko
                        Cần chuẩn bị gì để ở nội trú (ở lại đêm)
                        - Nội trú: đồ dùng cá nhân, ở nhà cần những j để có thể sống thì cần những thứ đó :d và 1 ít tiền
                        - Những bạn ở bán trú (sáng đi chiều về): chuẩn bị đến đúng giờ, ko bị trễ :d
                        Lưu ý khi học quân sự: tác phong phải nghiêm túc, không để tóc dài (tóc dài quá tai sẽ bị cấm thi)
                        Last edited by 07520201; 02-09-2011, 17:57.

Comment

• Cho mình hỏi lúc lập tiểu đội thì chọn theo lớp hay random cả trường?

Comment

• Cho e hỏi 5/9 đi nguyên ngày hay buổi sáng ko vậy mấy huynh?

Comment

• Cho hỏi nội trú ai đăng ký cũng dc fải ko (cả hộ khẩu tp), ngày 5/9 là ở đó lun hay fải về vậy. Tại nếu đem đồ vô mà ko dc ở đem về cũng mệt.
                              Xin dc trả lời

Comment

• 5/9 thì tập trung ở đâu ???? có cần mang theo gì nhiều ko ??? tình hình là acc tân sinh viên chưa đăng nhậpđc , acc em là 11520335

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X